ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรืองสักยันต์ วัดนางเหลียว ลำปางครับ  (อ่าน 2045 ครั้ง)

ออฟไลน์ arayaza504

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีครับผมเป็นน้องใหม่ครับ ผมสนใจสักยันต์กับหลวงพี่ญาครับ คือ เปิดสักเวลาไหนครับ แล้วค่าครูเท่าไหร่ครับ น่าจะประมาณวันที่ 18-19 จะเข้าไปครับ ขอบคุณครับ  :005:

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับท่านพี่ปรกติหลวงพี่ญาท่านก็จะอยู่วัดไม่ค่อยไปไหนช่วงเช้าหลังจากฉันเช้าก็ ตกราวๆๆ 9.00น-11.00น. ช่วงบ่ายเริ่ม 14.00นเป็นต้นไป เพราะท่านจะพักผ่อนหลังเพล นั่นต้องขึ้นกับว่าท่านพี่จะต้องการลงอักขระยันต์เน้นด้านใด  หากเป็นด้านเมตตา ให้ไปหาท่านวันจันทร์ เพราะเป้นวันเด่นด้านเมตตา  หากเน้นด้านคงกระพันชาตรี มหาอุตถ์ วัน อังคารกับเสาร์ แรง มั่นคงนักแล  แต่ปีนี้ วันอังคาร เสียครับเป็นวันโลกาวินาศ ก็คงต้องวันเสาร์สถานเดียว ส่วนค่าครูก็แล้วแต่ ยันต์ เพราะราคาแต่ละยันต์เท่าที่ผมเห็นเขียนไว้บนกระดานราคาไม่เท่ากันครับ หากเป็นไปได้แนะนำวันเสาร์ที่ 20  เจ๋งเลยครับ และตามตำราพิธีไสยเวทย์โบราณ เวลาที่เขาจะทำพิธีกรรมด้านของขลังต่างๆๆให้ขลังแรง เขาจะใช้ฤกษ์เพชฌฆาต ซึ่งผมก็พอได้เรียนด้านโหราศาตร์ไทยโบราณมาบ้างนิดหน่อย ผมก็ลองดูช่วงฤกษ์เพชฌฆาตวันเสาร์ 20 เมษายน 2556 ให้แล้วจะอยู่ที่ช่วงเวลา 10.28-10.36 น. ตอนเช้า  ซึ่งหากจะเริ่มทำพิธีให้ได้ แรงแบบโบราณ ก็ให้เริ่มทำพิธีช่วงเวลาดังกล่าว   ผมก็แค่อยากช่วยเหลือท่านพี่ตามกำลังความสามารถเท่าที่ผมมีส่วนท่านพี่จะคิดเห็นประการใดก็ ต้องขึ้นอยู่กับตัวท่านพี่เองครับผมโชคดีครับ  ของดี +ฤกษ์ดี  แรงแน่นอนตามแบบอย่างโบราณที่เขาใช้ทำสืบๆๆต่อกันมา