ผู้เขียน หัวข้อ: ผีลูกกรอก ใครอยากรู้จักเชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 12452 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผีลูกกรอก โดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซัง อุทัยธานี

ผู้ถาม : หลวงพ่อค่ะ ลูกกรอกกับผีเหมือนกันไหมค่ะ ?

หลวงพ่อ : ลูกกรอกกับผีธรรมดานี่ไม่เหมือนกัน ลูกกรอกมันมีสภาพกึ่งผีกึ่งเทวดา จะเป็นเทวดาก็เป็นไม่ได้เต็มที่ จะถือเหมือนผีธรรมดาก็ไม่ได้ เพราะพวกนี้มีศักดิ์ศรีสูงกว่า มีอำนาจมาก

ผู้ถาม : แล้วที่เห็นว่าเป็นเด็กล่ะค่ะ ?

หลวงพ่อ : ตามธรรมดาผีไม่มีเด็ก แต่ที่เห็นว่าเป็นเด็กนะ เขาทำให้ดู

ถ้าผีจริงๆไม่มีเด็ก มันจะเป็นหนุ่มเป็นสาวกันหมด แก่ก็ไม่มี ถ้าเราเห็นภาพคนแก่ แสดงว่าเขาตายเมื่อตอนแก่ นั่นเขาแสดงภาพให้ดู

ผู้ถาม : ลูกกรอกจะมีชีวิตอยู่นานไหมคะ  

หลวงพ่อ :มันเป็นไปตามกำลัง แต่ว่าเวลาเขามี บางทีก็ถึง20ปี ก็ไม่นานนัก

ผู้ถาม : ถ้าหากว่าบ้านมีลูกกรอกแล้วจะทำอย่างไรดีค่ะ ?  

หลวงพ่อ : ถ้ามีลูกกรอกจริงๆ ก็ควรจะรีบ ถวายสังฆทานให้เสียเลย มีพระพุทธรูปองค์หนึ่ง ผ้าไตรชุดหนึ่ง ถ้าหากว่าทำอย่างนี้แล้ว พวกหมอเรียกไปไม่ได้ ถ้าไม่งั้นเผลอไม่ได้มันเรียกไป ถึงแม้ว่าเราจะไม่บอกให้รู้ แต่ว่าพวกนี้มันมีผีเป็นสื่อ มันเที่ยวควานหา  

ขอบคุณข้อมูลจากทีมงานเว็บพลังจิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 02:09:25 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: ผีลูกกรอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 02:00:20 »
หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เคยช่วยลูกกรอก

ลูกกรอกมีที่ไหนที่นั่นรวย ถ้าเลี้ยงถูกต้องนะ ถ้าทำดีเฮง !

แต่ก็ต้องระมัดระวัง ถึงจะเป็นสัตว์แต่จิตวิญญาณเป็นคน ก็ต้องรีบถวายสังฆทานเหมือนกัน ถ้าไม่รีบทำก็ถูกขโมยไป มีอยู่บ้านหนึ่ง พอดีขึ้นไปบนบ้านเขา เขาก็เลยให้นอน พอตกดึกตีสอง ได้ยินเสียงเหมือนกับเด็กคราง ร้องเหมือนกับถูกมัดถูกทรมาน เราก็แปลกใจ เอ...เสียงที่ไหนหว่า ?

ทีแรกคิดว่าคนธรรมดา เพราะว่าลูกตัวเล็กๆเขามีอยู่ มองไปดูเห็นเขาหลับกันหมด อย่างนี้มันต้องไม่ใช่แล้ว เกิดสะดุดใจเอ๊ะ! ผีเล่นงานเสียอีกแล้ว ถ้าผีละก็สนุกละ เรื่องผีเรื่องเล็ก ไปดูมาเห็นเหมือนสภาพเด็ก แต่ว่าโตแล้วนะ แต่ว่าถูกมัดและถูกบังคับ มียันต์ติดหน้า เลยถามว่า เอ็งเป็นใคร?

บอกว่าเป็นลูกบ้านนี้ เขาเรียกลูกกรอก มีสถานที่อยู่ตรงที่นั้น เราก็เดินไปดูมีเปลมีที่นอนทำสวย ก็ถามว่า ทำไมต้องมาร้อง ทำไมถึงถูกมัด ? ด้วยอานุภาพของมัน ทำให้เห็นภาพคนที่เรียกไปมัดก็เลยคิดว่า เอ๊ะ ไม่เป็นเรื่อง พรุ่งนี้เช้าจะถามแม่เขาก่อน ตอนเช้าก็ถามแม่เขาว่า ที่นี่มีลูกกรอกหรือเปล่า เขาก็บอกว่ามีแต่หายไปนานแล้ว ถามว่าสมัยที่อยู่มีอะไรบ้าง สมัยที่อยู่ตอนกลางคืนจะมาหา มากอดมาปล้ำเหมือนกับเด็กๆ เวลานี้หายไปสัก3เดือนแล้ว เลยบอกเขาว่า

เมื่อคืนนี้เขามา แกถามว่าจะทำอย่างไง ไม่รูจะทำอย่างไงเหมือนกัน ไม่รูจะถามใคร เลยถาม ท้าวมหาชมพู ถามว่า ไงจัดการได้ไหม ท่านบอกว่า เรื่องเล็กๆครับ ให้แม่ไปจัดที่นอนให้เรียบร้อย ทำห้องนั้นให้สะอาด เอาน้ำหอมมาวางพรมไว้ให้หมด ถามว่าเมื่อไหร่จะมา ท่านบอกประเดี๋ยวมา ให้เขาเสร็จเสียก่อน พอทำเสร็จท่านบอก ให้สังเกตกลิ่นว่า แม่เคยใช้น้ำหอมอะไร น้ำหอมกลิ่นอะไรให้สังเกต

ทีนี้มาจริงๆ หอมฟุ้งทั้งบ้านเลย ไม่ใช่กลิ่นน้อยๆนะ ทั้งเรือนนี่ใครนั่งที่ไหนก็ได้กลิ่น แล้วแกก็บอกว่า ให้แม่รีบถวายสังฆทานด่วน ถวายสังฆทานก็มีผ้าไตรกับพระพุทธรูปองค์หนึ่ง ของอื่นจะมีหรือไม่ก็ตาม ให้แล้วทีหลังจะเรียกไปอีกไม่ได้ เพราะเป็นเทวดาแล้ว นี่ฉันเพิ่งรูตอนนั้น พอบอกเขาเขาก็จะจัดการให้ทันที

พอเขาให้เสร็จเรียบร้อยแล้ว รูปร่างแกก็สวยขึ้น ทีนี้เรียกไม่ได้แล้วหมดอำนาจ แต่ว่าคาถาของเขาจะเรียกได้ ประเภทกึ่งผีกึ่งคนหรือผีโดยเฉพาะ เรียกเทวดาไม่ได้

แต่ว่าเป็นเทวดาแล้ว ทุกอย่างมันอ่อนไปหน่อยนะ การให้คุณโทษอ่อนไปหน่อย เพราะว่าเทวดาเป็นผู้ใหญ่ โกงเขายาก เทวดาโกงเขาไม่ได้ ถ้าลูกกรอกละ เอาทุกท่า ทีนี้ไอ้พวกที่เรียกไปก็ใช้บังคับ ใช้ให้เกิดคุณแก่มัน แต่ว่าจะใช้ให้ไปเข้าคน ไปทำร้ายคน อย่างนี้เขาไม่ทำ เขาเอาไปหาลาภ พวกนี้มีลาภแต่ก็ดุนะ ถ้าบ้านไหนมีลูกกรอก ผีอื่นเข้าไม่ได้ นอกจากผีดีเข้าได้ ถ้าไม่ดีเข้าไปล่อแหลกหมด วิ่งหางชี้ไปตามกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 02:00:48 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ผีลูกกรอก ใครอยากรู้จักเชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 02:20:21 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่น่าสนใจมากๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผีลูกกรอก ใครอยากรู้จักเชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 02:21:29 »
ขอบคุณสำหรับความรู้และข้อมูลมากครับ  :001:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 02:50:02 »
ไม่มีผีแก่ ...  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 03:48:31 »
ข้อมูลแน่นปึ้กค่ะพี่ต่าย...ได้ความรู้มากมาย ขอบคุณค่ะ...

" มีที่ไหน รวยที่นั่น " ชอบคำนี้ค่ะ..อิอิ

เคยเห็นแบบที่เป็นตัวเด็กทารก

ไม่ทราบว่าลูกกรอกตนนั้นเป็นเด็กหรือว่าเป็นผู้ใหญ่ล่ะคะนั้น...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 04:38:06 »
ก็อยากเลี้ยงบ้างนะครับ แต่กลัว  :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 05:59:11 »
ถ้ามีเค้าอยู่ด้วยแล้ว

ก็ให้เค้าอยู่อย่างสุขสบายทำแต่สิ่งดีๆเถิดค่ะ

อย่าต้องให้เค้าไปทำอะไรไม่ดีเลย

ขนาดเค้าเป็นลูกกรอกกึ่งผีกึ่งเทวดา

เค้ายังมีจิตสำนึกเลือกที่จะทำแต่สิ่งดีเลย

เราล่ะ เกิดเป็นคนทั้งที..คิดที่จะเลือกทำความดี ละเว้นความชั่วหรือยัง??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 05:59:40 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:07:51 »
เย้ย... เอาผีลูกกรอกเลยเรอะ... แง่ม แง่ม... ลูกกรอก... กะเงิน.. คู่กานนน แรงได้ใจ

ลูกกรอกเทวฤทธิ์.. ของป๊าถึงดังได้ใจ! ...เพราะแรงงงงง ด้วยประการฉะนี้...

เอ๊ะ แล้วลูกกรอกจะกินตัวไหมคะน้องเณรฯ
:009:

ปล. วันนี้โดดงานถึงบ้าน ถึงได้โพสได้ เน็ตที่ทำงานเข้าบางพระมะได้แย้ว แย่จัง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 06:08:49 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:22:52 »
เรื่องราวดีๆ ขอบคุณครับ ต่าย

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:50:31 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูล ครับผม  น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ vanilla

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 06:57:09 »
ใจครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:02:16 »
ขอบคุณมากครับท่าต่าย ผีลูกกรอกได้ยินประสบการณ์เหลือเชื่อมาบ้างครับ เล่นทำเอาหลอนเชียวแหะๆ น่าสนใจมากครับ  :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:29:13 »
ได้ความรู้มากครับ :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:45:17 »
ขอบคุณครับพี่ต่าย ได้ความรู้เรื่องนี้เพิ่มขึ้นมากเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:16:49 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับท่านต่าย

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:19:47 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่านเณรน้อย    :053:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 05:17:47 »
ขอบคุณข้อมูลดีดีด้วยนะครับ แบบว่าชอบเลย น่าจะเฮี้ยนน่าดู :053:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 10:20:43 »
น่าสนไปหาลูกกรอกมาเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนเล่นลูก  ดีกว่าซื้อของเล่นเป็นไหน ๆ  :095: :095: :095:

ขอบคุณครับ ......
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 11:38:09 »
 กราบนมัสการหลวงพ่อฤๅษีลิงดำครับ

ท่านเณรน้อยเส้าหลิน มากครับ สำหรับบทความดีๆ :016:

พึ่งทราบเหมือนกันครับ ว่าผีไม่มีแยกว่าเป็นผีเด็ก ผีแก่...

....เห็นมีแต่ผีแก่ ที่เป็นผีปอบ....

...ไม่เคยเห็นผีเด็ก เป็นผีปอบซะที  16;....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 11:40:42 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 12:23:34 »
 :053:ขอพรบมือให้กับเณรน้อยเส้าหลินนะครับที่ไปหาข้อมูลมาให้อ่าน ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2552, 01:29:28 »
อ่านแล้วสนุกดีครับ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆครับ
เพิ่งทราบรายละเอียดเหมือนกัน
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 12:46:18 »
 :053:ขอบคุณกับการนำข้อมูลดีๆมาให้ศึกษาครับท่าน :053:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 10:31:13 »
ได้ความรู้ดีครับพี่น้อง

มีบทความดีๆเกี่ยวกับแนวนี้ก็เอามาลงอีกนะครับ

ผมชอบอ่าน :016: :015: