ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันเองเลยครับ...กุมารหลวงปู่แย้ม?  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

ไม่ขอพูดครับ    พิจรณากันดูครับ

อ้างอิงมาจาก
http://www.kumanthongsiam.com/index.php?mo=5&qid=283025
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 09:33:33 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ดูกันเองเลยครับ...กุมารหลวงปู่แย้ม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 09:55:19 »
เพิ่งเคยเห็น มีด้วยหรือแบบนี้  :063:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ดูกันเองเลยครับ...กุมารหลวงปู่แย้ม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 09:59:29 »
เลื่องลือมานานแล้วครับ ...สุดยอดเลยครับท่าน
ใครเลี้ยงไว้ ก็ขอให้ดูแลให้ดีนะครับ แล้วผลดีจะบังเกิดแก่ตัวท่านเองครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 10:11:45 »
ของปลอมทั้งนั้นครับท่าน เดียวนี้หากินกันแบบนี้เลย

ออฟไลน์ lek_nkpt

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 10:37:18 »
ของปลอมทั้งนั้นครับท่าน เดียวนี้หากินกันแบบนี้เลย
ปลอมหรือครับว่าจะไปเช่าสักหน่อย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 10:47:33 »
ของปลอมครับผมแฮะๆ

โดนมาเหมือนกันๆๆๆๆๆ555+
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 10:53:08 »
ผมเคยเช่ากุมารจากวัดมาฝากพี่ที่ทำงาน...

เคยเห็นแต่แบบนั่งอ่ะครับ...

ไม่มีแบบยืนเลย เคยถามน้องๆแถวนั้น เค้าก็ว่าที่วัดไม่ได้ทำ(หมายถึงแบบยีน)...

ผมก็เลยได้แต่เก็บความสงสัยไว้อยู่ทุกวันนี้ครับ...

รบกวนท่านผู้รู้ให้ความกระจ่างหน่อยครับ ...

ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 11:03:58 »
อะครับ แบบนี้ไม่มีนะครับ ผมก็ไม่เคยเห็นอะครับ
ขนาดของหลวงปู่แย้ม ปลอมระบาด มาก ครับ ตะกรุด ยังมีปลอมเลย ครับ
พวกถักกันเอง ลงลัก มาวางตามแผง แต่ขนาดไม่ได้ แล้วพอแกะ ข้างในดูไม่ใช่ ครับ
ระวังด้วยนะครับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 11:06:06 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 11:08:20 »
เก๊ ซะน่าเบื่อมากๆ ... เซ็งกับโรคเก๊ระบาด สายพันธ์ใหม่ 2009   เนียนกว่าเดิม ....  :043: :043: :043:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 11:28:47 »
ต้องใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆศึกษาให้ดีก่อนจะตัดสินใจเสียตังครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:24:48 »
แนะนำว่า วัตถุมงคลทุกอย่าง ไปบูชาที่วัด จะมั่นใจเป็นอย่างยิ่งครับ....

...เห็นกับตา รับกับมือ ภูมิสุดๆ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:31:21 »
เพิ่งเคยเห็น มิขอพูดดีกว่า  :059:
ไปที่วัด สบายใจกว่าค่ะ

ขอบคุณ คุณ Hanu-Marn_Neverdie ที่นำมาให้ชม
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:55:14 »
แนะนำว่า วัตถุมงคลทุกอย่าง ไปบูชาที่วัด จะมั่นใจเป็นอย่างยิ่งครับ....

...เห็นกับตา รับกับมือ ภูมิสุดๆ...

เพิ่งเคยเห็น มิขอพูดดีกว่า  :059:
ไปที่วัด สบายใจกว่าค่ะ

ขอบคุณ คุณ Hanu-Marn_Neverdie ที่นำมาให้ชม

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ กับพี่นาว ด้วยครับ

ไปที่วัดเถอะครับ  ได้ทั้งน้องกุมาร ได้ทั้งบุญ ได้กราบหลวงปู่ด้วย

เชื่อพี่เขาเถอะครับเพราะพี่ทั้งสองคนสายนี้จริงๆครับ

บ้านพี่นาว กำลังจะเปิดเนอสเซอร์รี่ครับ อิอิ
  :095: :095:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:10:12 »
   ไปบูชาที่วัดได้รูปแบบเดิมๆ แต่แท้แน่นอนสบายใจกว่าครับ

ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:36:41 »
บูชาที่วัด อุ่นใจกว่ามากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:40:20 »
โหย เดี๋ยวนี้กล้าออกหน้าออกตากันขนาดนี้เลยเหรอครับ วู่วามจริงๆๆเลย ไม่กลัวนรกกินหัวเหรอไง พวกนี้มันแย่จริงๆ  :043:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:47:02 »
แหม๋ .. ทำไปได้นะครับ .. ลวงคนที่ไม่รู้ได้อีกเยอะแน่ๆ เลย  คนเราทุกวันนี้เชื่อหนังสือพระ  เขียนให้เป็นยังไงก็ได้

ขาดการพิจารณาไตร่ตรอง .. ของจริงไม่ต้องลงหรอกครับ  หลวงปู่เต๋ หลวงปู่แย้ม สร้างกุมารลือเลืองมาช้านาน

พอเห็นมีทางทำมาหากินก็ทำกันแบบนี้  คนไม่รู้จะคิดยังไงกับวัดกันเนี๊ย อย่างเราๆ คงไม่มีปัญหา

เฮ้ออ น่าตีจังเลย..

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:57:21 »
ขอบคุณค่ะที่นำมาแบ่งปันกันชมเป็นวิทยาทาน..

ของแบบนี้ไปรับกับมือหลวงปู่ดีกว่าค่ะ..ได้ไปกราบหลวงปู่ด้วย..

ไปรับน้องเค้าถึงวัด ของดีน่าดูค่ะ..พูดแล้วชักสนใจซะแร้ว...อิอิ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:28:36 »
ช่างเสาะหามาชื่นมาชมนะคะ :048:

cho presley       

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:58:09 »
ขอบคุนมากเลยครับผม  จะได้รู้ก่อนที่จะ บูชา มานะครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:28:09 »
เดี๋ยวนี้ต้องระวังครับ  คนเปลี่ยนได้ทุกอย่างเพื่อ...เงิน   :069:

มีหลายอย่างครับที่ต้องระวังทั้ง เรื่องของบริโภค  ภัยรอบตัว และต่างๆ ต้องระวังกันหน่อยนะครับ :089:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 09:25:32 »
ขออภัยครับท่าน

ความเห็นส่วนตัวน๊ะครับ

คาดปิดชื่อหนังสือนิดนึงก็ดีครับ เด๋วจะมีปัญหาฟ้องร้องกัน
โดยเฉพาะตอนนี้หลวงปู่เต๋ท่านมรณภาพไปแล้ว ไม่มีใครยืนยันได้จริงๆว่าหลวงปู่ท่านสร้างจริงหรือไม่

แต่ถ้าเป็นศิษย์สายวัดสามง่าม ทุกท่านยืนยันว่าเป็นของที่หลวงปู่มิเคยทำออกมาครับท่าน

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 09:52:45 »
ยืนยันครับ ทั้งสมัยหลวงปู่ เต๋ และในสมัย หลวงปู่ แย้ม
ไม่เคยอนุญาติให้สร้างพิมพ์ทรง แบบแปลก ๆ นี้ออกมา
ขอบคุณครับ ดีครับ ที่ช่วยกันบอกข่าวเพื่อไม่ให้คนที่มีศรัทรา
หลงเช่าบูชาไป
     สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องช่วยกัน

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 01:21:03 »
สมัยนี้ของเก๊ ของปลอมเยอะแยะมากมาย ต้องพิจารณาไตร่ตรอง และเช็คข้อมูลดีๆครับ
เสียเวลาไปที่วัดดีกว่าครับ ได้บุญ ได้ความภูมิใจ รับกับมือท่านอ่ะเจ๋งสุดๆ
ของแท้แน่นอน...
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2552, 12:26:12 »
สมัยนี้ทำกันได้นะครับ ไม่กลัวนรกกันจริงๆ เลย บรรณาธิการหนังสือก็ไม่มีความรับผิดชอบ เฮ้อ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2552, 03:33:36 »
ของแท้ต้องที่วัดสามง่ามที่เดียว (บนกุฐิหลวงปู่) ชัวสุดครับ

เงินก็เข้าวัด สบายใจ ได้บุญ

:114: