ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ สวัสดีครับ .สอบถามเรื่องสักยันต์ครับ  (อ่าน 1101 ครั้ง)

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
คือผมไปสักเข็มแรกกับอาจารย์แป๊วได้เจ็ดยอดมา..แล้วถ้าเราอยากได้จิ้งจกชั้นพรมเราจะต้องไปสักกับอาจารย์ท่านใดครับ..(สักหมึกครับ)...เก้ายอดด้วยครับ...ถ้าเราจะวนพานต้องทำไงบ้างครับอย่างเราจะสักซักสามยันต์...เมื่อสักยันต์แรกเสร็จเราต้องไปเข้าคิวนั่งรอยกพานอีกใช่ไหมครับหรือว่ายกธุปเทียนดอกไม้ทีเดียวสามพานเลยครับ..คือผมไม่ค่อยมีเวลาไปอะครับทำงานประจำอยู่ครับ....รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ วัดบางพระไม่มี "จิ้งจกชั้นพรหม"ครับ
มีแต่จิ้งจกเฉยๆครับ ส่วนจะเป็นจิ้งจกปี้ จิ้งจกสองหาง หรือจิ้งจกคาบถุงเงินถุงทอง
ก็แตกแยกออกไปอีกครับ  ส่วนยนต์ครูนั้น
ก็สักกับหลวงพี่แป๊วท่านก็ได้ครับ คือไปครั้งแรกได้เจ็ดยอด ครั้งต่อไปก็น่าจะได้เก้ายอดแล้วครับ
ส่วนการวนพาน คือ สักเสร็จหนึ่งยันต์ มาซื้อชุดพานแล้วไปนั่งต่อคิวใหม่ครับ
ส่วนจิ้งจกสักได้ทุกกุติครับ หลวงพี่แป๊วท่านก็สักจิ้งจกได้ขลังครับ แต่ก็ต้องแล้วแต่ท่านด้วยว่าท่านจะพิจารณา
อย่างไรบ้างน่ะครับ เพราะถ้าเราไปบอกท่านเลย(โดยที่ท่านไม่ได้ถามก่อนว่าอยากได้อะไร) ว่าหลวงพี่ครับ ผมขอจิ้งจกนะครับ แบบนี้ดูไม่ค่อยเหมาะสมครับ
เพราะเหมือนกับว่าเราไปสั่งท่าน หรือเป็นการประมาทครูครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