ผู้เขียน หัวข้อ: Follow me (1) : บรรยากาศสักยันต์ หลวงพี่หนึ่ง และ อาจารย์หนวด วัดบางพระ  (อ่าน 15933 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เมื่อวานนี้ ( 23 มิ.ย. ) พวกเรา 4 คน พี่น้อง รวมกลุ่มกันไป วัดบางพระ
ด้วยความคิดถึง บรรยากาศวัด, เข็มสักยันต์ ของพระอาจารย์ และ ครูบาอาจารย์ ทุกท่าน
เมื่อมาถึงวัด ตรงไปกราบ หลวงปู่เปิ่น และ หลวงพ่อสำอางค์ เพื่อเป็นศิริมงคล

หลังจากนั้น ได้เดินทางไปกราบ หลวงพี่ญา และ สักยันต์ กับ พระอาจารย์หนึ่ง

ท่านเอ็กซ์ ท่านโจรสลัด ยกพานครู

ท่านเอ็กซ์ สัก เป็นคนแรกค่ะ

เสร็จแล้ว ยันต์ลิงคลาน ค่ะ

ท่านโจรสลัด

ยันต์จิ้งจกคู่

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สี่หนุ่มแห่งวัดบางพระครับ  16;

ลงรูปไม่ปรึกษา นี่ถ้าสมาชิกเข้ามาใช้งานเว็บบอร์ดเราน้อยลง ใครจะรับผิดชอบเนี่ย  05;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ ได้ของดีมาอีกแล้วนะท่าน

:114:

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
เสร็จจากกุฏิหลวงพี่ญา เดินทางไปกุฏิหลวงพี่ต้อย
เนื่องจากหลวงพี่ต้อยติดนิมนต์ จึงรอสักกับ อ.หนวด

เมื่อวาน คนเยอะมากค่ะ...นั่งรอสักตั้งแต่สาย กว่าจะได้สักประมาณ 6 โมงเย็น
แต่ อ.หนวดใจดีมาก ท่านเมตตาสนทนาด้วย ได้ความรู้มาเยอะเลยค่ะ กราบขอบพระคุณ อ.หนวด มากค่ะ

อ.หนวด กำลังสักให้ ท่านเอ็กซ์ ค่ะ

สัก คำว่า พ่อแม่ เป็นอักขระ ที่ ไหล่ขวา และ ไหล่ซ้าย

อักขระล้อม

อ.หนวด กำลังสักให้ ท่านโจรสลัด ค่ะ
ต้องช่วยกันดึงหลายคน  ท่านโจรสลัดขาให
ญ่  
:095:

ยันต์หนุมานเกี้ยวนางเบญจกาย   สวยมากค่ะ   08;

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอว  ทั้งสองคนเจอแต่ตำแหน่งจี๊ดๆทั้งนั้นครับ บริเวณรักแร้กับต้นขาด้านหลัง ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้ครับ  อึดกันจริงๆ

ต้องขออภัยท่านอาจารย์หนวดด้วยครับที่ศิษย์ต้องกลับก่อน ติดธุระจริงๆครับ

คราวหน้าจะไปเบิ้ลเลยครับ

(วาแต่น้องโจรครับ กระแตเรียกพี่เลยนะนั่น)  :095:

• ผู้ดูแล
ช่วงที่รอสัก มีคุณลุงท่านหนึ่ง มาสักกระหม่อม กับ อ.หนวด
เลยขออนุญาติ คุณลุง นำรูปมาให้พี่ ๆ น้อง ชาวเวปบอร์ด วัดบางพระ ชมกันค่ะ
คุณลุงใจดี อนุญาติให้ถ่ายภาพ มาแบ่งปันกันชม กราบขอบพระคุณคุณลุงด้วยค่ะ

อ.หนวด กำลัง สักกระหม่อมให้คุณลุง ค่ะ

ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า

แมงมุม และ เต่า ปลุกเสก เป็นเข็มกลัด ได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่ญา ค่ะ
กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ที่เมตตา มาตลอด

ยังไม่จบเท่านี้นะคะ
ไว้ติดตาม  Follow me (2) : all day at Wat bangpra นะคะ  

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ อยากไปด้วยจัง............อนุโมธนาด้วยนะครับ

นี่แหละ วัดบางพระเรา ครับ  :015: ขอบคุณสำหรับรูปภาพดีๆด้วยนะครับ

ยันต์สวยงามที่สุดแล้ว ครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   ขอบคุณสำหรับภาพข่าวมากครับ ...  กดกันไปซะหลายพานเลยหรือ... :005: ยันต์สวยงาม ๆ ทั้งนั้น... :015:

ผมก็ตั้งใจไว้เหมือนกัน ว่าจะสัก คำว่าพ่อ...แม่ไว้เหมือนกัน...เพราะท่านเป็นผู้ให้ชีวิตเรามา... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 05:01:49 โดย DEKDOY »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณบล๊อคจากหลวงพี่ญา ที่ทำให้มีลายนี้บนร่างกายผม

และขอบพระคุณอาจารย์หนวด ที่เมตตาสักให้ผม หลังจากไม่ได้สักใครมานาน

และขอบคุณพี่เอ็ก และพี่อีกคนนึง ที่มาช่วยดึงนะครับ ขอบคุณครับ ....  :114:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ...

ได้รับเมตตาจาก อ. ทุกท่านเช่นเคย...

ลายยันต์ของวัดบางพระสวยงาม พุทธคุณสุดยอดอยู่แล้วครับ...

ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ketchan

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - ketchan@hotmail.com
อยากได้ ยันต์หนุมานเกี้ยวนางเบญจกาย บ้างจังเลยครับ สุดยอดมาก  :054:
คุณพระฤาษีผู้ประสิทธิ์ประสาท ครูผู้รู้สมเวทและสมยา สรรพยา
สรรพคาถา สรรพมนต์ตรา มหายันต์ และอาคมเธอเสด็จทุกสถาน
ข้าพเจ้าจะขอนมัสการกร

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
วันนั้นผมก็ไปครับ ได้คุยกับ น้อยมาก แต่ก็ ดีใจ ที่ เจอ นะ ครับ  :016:

คงจะจำผมได้ นะ ^^

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..ดูแล้วคิดถึงวัดบางพระจังเลยค่ะ...

ต้องชวนพี่ ๆ ไปกันซะหน่อยแล้ว...

ขอบคุณพี่เปรี้ยวมากนะค่ะที่นำภาพมาฝากกัน ทำให้หนูอยากไปนะค่ะ... :015:

ไปคราวนี้ต้องเอาเสือลงเขาให้ได้...อิอิ
:095: :095:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามมากครับ :053:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณ ที่นำเสนอ ครับ ยินดีด้วยครับ   :001:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
     สวยมากๆครับน่าอิจฉา ว่าแต่ท่าน jo ไม่เอาบ้างเหรอครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพนะครับ ยินดีกับทุกๆท่านด้วยนะครับได้แต่ละอย่างงามๆกันทั้งนั้นเลย ไว้เจอกันครับ  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สี่หนุ่มแห่งวัดบางพระครับ  16;

ลงรูปไม่ปรึกษา นี่ถ้าสมาชิกเข้ามาใช้งานเว็บบอร์ดเราน้อยลง ใครจะรับผิดชอบเนี่ย  05;
สี่หนุ่มหรือครับ หรือผมตาฝาดครับ อิอิอิ แซวเล่นน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
     สวยมากๆครับน่าอิจฉา ว่าแต่ท่าน jo ไม่เอาบ้างเหรอครับ

พอดีรอจนเย็นแล้ว ลูกศิษย์ยังหนาแน่นน่ะครับ เลยต้องขอลาอาจารย์กลับก่อนมีธุระต่อน่ะครับ ต้องขอโทษที่ทำให้พลาด อดเห็นขาอ่อน  16;

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

พอดีรอจนเย็นแล้ว ลูกศิษย์ยังหนาแน่นน่ะครับ เลยต้องขอลาอาจารย์กลับก่อนมีธุระต่อน่ะครับ ต้องขอโทษที่ทำให้พลาด อดเห็นขาอ่อน  16;

ตีแบต กับสาวๆ สนุกไหม เฮีย ....  :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อบอุ่นครับ ไปวัดพร้อมหน้า พร้อมตากันแบบนี้ เรียกว่า เจ็บก็เจ็บด้วยกัน   :095: :095:

ได้ของดีก็ได้ด้วยกัน   ดูเป็นกันเองดีครับ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงามครับ....ของท่านอาจารย์หนวดงามจับใจครับ.............. สวัสดี :114: :114: :114:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งค่ะ

คราวก่อนพระอาจารย์เมตตาพระลักษณ์หน้าทองมาให้ ระบมไปหลายวัน - -'

ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาให้ชมนะค่ะ
เห็นแล้วอยากไปวัดจริงๆ เลยค่ะ

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าหลวงพี่หนึงอยู่กุฏิไหนครับ ผมอยากไปกราบท่านน่ะครับใครรู้ช่วยบอกหน่อย

• อัฏฐมะ
อยากทราบว่าหลวงพี่หนึงอยู่กุฏิไหนครับ ผมอยากไปกราบท่านน่ะครับใครรู้ช่วยบอกหน่อย

อยู่กุฏิเดียวกับหลวงพี่ญา นะที่ผมไปสักมาอ่ะครับ ....  :114:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพดีๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีกับพี่เอ็กซ์ และท่านโจรด้วยนะครับ :053:
ขอบคุณพี่นาวมากนะครับสำรับภาพบรรยากาศดูแล้วอบอุ่นดีครับ
:054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เปรี้ยวมากๆค่ะสำหรับรูปถ่ายที่แบ่งให้ได้ชมกัน

