ผู้เขียน หัวข้อ: พีธีป้อนข้าวเหนียวท่าน อ. พล ครับ  (อ่าน 2231 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
วันนี้วันเกิดผมตื่นตอน6โมงเช้าไปวัดทำบุญให้อาหารปลาที่วัดตกประมาณเกือบ8โมงเช้าได้เดินทางไปกับพี่ต่ายที่สำนักอ.พลไปงานพิธีการป้อนข้าวเหนียวดำวันนี้ตอนเช้าเริ่มพิธีบรวงสรวงเวลา9.09ฝนได้ตกปอยๆเป็นพิธีอิอิต่อจากนั้นก้อเริ่มพิธีการป้อนข้าวเหนียวดำคนเยาะดีครับวันนี้พิธีการคือนั่งเอาขาซันมีดนั่งบนหนังเสือแล้วก้อเอาหนังเสือวางบนหัวอีกที (ท่าน อ. พลท่านบอกว่าพิธีนี้คือเสริมอำนาจบารบีตบะเดชะผู้ที่ทานไปนี้คืออยู่ยงคงกระพันตามตำหรับสายเขาอ้อครับ)เสร็จพิธีท่านได้แจกเหรียญกับรูปถ่ายท่านพ่อคงครับ(ส่วนวันนี้วันเกิดผมได้ให้ท่าน อ. พลเปล่ากระม่อมแล้วท่านบอกวันเกิดไม่มีไรจะให้งั้นมึงเอาพระพรมองค์ใหญ่ไปห้อยคอพ่อก้หัวเราะๆๆๆๆท่านได้หยิบเฉลียวเพรชให้ผม(ดีใจ555)เอาขึ้นคอเลย(ปล.ทุกท่านสามารถรับชมพิธีการป้อนข้วเหนียวดำทางรายการ เดาะโชเมจิกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 07:45:40 โดย ART2530 »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: พีธีป้อนข้าวเหนียวท่าน อ. พล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 08:01:59 »
HAPPY BIRTHDAY

to

น้อง ART แว้นท์ย..
.

จากสก๊อยเกิรล์... (เอาไรมาฝากก้อยยเกิลปะ) :008:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 08:04:06 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: พีธีป้อนข้าวเหนียวท่าน อ. พล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 08:37:49 »
ขอบคุณข่าวสารครับ สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับคุณอาร์ท  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 09:05:27 »
แฮปปี้เบิร์ดเดย์นะชายอาร์ท

วันเกิดปีนี้ขอให้สมหวังทุกประการ   ได้ตะกรุดเฉลียวเพชรสมใจแล้วนะท่าน  ราคาปัจจุบันเกือบเท่าทองคำ 1 สลึงแล้วนะครับ  เก็บไว้ดีๆนะครับท่าอาร์ท  ไม่นั้นจะให้น้องกุมารไปจิ๊กมานะ

ปล.แอบไปมีเด็กสก๊อยเกิรล์ตั้งแต่เมื่อไหร่  อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 09:08:21 »
แฮปปี้เบิร์ดเดย์นะชายอาร์ท

วันเกิดปีนี้ขอให้สมหวังทุกประการ   ได้ตะกรุดเฉลียวเพชรสมใจแล้วนะท่าน  ราคาปัจจุบันเกือบเท่าทองคำ 1 สลึงแล้วนะครับ  เก็บไว้ดีๆนะครับท่าอาร์ท  ไม่นั้นจะให้น้องกุมารไปจิ๊กมานะ

ปล.แอบไปมีเด็กสก๊อยเกิรล์ตั้งแต่เมื่อไหร่  อิอิ

พี่โชว์ไงสบาแก้วน้อย..5555สก๊อยยยถ่วงรถ(ปล.ถ่วงแล้วยางแตก5555ล้อเล่นพี่สาว)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 10:28:34 »
ไม่มีข่าวของพิธีนี้เลย รึ เราไปมุดอะไรอยู่นี่ :083: :082:  ทำไงดี เมื่อไหร่มีอีกครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 10:30:36 »
สุขสันต์วันเกิดครับท่านอาร์ท

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 11:36:40 »
ยังทันๆ เบริด์เดย์ด้วยครับท่าน มีความสุขมากๆครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 03:44:16 »
ถ้าสายเขาอ้อ เขาใช้หนังหนังหมีวางบนหัวไม่ใช่หรอคับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 09:04:32 »
ถ้าสายเขาอ้อ เขาใช้หนังหนังหมีวางบนหัวไม่ใช่หรอคับ

อ่าครับ  สายเขาอ้อใช้หนังหมีปิดจริงๆครับ  แต่ท่านอ.พลบอกว่าหาไม่ได้  ให้คนไปหาหลายที่แล้วครับ  ท่านจึงขอใช้ส่วนหัวหนังเสือไฟแทนครับ

สำหรับ เท้าเหยียบเหล็กกล้า ก้นนั่งหนังเสือ  หัวปิดด้วยหนังหมี เป็นคติความเชื่อว่า เข้มแข็งเหมือนเหล็กกล้า มีอำนาจเหมือนเสือ อดทนเหมือนหมี ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2552, 09:12:57 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:22:19 »
ทองบทบูชานำพาความสุข อัญเชิญครูอาจารย์ เปิดทางสู่ความสุขและดวงที่ดี ขอให้หมดทุกข์หมดโศกหมดโรคหมดภัยอะไรอะไรไม่ดีผ่านไปสิ่งใหม่สิ่งได้ ให้เข้ามาไว โชคลาภก็ให้เข้ามาเสริมเพิ่มจากเดิม10เท่าพันทวีคิดสิ่งดีขอให้สบปราถนาทันตาเทิญ ^^ ครูอาจารย์รักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 10:47:22 »

อ่าครับ  สายเขาอ้อใช้หนังหมีปิดจริงๆครับ  แต่ท่านอ.พลบอกว่าหาไม่ได้  ให้คนไปหาหลายที่แล้วครับ  ท่านจึงขอใช้ส่วนหัวหนังเสือไฟแทนครับ

สำหรับ เท้าเหยียบเหล็กกล้า ก้นนั่งหนังเสือ  หัวปิดด้วยหนังหมี เป็นคติความเชื่อว่า เข้มแข็งเหมือนเหล็กกล้า มีอำนาจเหมือนเสือ อดทนเหมือนหมี ครับ

ขอบคุณครับ ต่าย ข้อมูลแน่นปึ๊กเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:54:10 »
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ ทู้ยู ย้อนหลังครับท่าน ART2530  :114: