ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้ยินเรื่องเกี่ยวกะชานหมาก...ของหลวงปู่ทิม  (อ่าน 4000 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
   มีอยู่ครอบครัวนึงครับ....เขาไปเยี่ยมญาติที่ต่าง  จ.  แล้วที่บ้านญาติมีหมาดุเยอะครับ   แล้วทีนี้  ทีนี้ไปถึงบ้านญาติ  หมาก้ดุสิครับ....ญาติที่บ้านก้อกันหมาอ่ะครับ  ให้พวกญาติที่มาเยี่ยมขึ้นบ้าน  แร้ว ทีนี้ หมามานหลุดครับ   กันไม่ดี.....หมาลุมกัด  ลูกของญาติที่ไปเยี่ยมอ่าครับ   ผลไม่แผลเลยครับ   มีแต่รอยฟกช้ำ  ข่วนๆแดงๆๆ  เลือดซิบๆ    ผลสรุปเดกคนนั้นได้คล้องชานหมากของหลวงปู่ทิม  วัดพระขาวอ่าครับบบบ   ผมอาจรวบรัดไปหน่อยนนะครับ  ผมก้อจำมะค่อยได้  เพราะเรื่องนี้ผมไปอ่านเจอในนิตรยสารแม่นาคคคค  ผมได้อ่านในขณะที่ผมรอตัดผมอยู่อ่าคับ..... :006: :003: :032: :045: 

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ผมได้มาจากปากที่ท่านบ้วนเลยครับ ตอนนั้นมีงานที่วัดนก-พาณิชย์ธน มีเกจิมากันเยอะมากๆ ขอบอก ทหารตำรวจ รอกันเป็นคณะใหญ่ๆเพื่อแย่งชานหมาก ตอนนั้นผมอาศัยเป็นเด็กจึงได้เข้าไปขอชานหมากกะตัวท่าน อิอิ ตัดหน้าทหารตำรวจหลายๆๆ10คน จนได้มา ทุกๆวันนี้ ชานหมากนั่นผมเลี่ยมกรอบเก็บไว้อย่างดี :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ผมก็มีครับของท่านผมไป5รอบก็ได้5ลูก/เม็ด ไปทีไรได้ทุกที เว้นแต่หลวงปู่ไม่อยู่กะไม่รับแขก หลวงปู่เมตตามากครับ ลองสังเกตุดูนะครับว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ไม่ค่อยใช้หนังสัตว์ซักเท่าไหร่หรือไม่ได้ใช้เลยก็ว่าได้ จะมีหน่อยก็เป็นพวกงา นี่แหละครับที่เค้าว่า "เทพเจ้าแห่งความเมตตา"

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
แล้วหลวงปู่ทิมนี่เขาสักยันต์ มั้ยครับบบบบบบ.... :015: :016:

• ปัญจมะ
ไม่หรอกครับ ท่านเป็นพระเมตตา สังขารท่านก็94 กว่าๆแล้วแหละ แต่ท่านก็รับกิจนิมนต์ไปทุกที่ ดังคำหลวงพ่อว่า "ถ้าเขามาได้ ฉันก็ไปได้"ประมาณนี้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หุหุ++ สมกับเปนพระเปี่ยมเมตตาจิงๆๆ ครับ   :048: :004:

• ปัญจมะ
เข้าไปอ่านประสบการณ์ได้ครับ ชานหมากของท่านดีไม่แพ้ท่านอื่นเลยครับ :o
http://www.luangputim.com/webboard/viewtopic.php?t=28