ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหมึกครับ..ช่วยตอบด้วยนะครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ถามเรื่องหมึกครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ  11;
เนื่องจากผมเป็นชายผิวค่อนข้างเข้ม จึงยากให้รอยสักชัดๆ  ขออนุญาติถามศิษย์สายบางพระหน่อยนะครับ :054:

1.อาจารย์ท่านใช้หมึกอะไรคับ สีอะไรครับ สีดำอย่างเดียวใช้มั้ยกครับ
2.ถ้าผมซื้อหมึกสักไปเองได้มั้ยครับ หมึกสักโดยตรงนะครับสีดำ (จะได้ชัดๆ ติดนานๆ)
3.ถ้าผมไปแต่เช้า สักยันต์ครูก่อน 9 ยอด แล้ว วนมาต่อท้ายยกพานอีกครั้ง จะได้มั้ยครับ (เท่ากับยกพาน 2 ครั้ง)
4.ใครพอมีเบอร์ หลวงพี่ที่วัดบางพระ บอกได้มั้ยครับ ทางข้อความส่วนตัวก็ได้ จะขอบคุณอย่างสูงครับ

5.ฤกษ์ดีพรุ่งนี้ภรรยาไม่อยู่ไปอรมต่างจังหวัด 13; ว่าจะไปสักรอจังหวะมานานเพราะถูกห้ามไว้ 05;เนื่องจากผมสักกราฟฟิคเต็มหลังสะแล้วเลยว่าจะสักน้ำมันที่หลัง 9 ยอด แล้วสักสีที่แขนหรือหน้าอกครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์อีกสักคนนะครับ 15;

ปล.เว็บนี้อบอุ่นดีนะครับเข้ามาอ่านบ่อยแต่ไม่ค่อยโพส   06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 03:22:42 โดย มังกร »
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องหมึกครับ..ช่วยตอบด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 03:17:09 »
ยินดีครับ อบอุ่นดี
:010: :010:งง ซื้อหมึกใหม่ ไปสักน้ำมัน งง :010: :010:

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ตอบ: ถามเรื่องหมึกครับ..ช่วยตอบด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 03:26:28 »
 01;ขอโทษครับแก้ไขแล้วครับผมลืมพิมพ์ไป
สักยันต์ครูที่หลังครับ ส่วนยันต์อื่นสักสีที่อกหรือแขนครับ อยากได้เสือแบบนี้ที่แขนครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 03:59:46 »
ขอตอบเฉพาะบางข้อนะครับ
2.คิดว่า ไม่สมควรครับ ลูกศิษย์ที่ได้รับการสักทุกคน บางท่าน อายุมากกว่าพ่อผมอีก รอยสักยังอยู่ดีครับ
บางท่านก็มีไม่ชัดบ้าง เนื่องมาจาก การเจริญเติบโตของร่างกาย ผมคิดว่า เป็นการเพิ่มภาระให้กับหลวงพี่นะครับ
ประเด็นอยู่ที่ว่า
-จะสัก  เพราะศรัทธากับบุคคลที่สักให้
-จะสักเพราะ อยากได้ลายสวยๆ
ลองตัดสินใจดูครับ
3.ได้ครับ ยกพาน2ครั้ง แต่ถ้ามีคนมาเยอะ ก็ครั้งเดียวดีกว่า คนอื่นๆจะได้สักกันถ้วนหน้า
4.เบอร์หลวงพี่  บอกตรงๆ ผมไม่มีครับ คนอื่นอาจจะมี
5. สักน้ำมัน เก้ายอดได้ครับ ผมเคยพาน้อง ที่สักกราฟฟิคไปสัก น้ำมัน เก้ายอดมาแล้ว

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังนี้ที่แสนอบอุ่นครับ :027:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 06:03:32 »
ยินดีต้อนรับครับผม   ไม่ต้องเตรียมอะไรไปลอกครับผม  ที่วัดมีครับ

