ผู้เขียน หัวข้อ: บางพระตะลอนทัวร์รอบแรก ได้ฤกษ์ เอาเจ้าตัวเล็กประจำบ้านไปเจิมที่วัดศาลาแดง  (อ่าน 2623 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
วันนี้บางพระตะลอนทัวร์พาพี่น้องแวะวัดศาลาแดง เพื่อทำการเจิมรถฉลองสงกรานต์ อันเนื่องมาจากเจ้าตัวเล็กนี้ยืมเขามาขี่แต่
เจ้าของเก่าท่านเอาไปกลิ้งมาหลายรอบ ต้องเรียกขวัญกันหน่อย จะได้ไม่หวิวตอนบิด

ทางไปวัดศาลาแดงแบบบ้านๆ คาฟูเพชรกระเษม เลยมาเจอแยกสะพาน ก่อนขึ้นสะพานเลี้ยวซ้ายยิงยาวเจอสี่แยกสนามหลวง2 ไม่เข้า
ไปสามแยกถัดไป เลี้ยวขวา ข้ามสะพาน ตรงไป เจอ3แยกเลี้ยวซ้ายเข้าวัดไปเลย 555
ไปจอดแล้วเดินถามเอากุฎหลวงพี่ปุ้มอยู่ไหน

ไปถึง ทำการ ยกพาน แจ้งท่านว่าจะขอเจิมรถ รับฝีเข็ม สายเมตตา

ยันต์พี่ขิกเพชรพญาธร

กับยันต์ ดอก[shake]ไม้[/shake]ทอง  สักที่สะดือ(น้ำมันครับ)

(อาจารย์ขิงจะเป็นสายเมตตารักหลว อยู่กุฎหลวงพี่ปุ้มครับ รับปรึกษาปัญหาการมีแฟนยากด้วยนะdเหมือนกัน)

มาสักนิด เช่าตะกรุด หาคู่สักหน่อย ก็ได้ยกพาน หลวงพี่ปุ้มเมตตาดีครับ ท่านบอกทุ่มหนึ่งนะไหวไหม ตอบไหวครับ

หลังจากเจิมมาเจ้าตัวเล็กก็เป็นเช่นนี้

และเพราะมันมืดละเลย ได้ภาพแบบนี้

ก็จัดไปครับ งานนี้ happyๆ เคอฟิวพอดีกลับบ้านนอนเลยจบไป1ทริป

ก็ขอบพระคุณหลวงพี่ปุ้มกับ อาจารย์ขิงและเพื่อนๆ ที่วัดศาลาแดงครับ งวดหน้าถ้ามีโอกาส อาจจะไปสัญจรวัดใด เราจะถ่ายภาพมาให้พี่น้องดูกันครับ

สงกรานต์เมา ง่วง อย่าขับครับ ช่วงนี้ปีดุระวังหน่อยอิอิ ห่วงกันครับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ใช้ฟีโน่แล้วทำให้ดูเด็กๆไปเลยนะท่าน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ออนทัวร์เลยเหรอครับพี่ ไปทุกที่ กับฟีโน่คู่ใจ งานนี้ได้ลงของทั้งเจ้าของรถ ทั้งรถเจ้าของ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับท่านพีท ไว้หาโอกาสไปบ้างนะครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เยี่ยมเลยท่านพีท ได้เจิมรถแถมยังได้ปลาหลัด มาด้วย งามจริงๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไปสนามหลวง2บ่อยมาก แต่ไม่เคยเห็นวัดศาลาแดงเลย ครั้งหน้าต้องลองสังเกตุบ้างครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อิอิ  :005: ว่างๆเราต้องไปสะแล้วววว :052:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ปลาหลัด เยี่ยมยอดเลยท่าน  :015:

ช่างกล้ากระชากวัยขี่ฟีโน่น๊ะท่าน  :095:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ชอบขี่เวฟ125น้ำเงินดำ
ตะลอนไปทั่วสารทิศ555+
สนุกได้ฟิวใกล้ชิดธรรมชาติ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
โอย โอย อิจฉา... ฟีโน่ สวยบาดใจ แถมเข้มขลัง.... พี่พีช จะทำให้ท่านโช เด๊ะ.. ร้อนรน ทนอยู่ไม่ได้+น้ำลายไหล [shake](ที่ไม่ได้ไปวัดศาลาแดงสักที)[/shake] ช่ายปะ... เด่วเหอะๆ... :009: happy family day 2009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 04:37:46 โดย cho presley »

cho presley