ผู้เขียน หัวข้อ: *-*-*คติธรรม ข้อคิดจาก เกจิอาจารย์*-*-*  (อ่าน 2060 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :016:คติธรรม ข้อคิดจาก เกจิอาจารย์  :015:

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิงข้อมูลมาจาก www.bloggang.com  :015:

ผิดถูกประการใด ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2552, 12:08:21 โดย `][รัตนะ][` »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: *-*-*คติธรรม ข้อคิดจาก เกจิอาจารย์*-*-*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 01:47:30 »
อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆเลยครับ(ขนลุกเลยอ่าครับ)

ขอบคุณมากๆครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: *-*-*คติธรรม ข้อคิดจาก เกจิอาจารย์*-*-*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 07:33:40 »
อ่านแล้วดีมากๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 08:51:30 »
ภาพสวยงาม...

....คติธรรมเยี่ยมมาก ครับ :016:....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 09:22:12 »
คติธรรมดีมากเลยค่ะ อ่านแล้วได้ข้อคิดเยอะ ภาพก็สวยมากค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 09:44:45 »
คติธรรมอันดีงาม ผสมภาพอันน่าเชยชม สาธุ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 10:35:54 »
:016: ขอบคุณทุกๆท่าน สำหรับความคิดเห็น  :015:

ถ้าผมได้ข้อมูลหรือ สาระที่ดีมีประโยชน์ ผมจะนำมาให้รับทราบกันอีก นะครับ   :090: