ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอพี่ๆ ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSic~*

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมมีความสนใจเรื่อง การสักน้ำมันครับ

แต่ตอนนี้ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเยอะ กำลัง ศึกษาอยู่ึครับ

แล้วเดี๋ยวผมจะตัดสินใจไปสักครับ

ขอพี่ๆ ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
 :002: :002: :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2552, 12:49:10 โดย ฺBaSiC~* »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดี ครับ ท่าน
ไปถึงวัดเเร้ว ก็ยกพานบูชาครู ที่กุฏิพระอาจารย์องค์ได้ก็ได้ครับ
บอกกับพระอาจารย์ว่าจะขอสักน้ำมัน   
เสร็จเเร้วหันหลัง  หลักจากนั้นพระอาจารย์จะเมตตาให้เอง ครับ

ขาดตกบกพร่องอย่างไร  รบกวนท่านอื่นเติม ด้วย นะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ ดีใจที่มีสาวกเพิ่มอีกคนแล้ว
สักหมึก หรือ น้ำมัน ไม่ต้องห่วงครับ ถึงสักน้ำมันจะไม่มีเอาไปโชว์ไปอวดใคร
แต่เรามีของดีอยู่กลับตัวแล้วแน่ๆ สบายใจได้ครับ หลายคนในเว้ปก็ลงน้ำมันนะครับ อย่าไปคิดมากครับ
ตอนนี้ลงน้ำมันไปก่อนก็ได้ ถ้าแน่ใจแล้วว่าไม่มีปัญหาใดๆในการลงหมึกค่อยมาลงหมึกซ้ำก็ได้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เชื่อมั่นและศรัทธา จะนำพาสิ่งดีๆมาให้ชีวิตน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ พี่ ๆ ในบางพระ ใจดี กันทุกท่านครับ ตอนเป็นเด็ก ๆ ก็เริ่มสักน้ำมันก่อนครับ พอทำงานแล้วค่อยมาสักหมึกครับ  :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีต้อนรับครับผม โชคดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ยินดีต้อนรับครับ  มีอะไรก็แบ่งปันกันนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ศรัทธาจะนำพาซึ่งปาฏิหาร ครับท่าน  :015:

อยากเป็นศิษย์มีครูเวลาไปขอเมตตาสัก ก็อย่าลืมถามน๊ะว่าครูท่านที่สักให้มีชื่อเสียงเรียงนามว่ากระไร  :075:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พี่ๆน้องๆพระทุกคน ยินดีต้อนรับครับท่าน

ดูภาพแก้เครียดกันท่าน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 01:10:44 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับ ยินดีต้อนรับสู่เวปบอดร์วัดบางพระครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับผม สักน้ำมันได้ทุกกุฎิครับ  น้ำมันดีอย่างเก็บได้ไ่ม่มีจำกัด   

สะดวกรวดเร็ว  ถอดเสื้อไม่เป็นเ้ป้าสายตาใคร สบายๆ แต่ขลังได้ใจ 

เป็นกำลังใจให้ครับผม  :016: :016:

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
ยินดีรับฝากตัวคะ อิอิ

ยินดีต้อนรับคะ เด็กใหม่เหมือนกัน  แต่สงสัยเก่าแย้ว :004: :002:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