ผู้เขียน หัวข้อ: ลิงนั่งเจี๊ยกๆๆ  (อ่าน 6500 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ลิงนั่งเจี๊ยกๆๆ
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:14:52 »
วันนี้ได้มีโอกาสไปวัดห้วยขวางอีกครั้ง หลวงพี่หนึ่งท่านเลยเมตตา
สักให้มาครับ ยันต์ลิงนั่ง(บางคนอาจจะนึกว่าเป็นสิงห์)
แต่นี่คือลิงจริงๆครับ ลงหัวใจลิงและหัวใจทรหด นะหิโลกัง อิอิอิ
 :095: :005:

ตอนสักเสร็จใหม่ๆครับ ลิงอาบเลือด!!!!!!!!ไหลจ๊อกเลย หลวงพี่แทงเอาๆๆปึ้กๆๆ 01;

กลับมาบ้านเลือดหยุดไหลแล้วครับ ฮี่ๆ

เปรียบเทียบลิงนั่งกับลิงตัวครู  :095:

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ตอบ: ลิงนั่งเจี๊ยกๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:36:35 »
หลังจากสักเสร็จ พี่ชายใจดีท่านหนึ่งก็ได้เมตตามอบวัตถุมงคล
ของวัดบางพระมาให้ดังนี้ ครับ

จิ้งจกสะดุ้งปี้ ตัวน้อยๆ :005: :006: ดูน่ารักดีครับ

ลูกอมเสือรุ่น 2 ครับ ด้านล่างอุดผงยาจินดามณี กลิ่นหอมมากๆ

ปล ขอบพระคุณมากๆครับพี่ สำหรับวัตถุมงคลทั้งสองชิ้นครับ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 05:31:15 »
สวยงามมากๆ ครับ ทั้งรอยสัก และ เครื่องราง ครับขอบคุณ สำหรับการเล่าประสบการณ์ดีๆ และนำภาพสวยๆมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 07:46:36 »
ง๊ามงามครับ.......... :015: :002:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:22:56 »
 25;..สวยมากเลยค่ะ..ดูท่า สงสัยคุณก็อตจะชอบลิงนะค่ะ... 31;..แต่คงเจ็บน่าดูเลยทีเดียว..หุหุ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:26:26 »
สวยดีครับ อีกหน่อยก็เต็มแล้ว  :015:
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:35:31 »
ได้ของดีทั้งนั้นเลยนะครับ ลิงสวยงามจัง อักขระแน่น ลายสวยงาม แถมได้เครื่องราง ของขลังกลับมาบูชาอีกด้วย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:03:19 »
เจ๋งครับสวยมากๆ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:11:39 »
สวยดีคับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:28:34 »
สวยครับ พิมพ์โบราณซะด้วย  :016: :016:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:56:20 »
ลิงน่ารักดีครับ คล้ายกับของ หลวงพี่พัน เลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:40:53 »
ขอบคุณครับ
  ว่าแต่ท่านแทงเอาให้เข็ดหรือเปล่า?ครับ
ท่าจะแทงแรงนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:42:12 »
ลิงนั่ง  :010: :075:

ลายเส้นงามมากครับท่าน  :015:

แต่.....ไม่เอาแล้วสักต้นขา ยังขนลุกไม่หายเลย  :095:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:09:13 »
ขอบคุณครับ
  ว่าแต่ท่านแทงเอาให้เข็ดหรือเปล่า?ครับ
ท่าจะแทงแรงนะครับ

ครับพี่บัฟ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านแทงให้เข็ดหรือเปล่า
แต่หลังจากผมสัก ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งมาสักปรากฏว่าสักน้ำมัน แต่ออกมาเหมือนหมึกแดงครับ
หลวงพี่หนึ่งท่านสักเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ แหะๆๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:25:23 »
สวยงามมากๆเลยก็อต

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:11:25 »
ท่านก๊อต

ได้ข่าว ว่า หลัง สักเสร็จและเป่าให้

ของขึ้นเลยหรอ

555

เราคลาดกันไม่เจอกันอีกและ

ว่าจะให้ดูยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า หน่อย

สวยงามมากครับ

อิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:28:29 »
งาม ครับ ...  :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:06:42 »
ดีใจด้วยครับก็อต เดี๋ยวพี่จะโทรไปฟ้องแม่แก ชักเยอะแซงหน้านะ :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:21:16 »
สวยดีครับ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:39:31 »
 :092:หลวงพี่สักทุกวันหรือเปล่าครับ พอดีผมย้ายมาทำงานที่กรุงเทพฯ อยากเข้าไปกราบหลวงน้าปื๊ดด้วย  :092:
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:59:49 »
ลิงสวยดีนะคะก๊อต ชัดและคม มาก ...
รอยเช็ดเลือดยังหมาด ๆ อยู่เลย สงสัยจะอาบเลือดจริง ๆ 555+...

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:01:06 »
เส้นคมเข้ม สวยงามมาเลยครับท่านก๊อต :016:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:16:06 »
:092:หลวงพี่สักทุกวันหรือเปล่าครับ พอดีผมย้ายมาทำงานที่กรุงเทพฯ อยากเข้าไปกราบหลวงน้าปื๊ดด้วย  :092:

ก็น่าจะทุกวันแหละครับ ถ้าท่านไม่ได้รับกิจนิมนต์ไปไหน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:42:24 »
    สวยมากครับ ล ลิงน่าอิจฉาครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 05:47:43 »
สวยงามมากค่ะ
กำลังจะถามว่าท่านสักน้ำมันมั้ยค่ะ แต่เห็นบอกไว้แล้ว

วันเสาร์คนเยอะมั้ยค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 06:04:23 »
สวยงามมากค่ะ
กำลังจะถามว่าท่านสักน้ำมันมั้ยค่ะ แต่เห็นบอกไว้แล้ว

วันเสาร์คนเยอะมั้ยค่ะ

คนก็มาเรือ่ยๆมากกว่าครับ แต่ไม่ได้มาเยอะแน่นขนัดเหมือนวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 07:08:58 »
ยันต์สวยดีนะครับงดงามจริงแท้ :048:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 07:11:01 »
งามมาก.......ขอบอก :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 07:17:08 »
สวยงามมากเลยเพื่อนเอ๋ย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:08:17 »
เลือดออกยังกะถุงกาแฟรั่ว...ทาวาสลีนแล้วเลือดยังไม่หยุดเลย...

...แอบไปทำอะไรมาก่อนไปสักหรือเปล่าเน้อ  20;....

ปล.. เรียนท่านโจรสลัด จีวรหลวงปู่เปิ่น ที่พี่ผู้ใจดีฝากมาให้ ให้มาแจ้งรับด้วย มิฉะนั้น จะโดนยึด หุหุ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 08:10:59 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:36:45 »
เลือดออกยังกะถุงกาแฟรั่ว...ทาวาสลีนแล้วเลือดยังไม่หยุดเลย...

...แอบไปทำอะไรมาก่อนไปสักหรือเปล่าเน้อ  20;....

ปล.. เรียนท่านโจรสลัด จีวรหลวงปู่เปิ่น ที่พี่ผู้ใจดีฝากมาให้ ให้มาแจ้งรับด้วย มิฉะนั้น จะโดนยึด หุหุ...

ขอบพระคุณพี่เอ็ก มากเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 10:47:24 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:57:27 »

แหน่ะพี่เอ็ก ไม่เห็นหรอตอนหลวงพี่หนึ่งท่านแทงอักขระให้ผมอะ
เพี้ยง จึ้กๆๆๆๆๆ ชัดๆเลย เลือดไม่ออกบ้างให้มันรู้ปายจิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 10:58:21 โดย gottkung »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:03:46 »
แหม่ ท่านก็อตนี่อึดแล้วก็จิตใจมั่งคงดีแท้

เป็นกวางนะแค่หางลิงก็น้ำตาเล็ด   :070:

ส่วนจิ้งจกสะดุ้งปี้นี่  สวยเริศค่ะเริศ!!

แค่เห็นก็สะดุ้งตามชื่อ :095:

ลูกอมเสือก็งามไม่แพ้กันค่ะ

อยากได้ๆๆ :007:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 05:49:07 »
รบถามหน่อยนะคับว่าวัดอยู่แถวไหนของห้วยขวางอ่ะคับ

ขอบคุณมานะโอกาสนี้ด้วยคับ สวยงามจิงๆ  :016: :015:
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:19:26 »
รบถามหน่อยนะคับว่าวัดอยู่แถวไหนของห้วยขวางอ่ะคับ

ขอบคุณมานะโอกาสนี้ด้วยคับ สวยงามจิงๆ  :016: :015:

วัดห้วยขวาง หรือวัดกุนนนทีน่ะแหละครับผม เข้าได้หลายทางครับ
ถ้าไปไม่ถูกจริงๆถามคนแถวนั้นน่าจะได้คำตอบชัดเจนครับ
เพราะผมก็พึ่งไปมาไม่กี่ครั้งเอง แหะๆ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:37:26 »
เห็นรอยสัก+เลือด แล้วเสียวฟันค่ะ  :009: สวยงามแท้

ลูกอมเสือแอบอยากได้มานาน ตอนนี้ก็ยังไม่ได้  :095:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:07:35 »
วัดห้วยขวางหรือ วัดกุนนทีรุทาราม

อยุ่ ซอย ประชาสงเคราะห์34 หรือ ซอย รัชดา 13 / ซอย อินทมระ55, 57, 59 

เข้าได้หลาย ทาง ครับ

หลวงพี่หนึ่ง ท่านสัก ทุกวัน ครับ

ถ้าจะสักควรเตรียม ดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่1ซอง และเงินค่าครู ให้ครบครับ

ทั้งหมึก และ น้ำมัน

คนมาเรื่อยๆครับแล้วแต่บางวันครับ

ถ้าท่านไม่อยู่หรือติดกิจนิมนต์ที่ไหน จะมาแจ้งให้ทราบโดนทั่วกัน
ขอบคุงคับ

Credit N!c  ขอบคุงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 06:58:12 โดย duracel »