ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดเหรียญ ลพ.เปิ่น รุ่นนี้หน่อยครับ  (อ่าน 882 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ
ผมได้มาตอนผมลาสิขาบท เมื่อประมาณปี 48

ผมอยากทราบว่า...

1.เหรียญรุ่นนี้มีกี่เนื้อ
2.จัดสร้างปีไหน
3.วัตถุประสงค์การจัดสร้างคืออะไรครับ

ในรูปไม่ใช่เหรียญที่ผมได้มานะครับเป็นภาพจากท่านโองการยันนะรังสี เอามาโพสไว้แล้วผมเอามาลงอีกที

เหรียญที่ผมได้มารู้สึกว่าเนื้อจะดำๆ เหมือนพวกเนื้อนวโลหะอะครับ

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ
 :074: ไม่มีใครรู้เลยหรอเนี่ย  ศิษย์วัดบางพระไปไหนกันหมดล่ะค๊าฟฟฟช่วยบอกผมทีค๊าฟฟฟฟท่าน  :063: