ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับผมมีเรื่องอยากถามค้าบบเรื่องหนุมานอ่ะคับ  (อ่าน 2944 ครั้ง)

เด็กๆเองอ่ะคับพี่

• บุคคลทั่วไป
พี่คับ ผมอยากรู้ว่า หนุมาน ตัว 8 กะตัว 9 อันไหนจะแรงกว่ากันอ่ะคับพี่

คือตอนนี้ผมเลือกไม่ถูกอ่ะคับ

พี่คนที่ไปสักมาแล้ว หรือเก่งแล้ว

ช่วยบอกผมทีน่ะคับ

จะเป็นพระกรุณาอย่างสูง

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
[size=36pt]ที่วัดบางพระเค้าไม่เรียกเป็นตัวหรกครับเค้ามีชื่อเฉพาะครับเช่น หนุมานเชิญธง หนุมานท้ารบ เป็นต้นครับ[/size]
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
รู้สึกว่า  หนุมานตัว9  ตัว 10 อารายของคุณอ่ะ ก้อมีนะครับแต่มะช่ายที่นี่ครับ  มีแต่ที่สำนัก  อ.หนู  กันภัย  ปทุมธานีอ่ะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ถูกแล้วครับที่วัดบางพระเขาไม่เรียกเป็นตัวครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หนุมาน ตัวที่ 9 แรงสุด เป็นจ้าวแห่งหนุมาน แต่ต้องไปสักกับ หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี นะครับ วัดบางพระเราไม่มี ตัวที่ 9
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เรื่องหนุมาน วัดบางพระ
..ขอบอกว่าไม่เรียกเป็นตัว แบบ สำนัก อื่น คราบ...
..จะมีชื่อเฉพราะ ตัวเลย..ส่วยใหญ่แล้วจะเรียกกันตามรูปเลยคราบ ..แต่ไม่เรียกเป็นตัว..แบบที่อื่นโปรดอย่าเข้าใจสับสนกับที่อื่นคราบ..
..ที่ วัดบางพระ มี่ชื่อ แต่ละตัวแตกต่างกันคราบ..โปรดเข้าใจ..
..แน่ะเพิ่มอีกนิดคราบ หนุมาน ที่ สักยันต์ ที่ วัดบางพระ ทุก ตัวจะลง  หัวใจหนุมาน เหมือนกัน ทุกตัวคราบ ไม่ได้แต่กต่างกันเลย จะแต่กต่างกันก็ที่รูป  คราบ ..
..แต่ยังใช้ หัวใจ หนุมาน ตัวเดิม คราบ..
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ถูกต้องครับ :015: