ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์อะไรหรอครับ  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ B@nJ™

• ตติยะ
    • อีเมล
ยันต์อะไรหรอครับ
« เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 01:01:40 »
อยากทราบว่าในรูปคือยันอะไรหรอคับ

แล้วพอจะรู้คาถาของยันต์ 2 อันนี้ไหมคับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์อะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 07:58:30 »
เอ ที่วงไว้นี่ คล้ายๆจะเป็น นะสาริกาตัวผู้ กับสาริกาตัวเมียหรือเปล่าครับ

ว่าแต่จิ้งจกนั่นท่านใดเมตตาให้มาครับ พิมพ์คลาสสิคเข้มขลังแบบนี้ ของหลวงพี่ญาหรือเปล่าเอ่ย  :053:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:58:00 »
สวยนะครับหลังท่านเนี้ย น่าจะถ่ายมาให้ชมทั้งแผ่นหลังเลยนะครับ
มีจิ้งจกคู่ กับ ปลาไหลคู่ แหล่มๆทั้งนั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2552, 08:58:57 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:58:51 »
สวยจัง :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:42:10 »
งามดีครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 12:33:37 »
ยันต์สาลิกาตัวผู้ และตัวเมีย ท่านแต่ใดมาครับ (สวยงามครับ)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 12:55:25 »
จิ้งจกคู่สวยมากค่ะ ได้แต่ใดมาค่ะ  :001:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 03:40:54 »
สวยครับโดยเฉพาะจิ้งจงกับพญานาคอ่ะ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 05:07:03 »
งดงามครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 05:50:44 »
งามยิ่งนักครับท่าน............ :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:29:46 »
สวยงามมากเลยครับผม ไม่ทราบว่าสักกับอาจารย์ ท่านไหนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:05:32 »
รูปซ้ายนะขุนแผนลงหัวใจขุนแผนสุนะโมโล รูปขวานะหัวใจอิทธิเจ อิธะคะมะครับ
จิ้งจก หลวงพี่ตูนสักให้หรือเปล่าครับ
เพราะดูแล้วน่าจะสักด้วยเข็มเครื่อง พิมพ์นี้หลวงพี่ญาท่านชอบสักให้ศิษย์เสมอๆครับ
ยินดีที่เจอกับศิษย์อาจารย์เดช เหมือนกันครับ
ส่วนยันต์ต่างๆที่สักจากวัดบางพระนั้น ไม่ต้องท่องคาถากำกับหรอกครับ
สายวัดบางพระนั้น ขอให้นับถือและระลึกถึงครูบาอาจารย์ให้มากๆ
ยันต์ทุกอย่างก็มีความเข้มขลังอยู่ในตัวเสมอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2552, 09:07:10 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 11:56:41 »
ท่านก๊อตมาให้ความกระจ่างตามสไตล์ที่ไม่มีใครเหมือน และไม่เหมือนใครครับ

สาระความรู้ครบครัน  เป็นวัยรุ่นที่มีความรู้ไม่เบาเลยนะครับ

ขอชื่นชมครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้และทุกท่านด้วยนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ B@nJ™

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 01:00:59 »
ถุ.............กกกกกกกกกกกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

หลวงพี่ตูนน่ะคับ
ยอด ของอาจาร์ยเดช
ที่เหลือหลวงพี่ตูนหมดเลยคับ
ขอบพระคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 08:03:06 »
สวยครับโดยเฉพาะจิ้งจงกับพญานาคอ่ะ

ไม่ใช่พญานาคครับท่าน ........เค้าเรียกว่า ปลาไหลคู่ครับ

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 11:01:41 »
ชอบหนุมานของท่านจัง

อิอิ
ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 09:11:43 »
งามทั้งแผ่นหลังเลยครับท่าน :015: