ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ ..ขำๆ อย่าคิดมาก สำหรับคนที่มักพิมพ์ผิด  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมเป็นคนหนึ่งที่เวลาพิมพ์อะไรมักผิดประจำ  นึกเซ็งตัวเองและเซ็งแทน ...คนที่อ่านข้อความของผม  ไอ่อชิฯ มันผิดอีกแล้ว ได้ตลอดจริงๆ

แต่พออ่านข้อความที่พิมพ์ผิดในเวปพันทิพนี่  โอ้วว  แรงกว่าเราเยอะ

นำมาให้อ่าน ขำๆ  เวลาำทำงานกันเครียดๆ ครับ  อย่าคิดมาก มันก็แค่ข้อความที่พิมพ์ผิดกันจริงๆ ไม่มีเจตนา

จะได้เป็นบทเรียนให้ระวังและมีสติกันมากขึ้นครับ  (สอนตัวเองก่อนเราผม  :095: :095:)

- "ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ"

- มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก 

ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'

- ' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'

- ' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ 

ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'

- เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'

- ' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ'

- ' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญเรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย   

ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'

- ' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย

แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'

- ' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน

คุณยายข้างบ้านกินแต่หมาเปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'

- 'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY  '

- 'ผมหาลึงค์กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'

- 'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
:004: :004: :004:

09; 09; พิมพ์ผิดบางทีก็น่ารักดีครับ ฮา...กันไปพี่น้อง อย่าคิดมากครับ   ยิ้มไว้ครับ

ยิ้มแล้วรวยครับ ...แถวหน้าใสแบ๊ว   
:005: :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 10:48:12 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ  คิดว่า ขำๆ ครับ  ผมคนหนึ่งละ พิมพ์ ผิด ประจำเลยละ  แบบว่า  ตกภาษาไทย ว่างั้นเฮอะ ตอนเรียนนี  ซ่อมตลอด ไม่ 0  ก็ 1  อยู่อย่างนี้ละ

แต่ผม  จริงใจ น๊ะ

อย่าว่าแต่ พิมพ์ผิด เลยครับ  พูดยังพูด ผิดๆ  ผมโดน พี่ชาย ผมว่า ประจำ

ผมขับรถยนต์ ผมชอบพูดว่า  ขี่รถ  นั่นละครับ  พี่ผมจะว่า ผมทันที่ว่า  เฮ้ยๆ  ขี่อะ  เขาใว้ใช้ กับ มอเตอร์ไซด์  รถยนต์อะ เขาเรียกว่า ขับ ไม่ใช่ ขี่

มานั่งนึกดู  อายก็อาย  อายุ เลข 4  เข้าไปแล้ว  ยังให้ เขามาว่าใด้อีก  เรื่องแค่นี้ อะ   :004:

ขำๆ ครับ   :004:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขำๆแบบขำไม่ออกเพราะผมก็มีคำผิดๆเหมือนกันครับ 19; 19; 19;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คนเราผิดพลาดกันได้ พลาดแบบ น่ารักๆ ฮาๆ แอบขำครับ ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมก็พิมพ์ผิดบ่อยอ่ะบางครั้งก็พิมพ์ไม่ครบคำบ้าง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เค้าว่ากันว่า ผิดเป็นครู น่ะครับ แต่ผิดแบบนี้คงไม่ใช่ครูอ่ะครับเป็นตลกคาเฟ่มากกว่าครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมผิดตลอดอะครับ 55555+

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
นี่ตกลงผมไม่ได้ตกภาษาไทยใช่มั้ยครับ อ่านผิดอ่านถูกเนี้ยครับ อ๋อ พี่อชิตะ พิมพ์ผิดนี่เอง เราก็ตกใจหมดเลย นึกว่าผมคนเดียวนะที่อ่านผิด..อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ต้องขอโทษจริงๆ ครับ

ลืมขอบคุณที่มาครับ จริงๆ เป็นForward Mail นะครับ

มีที่มาให้อีกที่ละกันครับผม http://www.fwdder.com/topic/95150 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 04:54:22 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
 16; 16; ขำจนกรามค้าง ขอบคุณค่ะ ที่เอามาฝาก ^__^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ฮาไม่มีสะดุดเลยครับท่าน.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ฝึกบ่อยๆ.........แล้วก็ ฝึกบ่อยๆ ครับ แล้วจะไม่มีคำผิดครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมก็มีไม่น้อยนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ผิดพลาดเล็กน้อยแบบขำๆๆ ครับผม :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อย่าว่าแต่ท่านอชิตะเลยครับ ผมก็ประจำ ที่ชอบพิมพ์ผิดประจำ จากมหาวิทยาลัย ก็จะเป็น " หมาวิทยาลัย " แหะๆ เฮฮาครับ มีสติรอบคอบแบบนี้ก็จะไม่เกิดขึ้นครับ ขอบคุณครับ ยิ้มแล้วรวย  :002:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
คลายเครียดครับ ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พิมพ์ผิด ตก หล่น แบบไม่ได้ตั้งใจ มันก็ยังพอเข้าใจค่ะ

แต่ที่ตั้งใจนี่สิ เราก็ไม่เข้าใจเค้าเหมือนกัน? เพียงแค่ให้ทันสมัยหรอ :095:

เช่น  

ดี ตอน ช้าว วว คร๊าฟ ฟฟ

แวะ มา เม้น หั้ย นร่ะ

อย่า ลืม หม่ำ ๆๆ ดั้ว นร่ะ

บั๊ยบาย จ๊ะ

ชั้ล รั๊ก แก

ฯลฯ

อะไรประมาณนี้

ก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกค่ะ แต่กลัวว่าจะติดไปจนโต.....จนตัวมโหราฬ :004:

แต่กวางก็เคยพิมผิดเหมือนกัน แบบว่า พิมพ์ตามน้ำเสียง

เช่น

ร๊ากกกกก ชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระ ทุกคนเล้ยยยยย :090: :077: :026: :080: :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 08:09:08 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
คลายเครียดดีครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นิดๆหน่อย ชีวิตไม่จำเจดีครับ  :005: