ผู้เขียน หัวข้อ: Project II : ตามล่ามหาเสน่ห์....................ยันต์พุฒซ้อนและลงนะหน้าทอง  (อ่าน 19449 ครั้ง)

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
เนื่องด้วยเจตนารมย์ในการเสาะหา มหายันต์สูงสุดในด้านเมตตามหานิยม
เพื่อใช้ประกอบอาชีพด้านการขาย......... โปรเจคต่อไปเลยตามมา

"ยันต์พุฒซ้อน"

แต่สงสัยนิดนึงครับ ว่า.........

การสักย้นต์พุฒซ้อนกับการลงนะหน้าทอง  อันไหนมีพุทธคุณมากกว่ากัน

กรรมวิธีในการลง  สักยันต์ุพุฒซ้อนเสร็จ จะต้องลงนะหน้าทองด้วยมั๊ย???

หรือว่าต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง????

พี่ๆท่านใด เคยมีประสบการณ์ รบกวนแชร์ให้ฟังสักนิดเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
คนละส่วนครับ ท่านใคร่ลงทั้งสองอย่างก็ไม่มีปัญหาครับ นะหน้าทองก็ลงทอง ลงนะ ที่ใบหน้า  พุฒซ้อนก็สักที่ร่างกายครับ  ช่วยกันส่งช่วยกันเสริมได้ครับไม่ผิดระเบียบแต่อย่างใด
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ตติยะ
ขอบคุณครับพี่ แหม มาเร็วเคลมเร็วจิงๆ

ถามอีกข้อนะครับ  พอดีคิดว่าจะไปสักกับ ลพ. พัน แต่ไม่รู้ว่าลพ.แก
ลงนะหน้าทองด้วยรึป่าวเนี่ยสิครับ

แบบว่า ไม่อยากไปหลายที่อ่ะครับ.....

ใครทราบเบอร์หรือเคยลงนะกับลพ.พันมาแล้ว มาตอบหน่อยนะครับ

เอ.....หรือจะไปที่วัดบางพระที่เดียวเลยดีหนอ.......?????

ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปวัดบางพระก็ได้ครับ ศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านล่ะครับ  แนะนำอยากลงนะหน้าทองไปหาหลวงพี่ติ่งครับ ท่านเป็นเอกด้านนี้ครับ

หลวงพี่พันท่านเน้นเหนียวครับ ถามบรรดาศิษย์จะรู้ดีครับ

ขอให้สมหวังนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เมตตายกกำลังสอง  ของดีหนุนนำสิ่งดีๆ มาสู่ตัวเราครับ  เป็นกำลังใจให้ครับผม    :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
โปรเจคต่อไป............"ยันต์พุฒซ้อน" กับ "ลงนะหน้าทอง" มีข้อสงสัยนิดนึงครับ???
ถ้าไปวัดบางพระ โปรเจคนี้ ลงนะหน้าทอง ได้แน่นอนครับ หลวงพี่ติ่งท่านเมตตาให้แน่ แต่ยันต์พุฒซ้อน ไม่แน่ใจครับว่าจะสมหวังหรือเปล่า แต่ยังไงก้อขอสมหวังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ดีทั้งสองอย่างครับ ทั้งพุฒซ้อน และลงนะหน้าทอง
เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ได้ดังที่ต้องการ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พุทธคุณเหมือนกัน แต่วิธีการไม่เหมือนกันครับ
นะหน้าทอง ลงที่ใบหน้าอ่ะครับ
แต่ยันต์พุฒซ้อน ลงที่ร่างกายด้วยวิธีการสักครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

TUM

• บุคคลทั่วไป
ทั้ง 2 ละครับ สุดยอดมหาเสน่าห์

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ผมเคยลงนะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งครับ
ท่านก็จะสักน้ำมันที่หน้าผาก แก้มทั้ง2ข้างและที่ลิ้นและปิดทองครับ :010:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ลองถามหลวงพี่พันธ์ท่านดูครับ..........แต่ถ้าให้ดีผมว่าเตรียมแผ่นทองไปเลยแล้วขอให้ท่านลงให้

หลวงพี่จะบอกเองว่าได้ไม่ได้ครับ .........งั้ยก็ขอให้สมหวังนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
น่าจะได้นะครับ ขอให้ได้สมใจนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอให้สมหวังนะครับผม ก้เอาสะทั้ง2ย่างเลยนะครับ

จะได้ไม่ต้องไปหลายเที่ยว :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ดีทุกอย่างหล่ะครับจะวัดว่าอะไรดีกว่ากันคงตอบไม่ได้ จัดไปพร้อมกันดับเบิ้ลเมตตาไปเลยก็ดีครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ยันต์แต่ละยันต์ก็มีพุทธคุณต่างกันครับ

สำหรับผมยันต์ทุกยันต์ดีเหมือนกันหมด  เพราะต่างก็มีพุทธคุณเหมือนกันครับ

ขอให้สมความปรารถนานะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
จากกระทู้เมื่อวานตอนเช้านี้ครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9190.0.html

ตั้งกระทู้ถามพวกพี่ๆชาวบางพระตั้งแต่เช้า อ่านไปอ่านมา.......เอ ทำไมคันหลังยุกยิกๆ..หว่า

เคลียร์งานเสร็จสิบเอ็ดโมงกว่า เลยตัดสินใจบึ่งรถไปที่วัดบางพระทันที  :002: :002: :002:

ก่อนไปโหลดแผนที่เข้ามือถือก่อน เนื่องจากนี่จะเป็นการไปวัดบางพระครั้งแรกของผม
แผนที่ก็หาเอาจากในเวปเนี่ยล่ะครับ ค่อนข้างทำไว้ได้ละเอียดทีเดียว มีจุดสังเกตเป็นระยะๆๆ

มาถึงวัดบ่ายโมงตรง.....ขับรถเข้าไปปุ๊ป...โหหหหห หลวงพ่อเปิ่น องค์ใหญ่กว่าที่คิดอีก
เลยต้องรีบจอดรถหน้าองค์ท่าน แล้วรีบลงไปกราบขอพรหนึ่งหน

จากนั้นก็เปิดแผนที่ถ่ายทางอากาศ เพื่อจะหากุฏิหลวงพี่ติ่ง ว่าอยู่ส่วนใดของวัด
และแล้ว............ผมก็เจอครับ เข้าไปนั่งรอคิวเรียบร้อย เห็นลพ.ท่านหนึ่งกำลัง
สักยันต์ให้กับลูกศิษย์อยู่  แต่เอ.............

รูปหลวงพี่ติ่งที่เห็นมาในเวป มันไม่ใช่นี่หว่า (คิดในใจ)......เลยตัดสินใจถามผู้ช่วยลพ.ท่านนั้น
ที่รูปร่างเล็กๆ แต่ขอโทษ ต้องใช้คำว่า "ไม่มีที่ว่างบนตัวแก" หลงเหลืออยู่เลย
พี่เล่นสักแบบว่า ทุกตารางนิ้วจริงๆ  ถามไปถามมาอยู่หลายรอบเหมือนกัน เพราะว่าพี่แกพูดเร็ว แถมไม่ค่อยชัดอีก
แต่ยังไงก็ขอขอบคุณจากใจนะครับ..........(ไว้โอกาสหน้าจะถามชื่อมา)

เดินไปกุฏิลพ.ติ่ง ก่อนไปแวะซื้อดอกไม้ บุหรี่ และแผ่นทองคำเปลวชุดใหญ่ 130 บาท  โชคดีครับวันนี้
ที่ลพ.ไม่ค่อยมีแขกเท่าไหร่ เลยได้คิวที่ 2 ต่อจากพี่ทหารท่านหนึ่ง  เจอหน้าลพ.ติ่ง....โอ้ว...พระเจ้าจ๊อด
ใช่เลย....องค์นี้่ล่ะ และแล้วพิธีกรรมลงนะหน้าทอง ก็มาถึง..........คริๆๆๆ

พอลงนะหน้าทองเสร็จ.....ผมก็เดินกลับไปกุฏิที่หลงผิดไปตะกี้ เพื่อจะไปสักยันต์พุฒซ้อนต่อ
โอ้ว..........โชคดีอีกแล้วครับท่าน......คิวแรกเลย  และแล้วยันต์พุฒซ้อนที่เป็นมหาเสน่ห์รุนแรง
ก็ได้มาประดับอยู่บนแผ่นหลังของผมอีกหนึ่ง.....ฮ่าๆๆๆ

ขอจบแค่นี้ละกันนะครับ.....ไว้จะมาถามหาข้อมูล เพื่อ Project III ใหม่....ขอบคุณค้าบบบ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน ได้สมหวังปรารถนาแล้วสิครับ
ว่าแต่ไปครั้งแรกได้ยันต์พุฒซ้อนเลยเหรอครับ ไม่ต้องลงเก้ายอดก่อนเหรอครับ หรือว่าเคยไปโดนที่สำนักอื่นมากแล้ว

• ตติยะ
ได้เก้ายอด ลพ.พัน มาแล้วคับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ได้มาแล้วรักษาให้ดีน่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
บางคนอาจจะคิดว่าพุทธซ้อนเป็นทางเมตตา
แต่เท่าที่ผมประสบมาจริงๆ
พุทธซ้อนนั้น ครอบจักรวาลครับ!!!!!!!!!
เพราะเป็นการเชิญพระนามของพระพุทธเจ้าทั้งห้ามารวมกัน
มีค่าประมาณมิได้ เป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่เดิม วัดหนองโพธิ์
พระเกจิที่ท่านมีชื่อเสียงเท่าที่เห็น ส่วนมากก็ต้องมียันต์พุทธซ้อนเป็นหนึ่งในยันต์หลักๆของท่านครับ
เช่นหลวงพ่อแพ (พุทธซ้อนคนละแบบกับวัดบางพระเพราะเป็นตัวพุทมาซ้อนกันหลายๆชั้น ไม่ได้ซ้อนด้วยนะโมพุทธายะ)
หลวงปู่มี วัดมารวิชัยท่านก็ใช้ยันต์พุทธซ้อนจารวัตถุมงคลด้วยเช่นกันครับ

ส่วนการลงนะ หน้าทองนั้น ก็ดีครับเป็นเมตตามหาเสน่ห์ แต่ข้อห้ามหลังจากลงแล้ว
คือห้ามด่าพ่อล่อแม่เด็ดขาด หลีกเลี่ยงการบ้วนน้ำลายลงโถส้วม(ถ้าลงกับหลวงพี่ติ่งท่านจะลงให้ที่ลิ้นด้วย)
และที่สำคัญครับตนคือที่พึ่งแห่งตนเป็นหลัก ต่อให้เราลงของเมตตามาเยอะซักแค่ไหน ถ้าพูดจาหยาบคายไม่นิ่มนวล
แต่งกายสกปรกซกมก ก็ยากที่จะมีคนเขามาเมตาตาเราครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
จริงๆที่ผมเคยเรียนถามครูบาอาจารย์นั้น
ท่านว่าพุทธซ้อนนั้นดีหลายอย่างครับ เป็นทั้งเมตตา คงกระพัน แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง
แต่คงไม่ได้เน้นในทางมหาเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามอย่างที่บางท่านอาจเข้าใจผิด

พุทธซ้อนนั้นเป็นการเชิญพระนามของพระพุทธเจ้าทั้งห้ามารวมกัน พระพุทธองค์นั้นท่านหมดสิ้น
ในกามกิเลสแล้วครับ แต่พุทธซ้อนของวัดบางพระผมก็ทราบมาจากพรระอาจารย์ท่านว่าดีทางเมตตา
ทางเมตตานี่ เท่าที่ผมเข้าใจน่าจะเป็นเมตตามหานิยม(คนละอย่างกับมหาเสน่ห์)
มหานิยมคือ เป็นเมตตาแบบทั่วไปไม่มีคนเกลียด ไปไหนคนก็เอ็นดูรักใคร่ เมตตากับเราครับ
ถ้าจะเน้นๆทางเสน่ห์ น่าจะเป็นยันต์ที่ส่อไปในทางนี้หน่อย เช่นพวกเพชรพญาธร ปลัดขิก
บัวบังใบ น่ะครับเพราะแค่คาถากำกับแค่ได้ยินก็รู้ซึ้งแล้วว่าดีทางนี้แน่นอน

• ตติยะ
แฮ่ะๆๆๆ..........ขอบคุณพี่ Gottkung ครับ 

สงสัยต้องเปลี่ยนหัวข้อเรื่องใหม่ล่ะ เพราะผมเน้นเมตตามหานิยม
ไม่ใช่มหาเสน่ห์

นึกว่าเรื่องเดียวกันสะอีก.........ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อืม ยังไม่ได้ตัวเต็มนะ แต่ไม่เป็นไรพุทธคุณเหลือล้นเหมือนกัน ไปเรื่อยๆเดี๋ยวพระอาจารย์ก็เติมให้เรื่อยครับ ยินดีๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าไปกราบพระอาจารย์ติ่งแล้วก็แนะนำ ชูชกครับ จะไปค้าขายไม่ใช่เหรอ

• ตติยะ
อืม ยังไม่ได้ตัวเต็มนะ แต่ไม่เป็นไรพุทธคุณเหลือล้นเหมือนกัน ไปเรื่อยๆเดี๋ยวพระอาจารย์ก็เติมให้เรื่อยครับ ยินดีๆ

ตัวเต็มเป็นไงอ่ะคับ พอมีรูปมั๊ยครับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ยินดีด้วยนะคราบ ได้ดังที่ใจต้องการ :053:

• เด็กวัด

รูปนี้เป็นยันต์ที่อยู่บนรูปถ่ายของหลวงปู่ท่าน

ส่วนรูปนี้หลวงพี่ญาเมตตาสักให้ครับ
ปล ผมถ่ายด้วยกล้องมือถือแถมถ่ายเอง ที่รูปรอยสักอาจจะมองกลับด้านไปบ้าง
ก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 11:50:48 โดย gottkung »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ง๊ามงามครับท่านก็อต  :015:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ที่ได้อย่างที่ตั้งใจไว้
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

นี่คืออีก 1 ยันต์ พุฒซ้อนอันโด่งดังอีกสาย ครับ ของหลวงพ่อแพวัดพิกุลทอง
ของแท้ ครับ อักขระ ตัวพุทธ ซ้อน กัน นี่คืออีก 1 ยันต์พุฒซ้อน ครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 12:45:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดีครับ หาของดีติดตัวไว้ ไปไหนคนเมตตาไม่อดตาย ...  :016:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ญาเช่นกันครับ ขออภัยหารูปต้นฉบับไม่เจอเลยมาแบบเหลืองๆ แหะๆ  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีครับ มีของดีติดตัว :052: