ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาดูพระปิตตาเนื้อที่แตกต่างกันไป 4 เนื้อครับ  (อ่าน 3923 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เริ่มต้นด้วยของหลวงพ่อเปิ่น ครับ องค์แรกเนื้อเทียนชัยฝังพลอยครับ ดูสวยซึ้ง

พระปิดตาองค์นี้ สร้างเมื่อหลวงปู่อายุ 72 พรรษา คือปี พ.ศ. 2537ครับ
...
องค์ต่อมา ก็ของหลวงพ่อเปิ่นอีกล่ะครับ เป็นเนื้องาแกะรุ่นแรกครับฝีมือช่างล้านครับ

...
องค์ต่อมาเราไปทางทิศตะวันตกกัน หลวงพ่ออุตตมะครับ วัดวังวิเวกการาม เป็นพระปิดตาลอยองค์เนื้อผงยุคเก่า สังเกตจากเนื้อพระดูแห้ง หนึบๆ น่าจะสร้างประมาณซักปี 252....ประมาณนี้ล่ะครับ

...
องค์สุดท้าย เราล่องใต้กันครับ เป็นพระปิดตาพังพระกาฬเนื้อโลหะผสม รุ่นโครตเศรษฐี ที่เมื่อก่อนดังเป็นพุแตกยังไงล่ะครับ พระปิดตาองค์นี้สำหรับแจกผู้ที่ไปร่วมพิธีครับ

...
วันนี้นำมาให้ชมเพื่อการศึกษาแค่นี้ก่อนนะครับ  มิได้ :069: :069:เป็นการโอ้อวดแต่ประการใดนะครับ :001: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 10:02:39 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
 :016:สวยทุกองค์เลยครับ
แต่ชอบสุดคือองค์งาแกะอะครับ โดนใจเลย :015:
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดเลยครับพี่หอมเชียง.... :016:

....ขอบคุณมากนะครับที่นำมาแบ่งปันให้ชม....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามจับใจเลยครับ ขอบพระคุณที่นำมาให้ชมครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยทุกองค์เลยครับท่าน :015: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แจ่มมากมายครับพี่หอมเชียง  :027:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สวยงามมากครับ ท่านหอมเชียง ชอบเนื้องาแกะครับ ไม่ทราบว่าปีไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามทุกองค์เลยคะ พี่หอมเชียง
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะคะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงานมากเลยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ  ชอบทุกองค์เลย :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับท่านหอมเชียง ชอบงามากเลยครับ สุดยอด  :016: