ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกันเล่นๆนะครับ ครั้งแรกที่โดนเข็มตอนปี พ.ศ. ไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 6208 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazaa

• ทุติยะ
  • **
ถามสนุกๆนะครับ อย่าคิดมาก เหมือนกระทู้เช็คอายุกันกลายๆ
อยากทราบว่าแต่ละท่านสักครั้งแรก (ที่วัดบางพระ) ตอนปี พ.ศ. อะไรกันครับ
ส่วนตัวผมครั้งแรกราวปี พ.ศ. 2541 ครับ ลงกับท่านพระอาจารย์ติ่งครับ ช่วงนั้นหลวงพ่อเปิ่นท่านไม่ได้สักแล้วครับ
ช่วงนั้นยังวัยรุ่น อาทิตย์นึงต่ำๆต้องไปไม่ต่ำกว่าสามครั้งครับ แรกๆลงน้ำมัน หลังๆเห็นเพื่อนได้อะไรใหม่ๆที่เราไม่มี ก็เลยเกิดอาการติดเข็ม
ไปถี่ๆอยู่ราวปีนึงได้ครับ จากนั้นก็หายไปเลยเพราะต้องไปเรียนต่อที่ต่างประเทศ กลับมาก็ดันได้งานทำที่ต่างจังหวัด ทำให้ลืมเรื่องการสักไปเสียสนิท
วันนี้มาอยู่กรุงเทพแล้ว และได้เข้ามาในเว็บแห่งนี้ ทำให้เกิดความรู้สึกเก่าๆที่อยากจะกลับไปสักอีกครั้ง หลังจากไม่เคยคิดเรื่องนี้เลยมาสิบปีได้แล้วครับ
ไม่เคยมีโอกาสไปไหว้ครูหรือไปกราบท่านเลย แต่คิดๆไปแล้วร้างเข็มมาสิบปี ถ้าโดนคราวนี้ไข้ขึ้นแน่นอนเลยครับ แค่คิดก็สยองแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 04:37:41 โดย kazaa »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
           ตามอายุแล้วผม 31 ปี แต่หากเป็นการสักผมรุ่นเด็กมากๆครับ ผมสักครั้งแรกที่บางพระ วันพฤหัส 18/09/51 ขึ้น เก้ายอดกับหลวงพี่แป๋วครับ ดีใจที่ได้เข้ามาสู่ศาตร์นี้ที่บางพระครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมครั้งแรกได้เจ็ดยอดหลวงพี่แป๊ว ตามมาด้วยเก้ายอดหลวงพี่นันต์และรูปอื่นๆตามมาบรรเลงฝีมือโดยหลวงพี่นันต์กับหลวงลุงญาคับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของผมเข็มแรกตอนปวช.3 ปี45ครับ กับอาจารย์ประโยชน์ ดินแดง เข็มอาจารย์ใหญ่มาก ยาวด้วยนะ แล้วก็อาจารย์ท่านมือหนัก แทงไข่ปลาไม่มี ขอหนังขาดเท่านั้น แทงที่หลังไม่เท่าไหร่ แต่ตอนไปแทงหน้าขานี่สิ สุดๆ สะดุด เด้งขึ้นมาเลยครับ แต่อย่างว่าอ่ะครับ ขึ้นหลังเสื้อมาแล้วนี่น่า เอาไงเอากัน โดนไป3ชั่วโมง ระบมไปหลายวันเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของผมประมาณปี41คับ

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
5 แถวยันต์แรกในชีวิตวันเสาร์ที่ 4 /4 /2552 เจ็บมาก....

ขณะขึ้นรถกลับบ้านยังรุ้สึกเหมือนพระอาจารย์ตามมาสักให้อยุ่เลย จิ๊ด.....จิ๊ด :004: :004:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เพิ่งเป็นน้องใหม่ในการสักยันต์เพราะเพิ่งเริ่งสักยันต์เมื่อธันวาคมปีที่แล้ว ถือว่าเป็นเด็กใหม่มากๆครับ(แต่ห้ามดูหน้าและถามอายุน่ะคร๊าบ)

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เก้ายอดสักน้ำมันครั้งแรก กับหลวงพี่พัน
ราวๆ ปี 38 มั่ง ครับ   
แล้วก็เพ่งจะมาลงหมึก เก้ายอดใหม่อีกครั้งกับหลวงพี่แป้ว
เมื่อวันที่ 19 กพ 52  ครับ

:002:

