ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกของผม  (อ่าน 6430 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครั้งแรกของผม
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 07:19:48 »
สวัสดีครับ พี่ๆ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกๆท่าน
เป็นครั้งแรกที่ผมได้สักและก็ได้มาเท่านี้ครับจากความเมตตาของพระอาจารย์แป๊วไม่ทราบว่าผมเข้าใจชื่อยันต์ถูกหรือเปล่าครับมี
29ยอด สาลิกาและก็8ทิศครับ คือว่าผมอยากได้คาถาบูชา ใครพอจะทราบบ้างครับบอกผมหน่อยครับ :002:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ครั้งแรกของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 09:49:38 »
หลวงพี่ท่านเมตตามากเลยนะครับ ครั้ง แรกได้ 29 ยอด สาริกา แปดทิศ นับว่าท่านโชคดีมากๆครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 11:21:36 »
ยินดีกับสิ่งดีๆที่ได้รับจากหลวงพี่แป๊วท่านด้วยนะครับ
หุๆ กว่าจะได้สักคงได้กวาดลานวัดกันก่อนแน่ๆ
ดีครับ ได้ทำบุญไปในตัว
ส่วนคาถา บูชานั้น วัดบางพระไม่มีคาถาบูชารอยสักหรือยันต์ที่สักครับ
มีแต่คาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นซึ่งบูชาท่านแล้ว สิ่งต่างๆที่สักมาย่อมเกิดอานุภาพ
มากที่สุดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 11:44:45 »
คาถาบูชา ไม่มีอ่ะครับท่าน ทางวัดบางพระไม่มีคาถาให้ท่องนะครับ
มีแต่ให้ทำดี คิดดี พูดดี และเป็นคนดี อยู่ในศีลในธรรม ปฏิบัติและรักษาข้อห้ามต่างๆให้ได้
และก็อย่าลืม ระลึกถึงครูบาอาจารย์ท่านด้วยนะครับ

ยินดีกับท่านด้วยครับ ไปครั้งแรกได้29ยอด สาริกา แปดทิศ เลยครับ
เมื่อก่อนนั้นกว่าจะได้กัน โน้นครับ กวาดลานวัดบ้าง ล้างห้องน้ำบ้าง ถูพื้นกันบ้าง

ได้ของดีมาแล้ว รักษาของให้ดี ให้อยู่กับตัวท่านตลอดไปนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 10:09:21 »
ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยอันสุดประมาณ คุณครูบาอาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระเป็นที่สุด ปฏิบัติตามศีลธรรม เป็นคนดี สุดยอดแล้วครับผม บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ  :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 10:25:03 »
ยินดีด้วยครับ...{^_^}...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ครั้งแรกของผม้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 10:27:46 »
วันที่ผมไปสัก ผมไม่ได้กวาดลานวัดหรอกครับแต่เห็นพระอาจารย์แป๊วบอกให้คนที่มาสักไปกวาดกันหลายคนอยู่ครับ
วันนั้นตอนที่สนทนากับพระอาจารย์แป๊ว ผมก็บอกท่านไปว่า ผมทำงานอยู่ต่างประเทศ ตอนนี้ผมกลับมาเที่ยวบ้าน
พระอาจารย์แป๊วท่านเลยบอกว่า ถ้าอย่างนั้น ซื้อเครื่องดื่มให้ช่างหน่อยได้ใหม ผมก็เลยไปซื้อกาแฟกระป๋องหรือ
เครื่องดื่มชูกำลังจำไม่ได้แล้วครับ1แพ็คเอาไปให้ช่างที่กำลังทำงานใกล้ๆตรงนั้น
พอถึงเวลาสัก ผมก็ถวายปัจจัยให้ท่านอีกครั้งหนึ่ง ผมได้สักเป็นคนที่3ครับ แล้วก็ได้เท่าที่บอกนั่นแหละครับ :002: :069:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 12:36:19 »
ยินดีกับของดีที่ได้มาด้วยค่ะ

แล้วเมื่อไหร่จะถึงคราวครั้งแรกของกวางมั่งเนี่ย

อยากได้ๆๆๆ :070:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 12:38:59 »
อยากเห็นที่ท่านสักมาจังเลยค่ะ

ว่าจะงดงามแค่ไหน

29ยอด สาลิกาและก็8ทิศ อยากรู้น่ะค่ะว่าจะจัดวางแบบไหน

รบกวนถ่ายให้ดูทีนะคะ :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 03:50:10 »
อยากเห็นที่ท่านสักมาจังเลยค่ะ

ว่าจะงดงามแค่ไหน

29ยอด สาลิกาและก็8ทิศ อยากรู้น่ะค่ะว่าจะจัดวางแบบไหน

รบกวนถ่ายให้ดูทีนะคะ :002:

ผมลองแล้วรูปขึ้นครับ :062: (หรือผมทำไม่เป็น) :086:วิธีลงรูปทำไงครับ :086: :086:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 04:05:25 »
กดที่คำว่า Browse ด้านล่างช่องลงกระทู้ค่ะ พอเลือกรูปเสร็จ กดอัพโหลดภาพ

แล้วก็ กอปข้อความนั้นมาวางในช่องกระทู้ค่ะ

อธิบายได้แค่นี้ค่ะ แห่ะๆ

ลองดูกระทู้เก่าๆนะคะ

จะมีวิธีบอกละเอียดดีค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 04:50:12 »
กดที่คำว่า Browse ด้านล่างช่องลงกระทู้ค่ะ พอเลือกรูปเสร็จ กดอัพโหลดภาพ

แล้วก็ กอปข้อความนั้นมาวางในช่องกระทู้ค่ะ

ผมเข้าใจที่คุณอธิบายครับแต่ผมลองแล้วรูปก็ยังไม่มาครับ
แล้วเวลาcoppyข้อความนั้นมาวางในช่องกระทู้ทำไงครับ :086:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:02:13 »
สวัสดีครับ...