เรื่องหมึกที่จะซื้อไปเองนี้ไม่แน่ใจนะครับผม   

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 09:52:49 »
ยินดีครับ แนะนำไปที่วัดด้วยใจดีกว่าครับ ใจพร้อมทุกอย่างก็สวยครับ ที่วัดมีพร้อมครับ  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:09:52 »
หมึกที่วัดนั้นมีดีทั้งนอกและในอยู่ในตัวครบถ้วนครับ
อยากได้เข้มๆ บอกพระอาจารย์ท่านได้ครับ
ท่านจะเมตตาสักให้ด้วยน้ำหนักเข็มที่มากขึ้นกว่าเดิม เอากันชนิดเข้มติดแน่นทนนานกันไปเลย
:095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:17:33 »
หมึกที่วัดนั้นมีดีทั้งนอกและในอยู่ในตัวครบถ้วนครับ
อยากได้เข้มๆ บอกพระอาจารย์ท่านได้ครับ
ท่านจะเมตตาสักให้ด้วยน้ำหนักเข็มที่มากขึ้นกว่าเดิม เอากันชนิดเข้มติดแน่นทนนานกันไปเลย
:095:

งานนี้มีช้ำในแน่นอน  :004:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:24:44 »
อาจารย์ท่านใช้หมึกเบอร์อะไรไม่ทราบอ่ะครับ
เอาหมึกไปเอง คงจะดูไม่งามเท่าไหร่อ่ะครับ ผมว่าของท่านที่ใช้ก็เข้มแล้วครับ ไม่ต้องห่วงครับ
อยากได้เข้มๆ บอกหลวงพี่ท่านครับ เข้มแน่ๆครับ
ยกพานครู2รอบ หรือจะกี่รอบก็ได้ครับ แต่ต้องตามกฏนะครับ อย่าไปแซงคิว มันไม่ดีครับ
เป็นศิษย์เดียวกัน อาจารย์เดียวกัน ต้องรักกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:39:16 »
1.หมึกจีนครับ สีดำครับ
2.ไม่เหมาะสมครับ หมึกtattoo สักแล้วอาจคมชัดสวยงามกว่า แต่การสักยันต์ พุทธคุณเป็นตัวตั้งน่ะครับ ความสวยงามเป็นเรื่องรองลงมาน่ะครับ
3.ได้ครับ จะวนกี่รอบก็ได้ครับ
4.ไม่มีครับ ถ้าจะโทรไปนัดหมายเป็นการสมควรน่ะครับ ถ้าจะสอบถามเรื่องอะไร ใช้แถบค้นหาที่บอร์ดก็น่าจะได้ทุกคำตอบครับ
5.ตำแหน่งต่างๆที่จะสักรวมถึงยันต์ อาจารย์จะดูให้ตามความเหมาะสมน่ะครับ ที่วัดบางพระขอยันต์ได้ครับแต่ท่านจะเมตตาให้อะไรเป็นอีกเรื่องหนึ่งน่ะครับ
ปล.ผมเข้าใจคุณน่ะครับว่าอยากสักนอกจากพุทธคุณแล้วให้สวยงามด้วย แต่การไปสักยันต์ที่วัดบางพระแตกต่างจากร้านTATTOOน่ะครับ เราไม่สามารถเลือกอะไรก็ได้ตามใจน่ะครับ ที่เขียนมาซะยาวเพราะอยากให้คุณเข้าใจว่า การที่จะไปสักที่วัดบางพระเพราะต้องการพุทธคุณคุ้มครอง ฝากไว้ให้คิดน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 08:11:50 »
ขอบคุณทุกคนที่โพสตอบคำถามครับ 36;
เมื่อวันเสาร์ไปสักมาแล้วครับกับหลวงพี่ญา ท่านมีเมตตามากครับ  :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 12:54:41 »
ขอบคุณทุกคนที่โพสตอบคำถามครับ 36;
เมื่อวันเสาร์ไปสักมาแล้วครับกับหลวงพี่ญา ท่านมีเมตตามากครับ  :054:

ยินดีด้วยครับ  :053:

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 01:03:55 »
     :093:   ผมคิดว่านำหมึกของวัดดีกว่าครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]