แหม่..อึดกันมากมายเลยนะคะสำหรับท่านโจรสลัด และพี่เอ็กซ์
อยากจะบอกว่า...ยันต์หนุมานเกี้ยวนางเบญจกาย  สวยงามและมีสง่ามาก
ลายใหญ่ด้วย(เอ๊ะหรือขาใหญ่ :095:) อ่ะล้อเล่งน่า

เข็มกลัดที่หลวงพี่ญาเมตตามา สวยมากค่ะ ยินดีกับทุกท่านด้วย :053:

ปล. หนูอยากไปด้วยง่า..งุงิๆๆ :065: :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
 :080:ยันต์ที่โคนขาสวยมากเลยอ่ะ  :053: :053: :053:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
หนุมานเกี้ยวนาง น่าสนใจมาก  :095:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แต่ละคนได้ของดีๆงามๆทั้งนั้นครับพี่น้อง
หุๆ หนุมานเกี้ยวนางนี่ ได้ทั้งบนบกและในน้ำเลยนะเพื่อน
คราวก่อนได้เกี้ยวนางสุวรรณมัจฉา คราวนี้ได้นางเบญจกาย
เหอๆได้ทั้งเงือก ทั้งยักษ์ ส่วนพี่เอ็กลิงคลานสวยมากๆเลยครับ
หุๆคุ้นๆนะเนี่ย ลิงคลานตัวนี้ อิอิ :002:
ขอบคุณพี่นาวและเฮียโจ้มากๆครับ ที่ทำให้เราได้มีโอกาสรับชมรูปสวยๆกัน

ปล พี่เอ็กอีกหน่อยก็คงเป็นนายซัมซุงสองแหงมๆ นี่ลามมาข้างหน้าแล้ว :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับรูปสวยจริงๆ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ คิดขึ้นมาก็อยากไปกราบอาจารย์ที่วัดครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ชอบ ยันต์หนุมานเกี้ยวนางเบญจกาย    มากเลยครับ

งดงามมากเลยครับ

:032:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ยันต์งามมากๆ...เยี่ยมจริงๆครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ยันต์แต่ละท่านนี้เจ๋งๆ ทั้งนั้น  :015:

แต่ลุงที่สักกระหม่อมนี้ คงเจ็บสุดๆ

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นบรรยากาศ แล้งคิดถึงวัดและพระอาจารย์มากมายครับ ขอบคุณครับ 16;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เมื่อวานนี้ ( 23 มิ.ย. ) พวกเรา 4 คน พี่น้อง รวมกลุ่มกันไป วัดบางพระ
ด้วยความคิดถึง บรรยากาศวัด, เข็มสักยันต์ ของพระอาจารย์ และ ครูบาอาจารย์ ทุกท่าน
เมื่อมาถึงวัด ตรงไปกราบ หลวงปู่เปิ่น และ หลวงพ่อสำอางค์ เพื่อเป็นศิริมงคล

หลังจากนั้น ได้เดินทางไปกราบ หลวงพี่ญา และ สักยันต์ กับ พระอาจารย์หนึ่ง

ท่านเอ็กซ์ ท่านโจรสลัด ยกพานครู

ท่านเอ็กซ์ สัก เป็นคนแรกค่ะ

เสร็จแล้ว ยันต์ลิงคลาน ค่ะ

ท่านโจรสลัด

ยันต์จิ้งจกคู่

ยินดีกับทุกท่านนะครับที่ได้ของดีกลับมาด้วย
แต่.....เอ็กช์เอ๋ย ไม่ได้เจอกับแป๊บเดียวตัวเขียวไปเยอะเลยนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2552, 08:17:26 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
โดนท่านแอ็ค ทิ้งไปไม่เห็นฝุ่นแร๊ะ เฮ้อออออออ 42;

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าไปครั้งหนึ่งสัก2พระอาจารย์ได้หรือเปล่าครับ เพราะผมอยู่ไกลเลยอยากไปต้องเอาให้คุ้มน่ะครับ ผู้รู้ช่วยบอกที่น่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากทราบว่าไปครั้งหนึ่งสัก2พระอาจารย์ได้หรือเปล่าครับ เพราะผมอยู่ไกลเลยอยากไปต้องเอาให้คุ้มน่ะครับ ผู้รู้ช่วยบอกที่น่ะครับ

...ได้ครับ อยากได้หลายๆลายยันต์ ก็เดินไปสักกับพระอาจารย์ท่านอื่นบ้าง ก็ได้ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ใด้ยันต์สวยๆกันทั้งนั้นเลย อาจารย์ท่านเมตตาแก่ คณะลูกศิษย์ ทุกท่าน ครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ยังไม่เคยสักยันต์กับพระอาจารย์หนึ่ง และอาจารย์หนวดเลยครับ ต้องไปขอความเมตตาบ้างแล้ว

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีกันอีกแล้ว :015: