ผู้เขียน หัวข้อ: มีผู้ไม่หวังดีพยายามโจมตี แฮก(Hack) บอร์ดของเราในรูปแบบต่างๆ  (อ่าน 5148 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

สวัสดีเพื่อนร่วมสมาชิกทุกท่านครับ...

ในช่วงต้นเดือนที่แล้ว (เม.ย.๕๒) จนถึงปัจจุบัน ก็เดือนกว่าๆ แล้ว

ถ้าเพื่อนๆ เข้าเว็บบอร์ดบ่อยๆ อาจจะเห็นว่ามีล่มบ่อยๆ เป็นระยะๆ

มีการหาช่องโหว่แล้วเจาะระบบโดยเข้าไปสร้าง Folder แล้วฝังไฟล์เอาไว้ในเว็บบอร์ด พร้อมกับสั่งให้ทำงานทั้งแบบ login และ auto

ทำการบอร์มคอนเน็คชั่น (Bom connection) อย่างต่อเนื่อง ตลอดเวลา ทำให้บอร์ดอืด...อืมมากๆ ถึงล่มไปเลย...

แล้วไปโจมตีระบบฐานข้อมูล (Database) ของบอร์ด ทำให้ Host ต้องแบกภาระทำงานหนัก

แล้วระบบก็ล่มทั้งหมด หมายถึงล่มทั้ง Host เว็บที่อยู่ในนั้นที่ใช้ระบบฐานข้อมูล (Database) เข้าไม่ได้ทั้งหมดเลย

และยังมีวิธีการต่างๆ อีกหลายๆ อย่างที่ท่านกำลังพยายยามทำให้บอร์ดเราเข้าใช้งานไม่ได้

ข้าพเจ้า...ไม่ทราบสาเหตุของท่านที่พยายามโจมตีหรือ แฮก(Hack)บอร์ดเรา ว่ามีจุดประสงค์อะไร ทำไปเพื่ออะไร มีความต้องการอะไร

จริงๆน่าจะมาพูด มาขอกันตรงๆดีกว่า ว่าท่านต้องการอะไรจากเรา...

อันนี้เป็นข้อมูลบางส่วนที่ได้คุยกับคุณต่อ...ผ่าน Sky เมื่อตอนสายของวันนี้เอามาให้เพื่อนๆได้อ่านกันครับ

[8:40:05] Narin (คุณหลวง)
says: สวัสดีครับคุณต่อ...

[8:40:40] Tosakp On ที่บ้าน
says: สวัสดีครับ

[8:41:50] Narin (คุณหลวง)
says: มันมี  Folder แปลกเพิ่มในเว็บบอร์ดอะครับ

[8:42:06] Narin (คุณหลวง)
says: อันนี้อะครับ hxxp://www.bp.or.th/webboard/Themes/v/v.php

[8:44:36] Tosakp On ที่บ้าน
says: เหมือนกับโดนแฮก

[8:44:58] Narin (คุณหลวง)
says: ลองโหลดไฟล์มาเปิดดูแล้วอะครับ user กับ pass เป็น e12345678

[8:45:11] Tosakp On ที่บ้าน
says: เดี๋ยวจะลองเช็คดูครับ

[8:46:06] Tosakp On ที่บ้าน
สร้างเมื่อ ช่วง เม.ษ. 2009-04-08 22:52

[8:46:40] Narin (คุณหลวง)
says: ช่วงที่ db ล่มบ่อยๆ

[8:46:51] Tosakp On ที่บ้าน
says: ครับ

[8:46:55] Tosakp On ที่บ้าน
says: ขอบคุณครับที่แจ้ง

[8:47:18] Narin (คุณหลวง)
says: อย่างนี้ลบทิ้งได้เลยไหมครับ

[8:47:41] Tosakp On ที่บ้าน
says: อย่าเพิ่งครับ เดี๋ยวเอาไว้ศีกษาก่อน

[8:47:53] Tosakp On ที่บ้าน
says: จะได้รู้ว่ามันมาอย่างไร

[8:48:04] Tosakp On ที่บ้าน
says: เสร็จแล้วค่อยลบทิ้ง

[8:48:07] Narin (คุณหลวง)
says: ครับผม

[8:50:37] Narin (คุณหลวง)
says: อย่างนี้มีโอกาสไฟล์อื่นๆ ถูกแก้ไหมครับ

[8:51:53] Narin (คุณหลวง)
says: แต่โดยส่วนใหญ่ตั้งเป็น 644 ไม่น่าจะมีปัญหา

[8:52:11] Tosakp On ที่บ้าน
says: คงต้องเช็ควันที่ดู

[8:53:21] Narin (คุณหลวง)
says: ตอนนี้ป้องกัน... เปลี่ยน password ของ cpanel กับ ftp แล้ว

[8:53:50] Tosakp On ที่บ้าน
says: อันนี้น่าจะแฮกผ่าน board โดยตรงครับ

[8:54:34] Narin (คุณหลวง)
says: ครับ... ทำไปทำไมหว่า... บอร์ดวัดนิ ไม่มีผลประโยชน์อะไร

[8:55:37] Tosakp On ที่บ้าน
says: เค้าก็คงลองวิชา่ไปเรื่อยๆแหละครับ

[8:55:50] Tosakp On ที่บ้าน
says: SMF อาจจะมีช่องโหว่

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   คนมันจังไรนะครับ
เป็นธรรมดานะครับ
   ต้นไม้ใหญ่มักมีแร้งกาขี้รด
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เห็นใจครับ เห็นใจทีมงานทางเว็ปทุกส่วนครับ เป็นกำลังให้พี่ๆทุกท่านครับ
กระผมเป็นสมาชิกคนหนึ่ง ขอประนาณการกระทำของพวกที่ประสงค์ร้ายต่อเว็ปของเรา
จะด้วยความความตั้งใจหรือความคิดอยากสนุกหรือคะนองก็ตามนะครับ
ขอให้ท่านหยุดการกระทำเหล่านั้นเถอะ เว็ปนี้เป็นเว็ปที่ดีไม่พิษไม่มีภัย
สังคมของเราอยู่ด้วยความอบอุ่นฉันท์พี่น้องมานานแล้วครับ ไม่ต้องการคนอย่างพวกท่านหรอกครับ
ไม่เห็นแก่พวกเราชาวลูกศิษย์วัดบางพระก็ไม่เป็นไรครับ
แต่ก็ขอให้รู้ไว้ว่าเวรกรรม บาปกรรมมันมีจริงนะครับ
วันนี้ท่านทำได้ท่านเก่ง ท่านแจ๋วครับ แต่เมื่อผมที่ท่านโดนจับได้ ไม่มีใครมาชมท่านหรอก หมามันยังไม่มองเลยครับ
ผมจะรอดูความพินาศของท่านนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทีมงานที่เสียสละเวลา เพื่อสร้างสรรค์สิ่งดีให้เราชาวลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระทุกคนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอเป็นกำลังให้กับ ท่านเว็บ และคุณต่อ รวมถึงผู้ดูแลทุกท่าน แก้ปัญหาเว็บบอร์ดของเราสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ...

....ขอบคุณที่สร้างบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อเป็นที่อาศัยพักพิงใจ

เป็นศูนย์รวมใจของพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระ และบุคคลทั่วไปที่ศรัทธาในพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่น

เป็นแหล่งความรู้ดีๆ ในหลายๆด้าน เป็นที่รวมของผู้รู้ในหลายๆแขนง

ตลอดหลายปีที่ผ่านมาครับ.......

....ตัวผมเองก็ได้รับความรู้ต่างๆจากบอร์ดนี้มาเป็นเวลานานหลายปีตั้งแต่ก่อนจะตัดสินใจเริ่มไปสักยันต์ ที่วัดบางพระ...

....ที่นี้เหมือนบ้าน เป็นแหล่งรวมเพื่อนฝูงพี่น้อง ได้แวะเวียนมาทักทายกันยามที่ว่างจากภาระกิจต่างๆ ได้พูดคุยกันในทุกเรื่องทั้งทุกข์และสุข ทั้งสาระและสัพเพเหระ....

