ผู้เขียน หัวข้อ: ฤาษี  (อ่าน 3696 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ฤาษี
« เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 02:21:54 »

ฤาษีอาจารย์หนวดท่านให้มาครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: ฤาษี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:52:18 »
สวยงามมากครับผม ของดีที่ได้ยากนะครับ :015:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:18:05 »
สวยมากๆครับท่าน :016: :015:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:49:38 »
ฝีมือ อ.หนวด สวยงามคมเข้มครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 07:46:35 »
งามเส้นพริ้วเลยนะท่าน ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:18:34 »
สวยครับท่าน เจ็บมั้ยตรงนั้นอ่ะครับ....อุ๊ยยยย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:30:10 »
สวยครับพี่เจมส์

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 10:30:43 »
กิตติศัพท์ ฝีไม้ลายมือความคม ชัด ลึก ของเส้นสายลายยันต์ของอาจารย์หนวดเนี่ย... ได้ยินมาหนาหูทีเดียว

ขอบคุณพี่มาก.. ที่แบ่งปันอักขระศิลป์บนร่างกายคุณพี่ 'คนรักษ์พระ' ให้หนูได้ชื่นชม... ชดช้อยได้ใจ.. อีกไม่นานคงได้เป็นศิษย์ท่านเหมือนคุณพี่ คนรักษ์พระ บ้างนะค่ะ!

cho presley       

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 12:15:37 »
ง๊ามงามครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 01:23:43 »
สวยมากค่ะ พี่คนรักษ์พระ 
ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปันให้พี่น้อง ชาววัดบางพระ ได้ชมกันค่ะ

อาจารย์หนวดท่านสัก สวย คม พริ้ว ละเอียด  และ ใจดี มาก ๆ ด้วยค่ะ

ไม่ได้เข้าไปกราบท่านนานแล้ว เร็ว ๆ นี้ เปรี้ยวจะเข้าไปแน่นอนค่ะ
ท่านพี่ชายเอ็กซ์ ท่านโจรสลัด ท่านก๊อต พี่โจ้ หลังพร้อมหรือยัง....ทราบแล้วเปลี่ยน...

30;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 01:31:29 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 04:00:43 »
ลายมืออาจารย์หนวด งามยิ่งนัก :015:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 04:04:35 »
นะ..มิเห็นหน้ากูอยู่มิได้... โม..ร้องไห้ครวญคราง...พุท..กอดไว้ไม่ใคร่จะยอมวาง ธา..ครวญคราง สะอึก สะอื้นไห้...ยะ..หลงใหลในจิต หญิงใด ชายใด ได้เพ่งพิศเห็นหน้ากู อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู...นาสังสิโม มึงไม่เห็นหน้ากู พาจิตใจให้ร้อนรน... สังสิโมนา ให้รัญจวนป่วนปั่น

แล้ว..ถ้ามึงไม่มา..ให้อกมึงแตก 3 ภาค 8 ภาค เอหิ จิตติ จิตตัง พันธัง ปิยังมะมะ..

พี่โชว์ครับคาถานี้ใช่ของหลวงปู่กาหลงเปล่าครับ..ขอบคุณครับ..
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 04:07:03 »
สวยงามมากครับผม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 04:10:28 »
สวยดีครับพี่นอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:34:27 »
คิดถึงอาจารย์หนวดจังเลย อยากไปหาท่านจังครับ แต่ตอนนี้

สภาพจิตใจยังไม่พร้อมเท่าไหร่ ไว้จะหาเวลาไปหานะครับ ....  :054:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 07:53:22 »
สวยมากค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:41:22 »
งามมากครับพี่เจมส์ สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 09:41:17 »
กว่าอาจารย์จะให้ง่ายๆ ท่านดูคนนะครับ บางคนรักษาได้ บางคนรักษาไม่ได้ เคยมีศิษย์สายอีสานไปขอยันต์พ่อปู่ฤาษี ท่านไม่ให้ครับ บอกว่าเดี๋ยวจะเอาไม่อยู่ ยินดีกับท่านด้วยนะครับ  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 09:41:42 โดย RaChⒶÑⒶKRaK♡ »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 09:48:16 »
อ่าครับ สวยงาม เข้มขลังมากครับ

ท่านอาจารย์หนวดฝีไม้ลายแทงจัดจ้านทีเดียวครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 09:53:56 »
หาโอกาสไปสักกับท่านอยู่ครับ ไปที่ไรไม่ใช่วันที่ท่านมาสักที กะขอ กวางเหลียวหลัง และเสือเหลียว นะครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 01:49:29 »
กราบอาจารย์หนวดครับ   ท่านสักสวยพริ้วเชียว  ขอบคุณท่าน คนรักษ์พระ ที่นำมาให้ชมครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:08:09 »
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 10:23:33 »
สวยงามครับ ฝีเข็มอาจารย์หนวดงดงามครับ ยิ่งตำแหน่งนั้นด้วยแล้วรับประกันความรู้สึกอันน่าประทับใจครับ รับมาแล้วสองครั้งสองครา  แซบ  :011:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 10:50:58 »

นะ..มิเห็นหน้ากูอยู่มิได้... โม..ร้องไห้ครวญคราง...พุท..กอดไว้ไม่ใคร่จะยอมวาง ธา..ครวญคราง สะอึก สะอื้นไห้...ยะ..หลงใหลในจิต หญิงใด ชายใด ได้เพ่งพิศเห็นหน้ากู อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู...นาสังสิโม มึงไม่เห็นหน้ากู พาจิตใจให้ร้อนรน... สังสิโมนา ให้รัญจวนป่วนปั่น

แล้ว..ถ้ามึงไม่มา..ให้อกมึงแตก 3 ภาค 8 ภาค เอหิ จิตติ จิตตัง พันธัง ปิยังมะมะ..

พี่โชว์ครับคาถานี้ใช่ของหลวงปู่กาหลงเปล่าครับ..ขอบคุณครับ..

ตอบค่ะตอบ...

เป็นคาถาเมตตามหาเสน่ห์... :009:

นะ..มิเห็นหน้ากูอยู่มิได้... โม..ร้องไห้ครวญคราง...พุท..กอดไว้ไม่ใคร่วาง ธา..ครวญคราง สะอื้นไห้...ยะ..หลงใหลในจิต หญิงใด ชายใด ได้เพ่งพิศเห็นหน้ากู อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู ยังมีท่อนต่ออีกคือ:   โอมสิทธิแก่กู สวาหะ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชนา พหูชนาเอหิ...

ส่วนท่อนเริ่มคือ นโม โอมนโมพุทธายะ เพ็ชชะลวย มหาละลวย ชายเห็นชายงวย หญิงเห็นหญิงหลง เห็นหน้างงงวยหลงพิศวาทครวญหา นั่งท่าฟังข่าว นั่งเฝ้าปากทาง นั่งเยี่ยมหน้าต่าง กอดอกรำพึง คำนึงบ่มินอน สุดสวาทอาวรณ์ ร้อนรนทนอยู่มิได้......... xxxxxxxxxx ยาวได้อีกค่ะ

ทั้งหมดคือ ท่อนหนึ่งของคาถาตะกรุดมหาละลวย และพระลักษมณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จ. สระแก้ว

xxxxนาสังสิโม มึงไม่เห็นหน้ากู พาจิตใจให้ร้อนรน... สังสิโมนา ให้รัญจวนป่วนปั่น xxxxxxx ....ถ้ามึงไม่มา..ให้อกมึงแตก 3 ภาค 8 ภาค เอหิ จิตติ จิตตัง พันธัง ปิยังมะมะ..

ทั้งหมดคือ ท่อนหนึ่งของคาถาสีผึ้งหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จ.สระแก้ว....

หมายเหตุ คาถาของหลวงปู่กาหลงยาว..วววววววววววมากๆ ค่ะ...

หากท่านใดได้มีโอกาสเป็นเจ้าของวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงสักองค์จะทราบดีค่ะ... ยาวไม่พอท่องที 7 จบ 9 จบ

สรุปว่าพี่โชวก็เลย..ไม่ค่อยจาได้ท่องเลยค่ะ..เป็นศิษย์ที่ขี้เกียจพอควร..

ยอมยกธง..ไม่ท่องคาถา ตั้งแต่เริ่มเป็นศิษย์ปู่กาหลง เก่งปะคะ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9141.msg85735/topicseen.html#new

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 10:57:12 โดย cho presley »

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:08:27 »
สวยงามมากค่ะ  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:34:26 »
สวยงามครับ อยากได้จัง

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:48:55 »
สวยแหล่มดี

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 11:51:35 »
สวยครับพี่

แต่ว่าโดนตรงนั้นคงเจ็บน่าดูเลยอ่า จึ๋ย!!