ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนิดนึง  (อ่าน 1894 ครั้ง)

ออฟไลน์ cat

• ทุติยะ
  • **
ถามนิดนึง
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:33:45 »
มีชื่อมั๊ย...................

:062: :062: :062:
เมตตาเป็นธรรมอันประเสริฐ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถามนิดนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:38:08 »
ชื่อยันต์หนุมานครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:40:58 »
ครับ ลงอักขระหัวใจหนุมาน หะนุ มา นะ นะ สัง สะ ตัง ....

...ผมก็ว่าเป็นหนุมาน นะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 12:20:47 »
เรียกกันว่า " หนุมาน "ครับ แบบนี้  :001: งามมากครับผม  :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:09:23 »
ก็ตามที่หลายท่านบอกไว้ครับ  ยันต์หนุมาน ครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:56:06 »
ผมก้อว่า หนุมาน แต่ผมด้วยประสบการณ์ เลยไม่รู้ว่าตรงปากอ่านว่าอะไร  :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 03:01:52 »
ตามที่พี่ๆๆด้านบนครับผม หนุมาน

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 03:09:28 »
หนุมานขุนกระบี่ครับ เห็นเค้าเรียกกัน^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 09:49:10 »
ยันต์หนุมานครับ ชัวๆ... //

สวยครับผม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:28:07 »
เห็นรูปยันต์นี่แล้ว นึกไปถึงโขน เรื่องรามเกียรติ์  หนุมานเวลาออกโรงหรือกำลังจะบู๊ มักมีลักษณะอย่างที่เห็น   ชอบมากครับ

แต่ในรูปเอาเป็นว่า หนุมาน  เท่านั้น ความหมาย ๑๐๘ ครับ ครบทุกด้านจริงๆ

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 01:09:01 »
                ยันต์หนุมานครับ
   ยินดีด้วยครับ สวยมาก เส้น  คม ชัด ลึก
:053:
    รักษาให้ดีนะครับ  อาจารย์ท่านเมตตาแล้ว
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 01:53:59 »
เห็นเขาเรียกกัน ขุนกระบี่ ครับท่าน ไม่รู้ว่าใช่ตัวเดียวกับหนุมานหรือป่าวครับ  :010:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 09:57:02 »
หนุมานตัว ครับ แต่ก็คือหนุมานอ่ะครับ ต่างสำนักต่างชื่อกันมากมาย แต่ก็คือ หนุมาน นั่นเอง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 11:20:21 »
คาถากำลังหนุมาน
   ท่องนะโม 3 จบ และระลึกถึงครูบาอาจารย์เจ้าของลายสักแล้วท่องดังนี้
หะ  นุ   มา    นะ
นุ   มา  นะ   หะ
มา  นะ  หะ  นุ
นะ  หะ  นุ   มา  สะ วา หะ
    ...อภินันทนาการจาก..ลุงต้อจ้า   

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 11:29:07 »
ลายเส้นสวยงาม คมชัดมากๆครับ สักกับอาจาร์ยท่านใดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 11:02:43 »
ลายเส้นเข้มคมชัดครับ