....ขอให้บอร์ดนี้คงอยุ่ตลอดไปตราบนานเท่านาน ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 04:04:42 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
....ขอเป็นกำลังให้กับ ท่านเว็บรวมถึงผู้ดูแลทุกท่านให้ขอให้บอร์ดนี้คงอยุ่ตลอดไปตราบนานเท่านาน ครับผม... :114:

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
มันฝังคง Script PHP พวก filemanager พวก Remote ไว้ละมั้งคับ
Bug ของ SMF 1.1.8 หรอหว่า

ขอให้เวบนี้อยู่กับเรานานต่อไปไว้ศึกษานะคับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 04:09:32 โดย eXeCuTioNz - IX »
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ลับสมองโปรแกรมเมอร์ค่ะ... ค้นหาวิธีป้องกันต่อไปค่ะ

มิน่า อืดบรม... ไอ้เราก็คิดว่า เน็ตเรา...

cho presley       

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
เว็ปนี้เพื่อประโยชน์ในการศึกษาหาความรู้ และแลกเปลี่ยนทัศนคติ
ที่ดีต่อกัน ไม่น่าจะทำกันเลย  :068:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

TUM

• บุคคลทั่วไป
หรออาจจะมีผู้ประสงค์ดีก็ได้ว่าเว็บ ๆๆ มีช่องโหว่อยู่ครับ ถ้าเป็นใครโปรดแสดงตัวด้วย จะไม่ได้ เผาพริกเผาเกลือ ครับ :054:

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=helpadmin;help=%B7%B4%CA%CD%BA

Bug นี้คงไม่เกี่ยวกับการ Upload Script PHP ขึ้นไปบน server ละมั้งคับ (ไม่รู้ซิคับ)
แล้วถ้าเปลี่ยนเวอร์ชั่นจาก SMF 1.1.8 ไปเป็นอย่างอื่นได้ไหมคับเนี่ย (ไม่รู้เหมือนกันคับ)

ปล. http://www.simplemachines.org/community/index.php
ภาษาอังกฤษนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 06:41:54 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอให้กำลังใจท่านเว็บมาสเตอร์และทีมงานทุกท่านครับ การทำงานต้องมีบ้างอุปสรรค แต่อย่าท้อนะครับ :114:

บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ ยังไงเว็บบอร์ดวัดบางพระ ยังคงอยู่คู่กับวัดบางพระตราบนานเท่านานครับ :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อพี่น้องชาวบางพระ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นกำลังใจให้ พี่ๆ คณะผู้จัดทำและผู้ดูแลเว็บบอร์ดวัดบางพระ ทุกท่าน เรารู้กันดีว่า พี่ๆ

ได้ทำงานเพื่อวัดบางพระ มากมาย อีกทั้งยังเสียสละเวลามานั่งอ่านเว็บบอร์ด และตั้งกฏต่างๆ

เพื่อรักษาความสงบของเว็บ แต่บุคคลบางกลุ่มก็ยังแหกกฏ โดยไม่รู้ว่าพวกเขาตั้งกฏกันเอง

แถมยังมาเจอคน Hack ระบบอีก งานหนักครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ ....  :090: ....

ในฐานะผู้ดูแลคนนึง ผมจะช่วยพี่ๆ ทีมงาน รับษาเว็บบอร์ดและช่วยดูแลกระทู้ต่างๆ เท่าที่จะทำได้

ขอให้พี่ๆ คณะผู้จัดทำเว็บบอร์ดวัดบางพระ มีสุขภาพแข็งแรง มั่นคง ไม่เจ็บไม่ไข้นะครับ สาธุครับ ...  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
จำมันติดคุกไปให้หมดเลย ครับพวกนี้ มีความรู้ซะป่าว แต่กลับทำเรื่องแบบ นี้

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงาน ต่อ ครับ ดว้ยความเคารพ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เฮ้อ

คิดว่าจะมีแต่ในโลกกบ(camfrog) นะเนี่ยที่มีการแฮกไอดี

หรือแฮกห้อง แต่ส่วนมากกลุ่มนั้นจะเป็นพวกตุรกีค่ะ

แต่นี่เป็นเว็บบอร์ดวัดบางพระ

สงสัยเช่นกันค่ะเค้าทำเพื่ออะไร

ณ ที่ๆนี้ เป็นศูนย์รวมใจของชาววัดบางพระ

เค้าจะมาทำลายบ้านเราเพื่ออะไร!!!!

ยังไงก็ขอเป็นกำลังให้ พี่ เว็บ.. และทีมงาน

ปกป้องรักษาบ้านเราให้ถึงที่สุดนะคะ
 :114:  :001::089:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=helpadmin;help=%B7%B4%CA%CD%BA

Bug นี้คงไม่เกี่ยวกับการ Upload Script PHP ขึ้นไปบน server ละมั้งคับ (ไม่รู้ซิคับ)
แล้วถ้าเปลี่ยนเวอร์ชั่นจาก SMF 1.1.8 ไปเป็นอย่างอื่นได้ไหมคับเนี่ย (ไม่รู้เหมือนกันคับ)

ปล. http://www.simplemachines.org/community/index.php
ภาษาอังกฤษนะคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลในการช่วยเหลือ

แล้วก็ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกๆ ท่านครับ

... บ่ยั่น แม้วันมามาก ...  :002:

เว็บ...  :001:

ปล. จะคลิก อ้างถึง ดันมึน...  :010: ไปคลิก แก้ไข ก็เลยไปแก้ข้อความของคุณ eXeCuTioNz - IX ซะนิ... ขออภัยแก้กลับให้แล้วนะครับ  :009:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านและสมาชิกทุกท่านครับ

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ขอเป็นกำลัีงใจ ครับ

น่าจะ payback

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ คนพวกนี้ก้อแบบนี้หล่ะครับ บางทีทำอะไรโดยไม่มีเหตุผล ความสุขของเค้าคือทำให้คนอื่นมีความทุกข์ครับ อย่าไปให้น้ำหนักกับพวกนี้มากครับเพราะยิ่งให้ความสำคัญ คนพวกนี้ก้อยิ่งมีความมันที่จะทำให้วุ่นวายขึ้นเรื่อยๆครับ
ปล.ทำอะไรที่ไหนไม่ทำมาทำกับเว๊บนี้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่มีบั๊กไม่มีไวรัส ทำผิดแล้วแก้ไขไม่ได้น่ะครับ บาปมันจะติดตัวคุณไปตลอดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
ไอ้พวกเนี้ยมันเกรียนจริงๆ

บอรด์วัดให้ความรู้แก่บุคคลทั่วไป....

หยุดเสียเถอะมันบาปกรรม อย่าให้ใครต้องสาบแช่งเลย

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เป็นผู้ดูแลระบบ  นี่เหนื่อยนะคะ  
ต้องมาเจอพวก  ร้อนวิชา  แต่ใช้ในทางที่ผิด

ไหนจะต้องคอย  ดูแลคนหมู่มากที่มาอยู่รวมกัน
ต่างกันทั้ง ทัศนะคติ,  วัยวุฒิ,  คุณวุฒิ  และประสบการณ์
ให้อยู่ร่วมกัน แบบมีปัญหาน้อยที่สุด

ขอเป็นกำลังใจให้พี่เวป และทีมงาน
ร่วมกันสร้างสรรสิ่งดี ๆ ให้กับพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเว็บวัดบางพระ ด้วยนะคะ
:089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขนาดเว็ปวัดมันยังทำหัวใจมันทำด้วยอะไรนะมารศาสนาชัดๆ
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเว๊ปและผู้ดูแลบอร์ดทุกๆท่านเลยนะครับ
:114:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
พวกนี้จับได้ต้อง...........
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเว๊ปและผู้ดูแลบอร์ดทุกๆท่านเลยนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เช็คดูใน log แล้วตรวจสอบ IP ที่เข้ามาทำการ Upload ไฟล์แปลกๆเวลานั้นเลยคับแล้วแจ้งจับ(แมร้ง)เลย  :003:

ปล.ถ้ามันไม่ได้ใช้ proxy นะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 10:17:05 โดย eXeCuTioNz - IX »

ออฟไลน์ thaiput

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thaiput007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานเวปบอร์ดวัดบางพระครับ..   :050: :050: :050:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
เป็นกำลังใจให้ :114: สู้ๆนะคะ :052: เล่นกะใครมะเล่น มาเล่นกะโปรแกรมเมอร์บอร์ดบางพระ :100:  รู้ซะมั้งว่าไผ๋เป็นไผ๋   เว็บนี้ สุดยอดทั้งน๊านนนนนนน   :015:  อย่าให้รู้นะว่าเป็นไผ๋ เดี๋ยวจะจับไปล้างส้อมที่วัดซะเลยนี่  :005: :005:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
 คนที่จิตใจไม่ดีเดียวก็แพ้ภัยตัวเองครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
Warning: curl_exec() has been disabled for security reasons in /home/www/virtual/bp.or.th/htdocs/webboard/img-up/index.php on line 20
error

ผมพยายาม สร้างกระทู้ โดยมีภาพประกอบ มันก็ขึ้นแบบนี้ รึ เป็นที่ผมคนเดียว

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยคงจะเป็นพวกต่างประเทศอ่ะครับเขาลองวิชากัน  :005:
แต่ได้ยินมาว่า SMF ก็มีช่องโหวมากพอสมควรเหมือนกันครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

