ผู้เขียน หัวข้อ: ครู อาจารย์ ผู้เรืองเวทย์  (อ่าน 4278 ครั้ง)

ออฟไลน์ เวทย์ นาคา

• ทุติยะ
  • **
ครู อาจารย์ ผู้เรืองเวทย์
« เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 05:49:29 »
ครูบาอาจารยืผู้เรืองเวทย์มีหลายคน ตอนนี้ผมได้ประวัติ[bgcolor=#ff1300]หลวงพ่อกวย [/bgcolor] วัดโฆสิตาราม ท่านเป็นพระที่เรืองเวทย์มากผมนับถือท่าน
ผมมีสมเด็จระฆังครอบ พระสีวลี และรูปท่ายของท่านอยู่
คาถา นะโมตาบอด (หลวงพ่อกวย)
นะตันโต นะโมตันติ
ตันติตันโต นะดมตันตัน.
ศิษย์ท่านใช้ได่ผลมาแล้ว เช่น ตอนที่ขึ้นรถไม่มีเงิน เขาได้บอกหลวงพ่อท่องนะโมตาบอด กระเป๋ารถเมย์มองไม่เห็นเดินวนไปวนมาหลายรอบ
   หลวงพ่อกวยท่านเป็นศิษย์ อาทิ หลวงพ่อเดิม เทพเจ้าปากน้ำโพ หลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี เป็นต้น
เครื่องรางของท่านสร้างไว้หลายอย่า อาทิ เหรียญ พระผง แหวนพิรอดแขน นิ้ว มีดหมอ ตระกรุด กุมาร รูปถ่าย เต่าเรือน สิง เป็นต้อน
   คราวหน้าผมจะน้ำพระวัติของ ครูอาจารย์มาลงอีก ท่านใดต้องการรู้ประวัติใครก็โพสมาได้
โดย เวทย์ นาคา :002:
อุทธังอัดโธ นะโมพุทธายะ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ครู อาจารย์ ผู้เรืองเวทย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 05:53:28 »
ผมให้ดูเกจิที่สือวิชา หลวงพ่อกวย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ครู อาจารย์ ผู้เรืองเวทย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:16:56 »
งงอ่ะ :049:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:23:16 »
 :010:

ประวัติหรอคะ :075:

ว่าแต่เรื่องคาถาที่เล่ามา

ใช้ในทางที่ไม่ถูกนะคะเนี่ย :069:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:37:35 »
คาถา ใช่ว่า จะท่องๆ แล้ว จะขลังทุกคนนะครับ
อยู่ที่จิต กับ สมาธิเป็นสำคัญ ด้วยนะครับ

แล้วจะรอ ติดตาม ....ประวัติ พระสายหลวงพ่อกวยต่อไป ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:57:11 »
หลายคำพิมพ์ผิดจนอ่านแล้วงงเลยครับ โดยเฉพาะกระทู้ที่2เนี่ย งงหนักเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 07:17:05 »
เอามาค่ะ ประวัติหลวงพ่อกวย ท่านเก่งมากค่ะ... รอชมนะเคอะ :009:

cho presley       

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 08:28:54 »
                                งงครับ :010:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 08:49:25 »
ขอบคุณครับ ถือว่าเข้าใจครับ แต่คราวหน้าระวังการพิมพ์ด้วยครับ มีหลายคำต้องแก้ขครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:12:02 »
อยากทราบประวัติหลวงพ่อกวยก็แวะไปเวปนี้สิครับผม ละเอียดดีทีเดียว http://www.watkositaram.com

ผมก็เป็นคนนึงที่นับถือท่าน ต้องกราบท่านก่อนออกไปทำงานทุกวันครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:32:40 »
ประวัติหลวงพ่อกวย  สนุก น่้าอ่านทีเดียวครับ

พระเครื่องของหลวงปู่พุทธคุณชัดเจน ที่สำคัญเห็นผลเร็วมากๆ

พลังจิตสงบนิ่ง แต่เข้มขลัง เต็มเปี่ยมครับ   

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 10:05:05 »
มาร่วมด้วยช่วยกันงงนะครับ  :075:

หลวงพ่อกวยท่านเก่งมากครับ  :001:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 10:56:03 »
ขอศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา
              แค่ตั้งจิตระลึกถึงท่านท่านช่วยแน่นอนครับ  นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ
             (นะโมตาบอด) นะตันโต นะโมตันติ ตันติ ตันโต นะโม ตันตัน
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 05:19:24 »
การเชิดชูครูบาอาจารย์ เป็นสิ่งที่ศิษย์ที่ดีควรกระทำครับ...

แต่ต้องใช้ถ้อยคำที่สื่อความหมายชัดเจนไม่คลุมเครือ...

ผู้อ่านจะได้เข้าใจว่าท่านจะสื่อถึงอะไรครับ(ขอบคุณครับ)...

กราบนมัสการหลวงพ่อกวยครับ  ...{^_^}...

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 08:35:28 »
คาถาจะไม่สัมฤทธิ์ผลก็ตรง ท่านพิมพ์ผิดนี่แหละครับ.. :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 02:28:40 »
ขอเชิญ เข้าไปชมที่   http://www.watkositaram.com/index.php?option=com_content&task=section&id=4&Itemid=42
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 05:31:47 »
ขอโทษด้วยครับที่พิมพ์ผิด คราวหลังจะระวังให้มาก พอดีผมรีบไปหน่อย

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 05:40:05 »
ที่จริงใครพอรู้จักหลวงพ่อแทนบ้างผมรู้มาว่าท่านอยู่จังหวัดราชบุรี พอดีผมได้พระของท่านมา พุทธคุณทางด้านคงกระพันดีนัก เพื่อนผมเป็นคนที่ชอบสะสมพระเครื่องเหมือนกัน เขาให้มา