ลองตามไปดูหัวข้อ การโพสต์รูปลงบอร์ด
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

เว็บ...  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:59:58 »
ผมเข้าใจที่คุณอธิบายครับแต่ผมลองแล้วรูปก็ยังไม่มาครับ
แล้วเวลาcoppyข้อความนั้นมาวางในช่องกระทู้ทำไงครับ :086:

เวลาจะกด Copy  ก็เอาเมาส์ไปวางไว้ในตารางให้เป็นแทบสีน้ำเงิน  หลังจากนั้นคลิ๊กขวา  เลือก Copy   

มาวางที่กระทู้โดยกดคลิ๊กขวา Paste ครับ  ก็จะได้รูปตามที่เราต้องการแล้วครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 06:17:41 »
:114:ขอบคุณทุกๆท่าน :053:
สำหรับคำชี้แนะแล้วผมจะลองทำอีกครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 07:32:14 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 07:37:40 »
สวยงามค่ะ :053:

ชอบสาลิกาและยันต์แปดทิศมากมาย :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 07:42:08 »
รูปมาแล้วครับ 30; 30;นี่แหละครับครั้งแรกของผมที่สัก
ด้วยความเมตตาจากพระอาจารย์แป๊ว ครับผม :001:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 07:46:54 »
แหม

แผ่นหลังกว้างทีเดียวเชียว

พื้นที่เยอะ

คงได้อีกหลายยันต์หลายลายแหล่ะค่ะ

แห่ะๆ

ตามรอยพี่เอ็กซ์สิคะ

อิอิ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 07:54:56 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:29:57 »
แหม

พื้นที่เยอะ

คงได้อีกหลายยันต์หลายลายแหล่ะค่ะ

แห่ะๆ

อิอิ

ผมอยากได้แบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าใช่จากวัดบางพระหรือเปล่าครับ
(ต้องขอโทษเจ้าของรูปด้วยนะครับ ที่เอารูปมาลงโดยไม่ได้รับอนุญาตครับ)

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:31:49 »
สวยงามมากๆเลยครับ วันเดียวได้สามอย่างเลย
ขาดงบน้ำอ้อยอีกอย่างเดียว ก็ครบสูตร วัดบางพระแล้ว หุๆ :095:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:34:58 »
แหม

พื้นที่เยอะ

แห่ะๆ

อิอิ

ผมอยากได้แบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าใช่จากวัดบางพระหรือเปล่าครับ
(ต้องขอโทษเจ้าของรูปด้วยนะครับ ที่เอารูปมาลงโดยไม่ได้รับอนุญาตครับ)

อันนี้เป็นฝีเข็มหลวงพี่พันครับ แต่ว่าท่านไม่ได้จำพรรษาอยู่ที่วัดบางพระแล้ว
แต่ท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ที่ทำการสักแทนหลวงปู่มาตั้งแต่สมัยหลวงปู่
วางเข็มครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:54:19 »
แหม

พื้นที่เยอะ

แห่ะๆ

อิอิ

...มีแซว...

...ยิ่งสักตัวยิ่งขยายขึ้นจริงๆนะจ๊ะน้องกวาง หุหุ...

...พุทธคุณอัดแน่น หุหุ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:57:31 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 02:34:53 »
แหม

พื้นที่เยอะ

แห่ะๆ

อิอิ

...มีแซว...

...ยิ่งสักตัวยิ่งขยายขึ้นจริงๆนะจ๊ะน้องกวาง หุหุ...

จริงเหรอครับท่าน ผมชักกลัวแล้วซิ อิอิอิ...
ปล.กลัวจะหยุดสักไม่ได้ครับ 555 ...{^_^}...
หยอกกันหนุกหนานคงไม่ถืดสาผมนะครับท่าน...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:30:37 »
แหม

พื้นที่เยอะ

แห่ะๆ

อิอิ

...มีแซว...

เอ..

มันขยายก่อนสัก

หรือสักแล้วขยายหว่า :004:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:48:33 »
สวยงามครับ  ไหล่กว้างๆแบบนี้้ วางยันต์สวยงามมากมาย  ถ้าจะให้สวยให้สักกับพระอาจารย์รูปใดก็สักรูปเดียวไปเลยครับ ยันต์จะออกมาเป็นะระเบียบ

สวยงามแน่นอนครับ ข้าหน่อยแต่งามครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 09:10:00 »
โชคดีจริงๆครับ ไปครั้งเดียวได้มาแบบนี้ครับ ศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกันครับ อีกไม่เกินเดือนจะไปกราบท่าน ให้ท่านเมตตาลงให้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:03:18 »
โชคดีจริงๆครับ ไปครั้งเดียวได้มาแบบนี้ครับ ศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกันครับ อีกไม่เกินเดือนจะไปกราบท่าน ให้ท่านเมตตาลงให้ครับ

ฝากกราบพระอาจารย์แป๊วท่านด้วยครับ :114:
หลายปีแล้วยังไม่ได้กลับไปกราบท่านอีกเลย