ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะรู้ประวัติพระอ.สักที่ชื่อ นพวรรณ สายวัดพระญาติ  (อ่าน 14816 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
ใครพอทราบประวัติแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นท่านสักอยู่
และทำตระกรุดนี้ครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
พระอาจารย์นพวรรณหรอครับ ที่สักเต็มตัว อยู่ที่อยุธยาป่าวคับ

รู้สึกว่าจะอยู่ที่วัดเสนานิมิต อ.อุทัย จ.อยุธยานะคับ

ลองเข้าไปดูนะครับ

http://www.oknation.net/blog/sitthi/2009/04/07/entry-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 10:51:36 โดย mew2 »
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

• ตติยะ
ท่านเก่งวิชาอะไรครับ

• ตติยะ
เมื่อวานเห็นท่านมากราบหลวงปู่สิงห์โต วัดอโยธยา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คงจะเป็นหลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร (ผมก็ห้อยพระพิฆเนศวรที่ท่านสร้างอยู่เหมือนกันครับ
ชื่อเหรียญ "เทวาประสิทธิ์")
ได้ยินว่าท่านเป็นศิษย์สายวิชาหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง
และสายหลวงปู่กลั่น วัดพระญาติด้วยครับ
ผิดถูกกอย่างไร ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ได้ยินว่าท่านวิชาเก้าเฮ เก่งทำหุ่นพยนต์ ครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ได้ยินว่าท่านวิชาเก้าเฮ เก่งทำหุ่นพยนต์ ครับ....

เคยคุยกับศิษย์ท่าน เค้าบอกผมว่า ท่านเรียนวิชาหุ่นพยนต์นี้มาจาก
อาจารย์ลอย โพธฺเงิน ซึ่งเป็นอาจารย์ฆารวาสที่สร้างและเสกหุ่นพยนต์ได้ขลังมากครับ
อาจารย์ลอยท่านนี้ ไม่มีบ้านแต่อาศัยอยู่ในเรือเป็นบ้านแทนครับ
 :002: :001:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
แล้วท่านสักยันต์ไหมครับ

• ตติยะ
ล่าสุดทราบมาว่าท่านจะมาช่วยงานวิสาขบูชาหลวงปู่สิงห์โต สืบชะตาเวียนเทียนย้อนยุค ครอบบรมครูปู่ฤๅษี ณ.วัดอโยธยาจ.อยุธยา โดยในวันนั้นอ.วรรณองค์นี้จะสักยันต์ใหญ่มีทั้งสิงห์ของหลวงปู่ฯ  ยันต์สายหลวงพอกลั่นวัดพระญาติและสายมะขามเฒ่าของหลวงปู่หน่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 08:51:38 โดย เสือไฟ »

• เด็กวัด

สักครับ อักขระท่านตัวเล็กๆแต่เรียงติดกันเป็นเส้นสวยงามมากๆ
ถ้าใครอยู่แถวๆสำโรง แล้วเคยไปเดินที่โซนศูนย์พระของห้างอิมพีเรียล
จะต้องเคยเห็นผู้ชายตัวใหญ่ๆอ้วนๆที่สักทั้งตัว (ทั้งตัวจริงๆครับพี่น้อง หน้าแกก็ยังไม่เว้น )
เฮียแกมาเปิดแผงให้เช่าพระอยู่ที่นี่เป็นประจำครับ และที่สำคัญ
แกเป็นศิษย์ของหลวงพ่อนพวรรณครับ ลายยันต์บนตัวแกส่วนหนึ่งหลวงพ่อนพวรรณท่านก็เป็น
คนสักให้ครับ ผมชอบไปนั่งคุยกับแก แกชื่อ "พี่เสือ" ครับ หุๆๆ :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

สักครับ อักขระท่านตัวเล็กๆแต่เรียงติดกันเป็นเส้นสวยงามมากๆ
ถ้าใครอยู่แถวๆสำโรง แล้วเคยไปเดินที่โซนศูนย์พระของห้างอิมพีเรียล
จะต้องเคยเห็นผู้ชายตัวใหญ่ๆอ้วนๆที่สักทั้งตัว (ทั้งตัวจริงๆครับพี่น้อง หน้าแกก็ยังไม่เว้น )
เฮียแกมาเปิดแผงให้เช่าพระอยู่ที่นี่เป็นประจำครับ และที่สำคัญ
แกเป็นศิษย์ของหลวงพ่อนพวรรณครับ ลายยันต์บนตัวแกส่วนหนึ่งหลวงพ่อนพวรรณท่านก็เป็น
คนสักให้ครับ ผมชอบไปนั่งคุยกับแก แกชื่อ "พี่เสือ" ครับ หุๆๆ :095:

แหม๋....ท่านก็อต เอาแค่รูปร่างใหญ่ๆก็พอ บอกซ๊ะเห็นภาพเลยอ่ะ  ท่านก็อตนี่ใจกล้าเน๊อะที่จะไปคุยกับพี่คนนั้น โอ๊ย.......สักซ๊ะน่ากลัวเลยอ่ะท่าน เดินผ่านบ๊อยบ่อยผมก็ไม่กล้าเข้าไปถามพระในแผงพี่แกเลยอ่ะครับ สงสัยต้องไปเยี่ยมๆมองๆหาคุยบ้างแร๊ะ คนเราอย่ามองภายนอก ชิมิ ท่าน   :095: