ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากถึงหลายๆท่านครับ ไม่มากก็น้อย..  (อ่าน 1346 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

บรรยายด้วยภาพนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 06:32:43 โดย นักเลงพระ »

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
ตอบ: ขอฝากถึงหลายๆท่านครับ ไม่มากก็น้อย..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 07:44:59 »
ขอบคุณมากคับสำหรับข้อคิดดีๆๆ
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอฝากถึงหลายๆท่านครับ ไม่มากก็น้อย..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 08:15:09 »
ขอขอบคุณสำหรับ ข้อคิดดีๆๆครับ..

จะลองเอาไปไช้ปรับปรุงตัวเองครับ

แรกๆๆผมก็ยัง บังคับจิต บังคับปากตัวเอง

แต่บางครั้งก็หลุด ปากเพราะลืมตัว

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:32:11 »
ขอบคุณที่นำมาให้ได้อ่านนกันนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:50:58 »
ขอบคุณครับ... :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:58:41 »
ข้อคิดดีมากเลยขอบคุณครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:42:24 »

ผู้ที่แสวงหามิตรที่ไม่มีความด่างพร้อยเลย

จะไม่มีมิตร
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]