Warning: curl_exec() has been disabled for security reasons in /home/www/virtual/bp.or.th/htdocs/webboard/img-up/index.php on line 20
error

ผมพยายาม สร้างกระทู้ โดยมีภาพประกอบ มันก็ขึ้นแบบนี้ รึ เป็นที่ผมคนเดียว

แก้ปัญหาแล้วนะครับ อันนี้ไม่เกี่ยวกับการโดนแฮก ครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ทำมั่ยต้องทำแบบนี้ด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆผู้ดูแลเวปบอร์ดของเราทุกๆท่านครับ
คนทำดีย่อมได้ดี คนที่ประสงค์ร้าย ต่อผู้อื่น
โดยเฉพาะกับเวปเรา ซึ่งเป็นเวปบอร์ดเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาแท้ๆ
คนที่เข้ามาป่วนหรือมาแฮกข้อมูล บอกตรงๆว่าบาปหนาครับ   25;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านๆผู้ดูแลเวปบอร์ดของเราทุกๆท่านครับ  สู้ๆ 13;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ดูแลบอร์ดนะครับ :114:
และขอบคุณที่ทำให้พวกเรามีที่ศึกษาหลายสิ่งหลายอย่างในบอร์ดนี้ครับ

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
แฮคเว๊ปพระ แบบนี้ บาปกรรม เต็มๆ  :043:

เปนกำลังใจไห้พี่เว๊บ ครับบบ  :053:
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ห มา นุส (มนุษย์)  นั่นละครับ  มีโลภ โกรธ หลง  อยู่ในตัวตน   ห มา นุส  พวกนี้  มันก็เหมือน ตัวเวร ตัวกรรม นั่นละครับ   อยู่ที่ กรรมมาก รึ น้อย ก็เท่านั้น เอง

ยิ่งพวก  บ้าวิชา บ้าพลัง  มัน ก็ หา ปล่อยของ แทบทุก บอร์ด อะครับ เพราะผมเล่น หลายบอร์ด  แทบทุกบอร์ด จะโดน   ห มา นุส  ประเภทนี้ ละครับ มาก่อกวน

ทำใจ ใด้ อย่างเดียวครับ  และ ก็ หาวิธี ป้องกันใว้  นั่นแหละ ที่ จะทำให้เรา สบายใจ และ บอร์ด จะใด้เล่นใด้ แบบปกติ

ทั้งที่ ที่เขาทำกันอะ  ไม่ใด้ ประโยชน์ อะไรเลย  ใด้แค่ ความสะใจ   แปลกครับ  ห มา นุส พวกนี้  ไม่รู้ เขาจะก่อกรรม ก่อเวร กันไปถึงไหน ถึงจะสิ้นสุด :054: :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แฮคเว๊ปพระ แบบนี้ บาปกรรม เต็มๆ 

เปนกำลังใจไห้พี่เว๊บ ครับบบ     

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ใครหนอ ช่างมาทำเว็บฯ บอร์ดของพวกเราได้

นี่ขนาดเป็นเว็บพระ มีแต่เรื่องดีๆ นะเนี่ย  ยังทำกันได้

จะมาแสวงหาผลประโยชน์อะไรกันแบบนี้ มันไม่ดีหรอก

เค้าไว้แลกเปลี่ยนความรู้ และนำเสนอความรู้เกี่ยวกับศาสนา และความรู้อื่นๆ มากมาย

หยุดเถอะนะ ผู้ที่ไม่หวังดี   

พวกเราพี่น้องชาวบางพระ อยู่กันอย่างสุขสงบ มาตลอด

อย่ามาก่อกวนความสุขสงบของพวกเราดีกว่า

มันบาปนะรู้อ๊ะป่าว เป็นเวรกรรมติดตามท่านด้วยนะ

เป็นกำลังใจให้พี่เว็บฯ และผู้ดูแลบอร์ดทุกๆ ท่านค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2552, 11:11:30 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
คุณเว็บ คุณต่อ สู้เขา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ ขอให้บอกนะครับ ช่วยได้ ช่วยเต็มที่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มันบาปนะคุณโยม กลับจิตกลับใจเสียเถิด อย่าถลำไปมากกว่านี้เลย

เป็นกำลังใจให้พี่เว็ปนะครับ สู้ๆครับ " มารไม่มี บารมีไม่เกิด "  :054: