ผู้เขียน หัวข้อ: งานมุทิตาจิตหลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียนอายุครบ94ปีวันนี้  (อ่าน 6986 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ageshack.us/img145/3272/dscg365/1387/dsc03098.jpg[/img]0mageshack.us/img204/7628/dsc03107.jpg[/img]3080o.jpg[/img]โขนจากกรมศิลป์ครูมืด
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สาธุ ครับขอให้หลวงปู่อายุยืน100ปีเลยครับ

ผมรักเเละเคารพท่านมานาน

ถึงผมไม่ใช่คนสนิทสนมอะไร

เเต่ท่านก็มีเมตตามากเลยครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
นมัสการ ครับ  :054: :054: :054:

นายใจเย็นๆๆก็ได้ครับ ค่อยลงครับผม  :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
นมัสการหลวงปู่ครับ ขอให้หลวงปู่สุขภาพร่างกายแข็งแรงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
นมัสการหลวงปู่ครับ ด้วยความเคารพ :054:

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอให้หลวงปู่ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีอายุยืนยาว เพื่อยังศาสนา ต่อไป สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอให้หลวงปู่แย้ม แข็งแรงๆ โปรดญาติโยมไปนานๆครับ

ไม่ได้ไปวัดตั้งนานถนนหนทางและวัดแปลกตาไปเยอะ
มีตลาดน้ำหลวงปู่ด้วย สร้างรายได้ให้ชุมชน
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วันนี้ที่วัดตะเคียน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 07:30:41 »

ภาพนี้ถ่ายหน้าวัด ๆ

ภาพนี้ถ่ายที่บริเวณ บูชาวัตถุมงคล ขอเตือนครับ

ใครยังไม่มี วัตถุมงคลของหลวงปู่เเย้ม ๆ รีบนะครับเพราะ ว่าที่วัดไกล้หมดเเล้ว

ภาพนี้ถ่ายในกุฏิไปถามเจ้าหน้าที่วัดถุงมงคลเขาบอกว่าหลวงปู่เพิ่งปรุกเสกล็อกเกตเสร๊จ เเละพ่นยาอยู่

ภาพนี้ถ่ายในกุฏิหลวงปู่ครับ

รอยยิ้มหลวงปู่เปี่ยมด้วยความเมตตา

ตลาดนํ้าวัดตะเคียนครับ

ภาพ พระเดชพระคุณ พระครูปยุตนวการ ( หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต ) วัดสามง่าม จ.นครปฐม กับ พระครูปิยนนทคุณ ( หลวงปู่แย้ม ปิยวัณโณ ) วัดตะเคียน จ.นนทบุรี

เป็นภาพสองสหธรรมิกที่ถ่ายเมื่อคราวงานพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่นสุดท้าย ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ณ โบสถ์มหาอุด วัดตะเคียน โดยภาพนี้ถ่ายมาจากวัดสามง่าม

ขอให้ครูบาอาจารย์หลวงปู่ทั้ง 2 องค์ มีสุขภาพพลานมัยที่แข็งแรงและอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรไปนาน ๆ เทอญ

ถ้ามีโอกาศผมจะมานำเสนอเรื่องราวดีๆ อีกนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 07:32:26 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: วันนี้ที่วัดตะเคียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 07:35:36 »
ขอบคุณครับ กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยนะครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 08:45:04 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ  :054: :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
วันนีโชคดีไปกลับพระอาจารย์ พระอาจารย์รู้จักกับหลานของท่านเลยได้เข้าไปกราบในห้องท่านกรณีพิเศษ สมใจอยากจริงๆครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 09:24:59 »
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ...  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 09:25:53 »
ขอบคุณที่นำภาพวัดตะเคียน มาให้ชมนะครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอรวมกระทู้เพื่อความสะดวกในการค้นหาง่ายขึ้น อนุโมทนา ....  :114:

• สัตตมะ
  • **
เเหมๆพี่เด็กบ้านโป่งเเอบมาอยู่นี่นี่เอง วันนี้ได้ของดีเยอะสิครับ

• สัตตมะ
  • **
ลำพังไปคนเดียวผมคงไม่ได้กราบท่านเเน่ๆ :065:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับสำหรับรูปภาพดีๆครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
กราบนมักรหลวงปู่ครับผม :054:
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่ทำให้รำลึกถึงความกตัญญูของเหล่าสานุศิษย์ผู้เปี่ยมล้นด้วยศรัทธา...
สาธุ ครับขอให้หลวงปู่อายุยืน100ปีเลยครับ

ผมรักเเละเคารพท่านมานาน

ถึงผมไม่ใช่คนสนิทสนมอะไร

เเต่ท่านก็มีเมตตามากเลยครับ

ขออนุญาติ save เก็บภาพนี้ไว้ค่ะ สวยตรึงจิตจริงๆ ภาพคนแก่ๆ มีเสน่ห์ก็ตรงเห็นความคม ชัด ลึกของรอยย่นนี่หละค่ะ

พี่โชวชอบมากๆ ค่ะ ถ้าได้มีโอกาสเก็บภาพคนแก่ แล้วยิ่งยิ้มด้วย โอ้โห.... หลงใหลในจิตจับใจจริงๆ ค่ะ

กราบนมัสการปู่แย้มค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 06:06:48 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..กราบนมัสการหลวงปู่ค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มด้วยครับ ขอบคุณภาพข่าวมากครับผม  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