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ผมสักตอนครั้งแรกประมาณปีที่แล้วประมาณเดือน พฤศจิกา 51 ผ่านมาแค่ 5 เดือน เกือบจาเต็มหลังล่ะ

แล้วก็ได้เสือมาต่อครับ แต่ว่าไม่ได้ถ่ายทั้งหลังมา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
น้องลิงน้อยสักครั้งแรกที่บางพระ กับหลวงพี่ญาค่ะ เมื่อวันที่ 17/10/51 ค่ะ

หลวงพี่ญาเมตตาให้สิ่งดีๆ เยอะค่ะ ก็ตามธรรมเนียมนะ ได้ยันต์ 9 ยอด

พญาหงส์คู่ ลิงลมค่ะ แต่เป็นการสักน้ำมันทั้งหมดนะค่ะ

อาการติดเข็มน่ะ ก็รู้สึกนะ แต่พอดีอยู่ไกลอ่ะดิ ถ้าอยู่ใกล้คงเต็มตัวล่ะ

ก็ต้องอดทนกันไป มีกำหนดการที่จะไปกราบหลวงพี่ญาเดือนหน้า

ต้องเลื่อนออกไป เพราะงานเข้ากระทันหันเลย มิไปคราวนี้

จะไม่มีข้อมูลเข้าประชุมครั้งต่อไปอ่ะดิ แย่จัง

ขอทำงานก่อนแล้วกัน เคลียร์งานเสร็จ จะรีบไปทันทีค่ะ

ภูมิใจนะที่ได้เป็นศิษย์บางพระ อบอุ่นกับมิตรภาพดีๆ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 11:30:09 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เดือนธันวาคม ปี2550ครับ...7ยอด by หลวงพี่แป๊วครับ  :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สักน้ำมันตอนอยู่ป.5-ป.6 ที่กุฎิไม้(เก่า)ชายน้ำ ปัจจุบันได้รื้อไปแล้วครับ สักกับหลวงพ่อติ่ง และหลวงพี่ญาครับ :002: :002: :002: :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สักเมื่อปี 2542ครับ ครั้งแรกเล่นดำดื้อน้ำมันที่กุฏิหลวงพี่ติ่งเลยครับ
หลังจากนั้นลงหมึก เก้ายอด อาจารย์เดชเลยครับ และก็เรื่อยๆที่วัดบางพระและอาจารย์ถึง
มาจนจะเต็มหลังแล้วครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของผมสักตอนอายุ 16 เป็นน้ำมันครั้งแรก น่าจะราวๆปี 2550 ครับ :095:
ไม่ใช่ที่บางพระหรอกครับ แต่สักกับอาจารย์เดช เอี่ยมตระกูล
ศิษย์หลวงปู่กาหลงครับ
ตอนหลังก็มาสักที่วัดบางพระ มาครั้งแรกสักกับหลวงพี่ญา(ช่วงนั้นยังสักน้ำมันอยู่)
ก็เลยขอเสือหลวงพี่เลย แหะๆมาครั้งแรกแต่ได้เสือซะงั้น(เสือไต่ผาพิมพ์เล็กครับ หุๆ)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ของผมเข็มแรกหลวงพ่อเปิ่นลงให้เก้ายอดด้านหลัง(สี) ประมาณปี 2520 กลางเดือนตค.แล้วก็มาลงกับหลวงพี่ต้อยเป็นน้ำมันครับแล้วก็ห่างไปนานจนกระทั่งปี2551ปลายปีเช่นกันหลวงพี่ตอ้ยเห็นเขาเลยจับมาลง(สี)จนถึงปัจุบันนี้ครับ พร้อมทั้งได้ท่านอาจารย์เพิ่มมาให้ผมอีกหนึ่งท่านก็ไม่ใช่ใครที่ไหนก็ท่านอาจารย์หวนดไงละครับท่าน สวัสดี

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยังไม่มีโอกาสได้ไปเลยครับผม แนะนำด้วยคับผม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมเริ่มสักเมื่อปี44 สักเก้ายอดกับหลวงพี่แป๊วและหลวงพี่พัน แล้วมาหลวงพี่ต้อยและหลวงพี่ติ่งครับผม
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ของผมครั้งแรก เก้ายอดโดยหลวงพีพัน ปี 34 ครับ และ ตามด้วย แปดทิศ งบน้ำอ้อย หลวงพี่แป๊ว แถมด้วยยันต์แม่ทัพ หลวงพี่พัน ในปีเดียวกันเลยครับผม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ผมสักครั้งแรกก็ได้9ยอดหลวงพี่แป๊วครับ

แต่มาได้ที่พลวงพี่ญา เยอะหน่อยยย  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สงกรานต์ปี 45 ณ กุฏิหลวงพี่ติ่ง  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ พี่ yout  :054:

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ของผมต้นเดือน มีนาคม 2552 ครับ เอามากะช่วยค้าขายโดยเฉพาะ  :050:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
    โอ้ แม่จ้าว หลังของท่าน yout งดงามจังเอ่

เพิ่งสักอ๊ะป่าวเนี่ย ยังดูสีสดใสอยู่เลยนะ

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก่อนไหว้ครูสองอาทิตย์ครับ

เก้ายอด

แปดทิศ

สุครีพ

หนุมาน

ลิงลม

หมูทองแดง

ต่อไปเอาอะไรดีครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
4 ตุลาคม 51 ครับ หลวงพี่แป๊ว กับ อ.หนวดครับ (ใจดีทั้งสองท่านครับ )...{^_^}...
ด้วยความเคารพ อ. สายบางพระทุกท่านครับ...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ผมปลายปี51ครับ เก้ายอดหลวงพี่แป๊ว หนุมานสี่กร มหาสมชาย หนุมายเชิญธง มหาสมชาย สาริกาหลวงพี่แป๊ว ต่อยอดเป็น 29ยอดที่เพชรบุรี พร้อมกับตรีนิสิงห์เห เจ้ดยอดหลวงพี่แป๊ว ห้าแถว กับแม่ทัพที่เพชรบุรี นางพิมที่ขาซ้ายอาจารย์อั้น แปดทิศ งบนำอ้อย หมูทองแดง พ่อแก่พิมพ์ใหญ่ หลวงพี่ญา ยันต์นะหลวงพี่นัน เสือ เทวดาทรงหงห์ อักขระลอ้ม งบน้ำอ้อย อาจารย์อั้น พระพิฆเนศ เณรที่วัดสามกระบือเผือก ครับ ทั้งหมดประมาณ8-9เดือนครับ นี่ก็ว่าจะไปขอให้หลวงพี่ นัน ท่านเมตตา ลงอักขระ พระพิฆเนศให้ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปอีกเมื่อไรครับ

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ลงเข็มครั้งแรกกับหลวงพี่ญาท่าน เมื่อ 27 เม.ย. 51 หลังจากพยายามอ้อนคุณแม่มานานร่วม 10 ปี

ครั้งแรกที่พบหลวงพี่ญาท่านนั่งมุ่ยหน้าบึ้ง มองลอดแว่น ไม่พูดไม่จา แทงอย่างเดียว ในใจก็นึกว่าหลวงพี่องค์นี้สมคำล่ำลือจริงๆ ท่าทางคงดุได้ใจ ที่ได้ยินมาหลวงพี่องค์นี้แหล่ะสักได้พุทธคุณครอบจักรวาล ก็ยกพานขอให้ท่านเป็นครูสักองค์แรกในชีวิตเลย ครั้งแรกที่ได้คุยกับท่านก็ได้รู้ถึงความเมตตาผ่านทางน้ำเสียงของท่าน ท่านกล่าวว่า " ลงหมึกหรือน้ำมันครับ "............ "หมึกครับ" ................"เก้ายอดก่อนน๊ะครับ" ..................."ครับ".........
และยังจำความรู้สึกเข็มแรกที่แทงทะลุลงแผ่นหลังได้อย่างมิรู้เลือน

จากวันนั้นจนวันนี้ก็หลบๆแอบๆคุณแม่ไปสักจนจะครบขวบปีแร๊ะ

สงสัยต้องไปฉลอง 1 ขวบปี ซ๊ะ 2 พาน  :095:

ขอกราบนมัสการและขอบพระคุณหลวงพี่ญา ที่เมตตามาโดยตลอดครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
    โอ้ แม่จ้าว หลังของท่าน yout งดงามจังเอ่

เพิ่งสักอ๊ะป่าวเนี่ย ยังดูสีสดใสอยู่เลยนะ

ผมสักเมื่อปีที่แล้วจนถึงปัจุบันครับ ผมได้ลงน้ำมันกับหลวงพี่ต้อยไว้เยอะหลวงพี่ต้อยจึงกลับมาสัก สี ให้ครับเพราะตอนนั้นผมราชการอยู่จึงไม่สัก สี ครับ

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
ผมลงครั้งแรกปี44 ลงน้ำมันกับ พระอาจารย์ แป๊วและพระอาจารย์ติ่งคับ แล้วมาอยู่สุราษฎร์ปี 45 ถัดไปอีกปีนึงถึงได้ขึ้นไปอีก   แล้วผมก็ลงหมึกกับพระอาจารย์ พัน แล้วก็พระอาจารย์ ญา  ต่อมาเรื่อยๆจนบัดนี้คับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ของผมสักครั้งแรกนำมันกับพี่ติ่งประมาณปี34-35และหลังจากนั้นผ่านมาเป็นปีก็ได้สักสีครั้งแรกกับพี่ญาและก็สักกับอาจารย์ญามาโดยตลอดจนเดี๋ยวนี้ครับ :050:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปี 51 ครับ เข็มแรกเพื่อนพาไปสักกับหลวงพี่ต้อย หลวงพี่หมี แล้วก็หลวงพี่แป้วครับ  มีความสุขที่ได้มาเป็นลูกศิษย์วัดบางพระครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ช่วงกินเจ ปี 48 ครับ ได้มาแค่นี้เอง...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ผมสักน้ำมันกับหลวงพี่แป๊วปลายปี50 ครับแล้วค่อยมาลงหมึกตอนหลัง

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมยังไม่ได้สักที่วัดบางพระเลยครับ (ผู้ปกครองไม่อนุญาต)

ขนาดขอสักน้ำมันยังไม่ให้ ทำให้ผมได้รู้มาอีกอย่างว่าคนข้างนอกมองคนสักยังไง

แต่จิงๆแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่ชาวบ้านเขาเข้าใจกันเลยครับ

เฮ้อ! เซงเลยครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ผมยังไม่ได้สักที่วัดบางพระเลยครับ (ผู้ปกครองไม่อนุญาต)

ขนาดขอสักน้ำมันยังไม่ให้ ทำให้ผมได้รู้มาอีกอย่างว่าคนข้างนอกมองคนสักยังไง

แต่จิงๆแล้วไม่ได้เป็นอย่างที่ชาวบ้านเขาเข้าใจกันเลยครับ

เฮ้อ! เซงเลยครับ

จากทุกสื่อที่ออกมา  มันก็ควรที่ทำให้บุคคลทั่วๆไปที่เขาไม่ได้สัก-ศรัทธาในศาสตร์สายนี้ เขารับได้หรอกครับ โดยเฉพาะผู้ปกครองแทบทุกท่านไม่อยากให้ลูกหลานได้สักเลย แม้บางท่านอาจจะเข้าใจ แต่สังคมรอบบ้านเขาไม่เข้าใจด้วยน่ะครับ ภาพที่เขาเห็นกันจนชินตาก็คือ เวลาเด็กวัยโจ๋ยกพวกตีกัน เด็กปากซอยเมาแล้วกร่าง เด็กแก๊งค์ซิ่งกวนเมือง ม๊อบที่ก่อความรุนแรงต่างๆ โจร-ขโมย ผู้ร้ายก่อคดีต่างๆ 80% ที่จับได้ ถอดเสื้อออกมาตัวเขียวๆทั้งนั้น

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8589.msg78264/topicseen.html#new

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8605.msg78208/topicseen.html#new

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ช่วงกินเจ ปี 48 ครับ ได้มาแค่นี้เอง...

อ้าวแล้วแผ่นหลังที่เต็มลอกไปติดฝาผนังแล้วหรือ อิอิอิอิ......ขอทำตะกรุตดอกซิ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ของผมปี37หลวงพี่เเป๊วครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

อ้าวแล้วแผ่นหลังที่เต็มลอกไปติดฝาผนังแล้วหรือ อิอิอิอิ......ขอทำตะกรุตดอกซิ

แลกกันคนละผืน ดีกว่านะครับพี่...พี่เขียวกว่าผมอีก หุหุ...

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

แลกกันคนละผืน ดีกว่านะครับพี่...พี่เขียวกว่าผมอีก หุหุ...

พอกันทั้งสองท่านแระคะ  คริ คริ ....เดี๋ยวเปรี้ยวเก็บทั้งสองผืนละกันน๊า  36;

แล้วทำไมท่านพี่ใหญ่ ack01   ไม่ลงรูป before and after   ละคะ 

:095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ครั้งแรกประมาณ ปวช.3  ปี พศ.2542 สักน้ำมันกับหลวงพี่ญาครับ

สมัยก่อนเรียนช่างกลอ่ะ เดินๆอยู่โดนพวกไล่ตี เลยต้องหาที่พึ่งทางใจ

และๆก็ได้รับความเมตตาเสมอมาครับผม :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"