ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องยันต์ 5 แถว ค่ะ  (อ่าน 14642 ครั้ง)

ออฟไลน์ pinkygirlink

• ปฐมะ
  • *
เรื่องยันต์ 5 แถว ค่ะ
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:50:30 »
คือ อยาก สัก ยันต์ 5 แถวมาก ๆเลย

มีที่อื่นอีก มั้ยค่ะ นอกจากอาจารย์หนู

บ้านอยุ่ แถว บางนา อ่ะคะ มีที่ไหนใกล้ ที่สุด

ช่วยบอกทีนะคะ

ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: เรื่องยันต์ 5 แถว ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:55:21 »
วัดบางพระของเราก็มีครับ
จริงๆผมเห็นมีกันหลายที่
ยันต์นี้แทบจะเป็นยันต์หลักๆของสำนักสักส่วนมากไปเสียแล้ว
เพราะใครๆต่างก็อยากได้ บางคนอยากได้เพราะศรัทธา บางคนอยากได้
เพราะเป็นกระแสแฟชั่น ก็ว่ากันไปครับนาๆจิตตัง อยู่บางนา
มาวัดบางพระได้ไม่ยากหรอกครับ บ้านผมอยู่ประเวศ ก็ยังมาวัดบางพระ
บ่อยๆครับ  :001: ลองศึกษาดูเรื่อยๆก่อนก็ได้ครับผม
เรื่องของการสักยันต์จริงๆแล้วเป็นอีกศาสตร์หนึ่งที่น่าสนใจและก็หาคนที่ศึกษาอย่างจริงจังได้น้อยมากๆๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 02:07:15 »
ครับ สองล้อจากกรุงเทพฯมาที่วัดบางพระชั่วโมงครึ่งเองครับ...

ถ้าเป็นรถยนต์ผมว่าคงประมาณชั่วโมงนิดๆครับ...

ปล.ตามที่"ท่านก๊อต"แนะนำเลยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 02:22:09 »
ลองมาทำความคุ้นเคยกับวัดบางพระดูครับ อาจได้อะไรดีดีกลับไป

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:39:30 »
ก็ต้องถามตัวเองก่อนอะคับว่าอยากสักเพราะอะไร..นับถือหรือกะแส
เพราะเท่าที่ผมสักมา อ.เขาบอกว่ายัน 5 แถว เป็นยันต์ที่ดี ถ้านึกไม่ดีเข้าตัวคับ
วัดบางพระก็มีคับ อ.เอื้อ วัดหนองอ้อ ราชบุรี ก็มีคับ มีหลายที่คับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:48:34 »
ยันต์5แถว ไม่รู้จัก     รู้จักแค่ กระทู้เจ็ดแบก ...  :089:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 08:09:35 »
แล้วได้ลองถามตัวเองมั้ยครับว่าทำไมอยากได้ "ยันต์ 5 แถว" ลองหาข้อมูลหรือยังครับว่ามันคืออะไร สักไปแล้วมันจะเป็นยังไง ดีร้ายอย่างไร

อยากแนะนำให้ศึกษาข้อมูลดูมากๆน่ะครับ ก่อนจะตัดสินใจมาสักครับ อย่างน้อยก็เป็นความรู้ติดตัวครับ คุณจะทำอะไรกับตัวเองโดยที่ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเป็นยังไงเลยเหรอ ? ไม่อยากให้ทำไปตามกระแส แฟชั่นครับ

แต่หากรู้อยู่แล้วตัดสินใจดีแล้วก็ขออภัย และขอสนับสนุนนะครับ เชิญที่วัดบางพระครับ ของพระอาจารย์ดีทั้งนั้นครับ ท่านไม่ให้อะไรที่เลวร้ายกับบรรดาศิษย์หรอกครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:30:26 »
อย่ายึดติดว่าจะหาที่ใกล้ๆเพื่อที่จะสะดวกไปสักเลยครับ เพราะยันต์จะติดตัวไปจนวันตาย ศึกษาแล้วตัดสินใจดูว่า ศรัทธาที่ไหน ก็ไปกราบตัวเป็นศิษย์ที่นั่น ยันต์ทุกยันต์มีพุทธคุณ ลองบอกวัตถุประสงค์ที่จะสักแล้วให้อาจาร์ยที่จะสักให้พิจรณา เมตตาลงให้ก็น่าจะดีน่ะครับ พุทธคุณของยันต์ หลักๆน่าจะมาจากตัวเราด้วยน่ะครับ เพราะผมคิดว่า คนไม่ดีมีของดี ก็จะไม่ได้รับการช่วยเหลือใดๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:55:33 »
คงจากคนรอบข้าง  เห็นเพื่อนๆ น้องๆ หลายคนดวงกำลังรุ่ง  พอดีกับจังหวะไปได้ยันต์ ๕ แถวมา  จากสำนักสุด HOT

คนรอบข้างไม่ทันสังเกตว่า ดวงดีก่อนสัก หรือสักแล้วดวงดี เห็นว่าเพื่อน ทำอะไรเฮงตลอด ก็เลยเอาซะหน่อยก็ดี

เรื่องสักยันต์ค่อยข้างละเอียดอ่อนครับ ทำได้ รักษาสัจจะคำครู ของดีย่อมหนุนนำให้เจริญก้าวหน้า

หากรับมาแล้ว ไม่รักษา ผิดคำครู  ก็มีแต่หม่นหมอง   ต้องศึกษาให้เข้าใจก่อนครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2552, 09:55:54 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 10:16:14 »
ที่วัดบางพระมีครับแต่ไม่ใช่5แถวที่คิด แต่เป็นกระทู้เจ็ดแบก กับฝนแสนห่า ครับซึ่งมีตั้งนานแล้วครับตั้งแต่หลวงปู่เปิ่นยังอยู่ครับ มาตอนหลังๆมีมาใหม่ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันหรือไม่ ขอให้ท่านคิดให้ดีๆก่อนจะสักนะครับ เพราะที่วัดบางพระเป็นตำราเก่าแก่ครับ แต่ที่มาใหม่ผมไม่ทราบครับ สวัสดี :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ศุภชัย

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 02:51:28 »
ขออนุญาติแนะนำครับ  ถ้าอยู่แถวบางนาลองไปหาอาจารย์เหน่งดูสิครับ  ท่านอยู่แถวอ่อนนุช 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 03:44:01 »
ต้องการพุทธคุณของยันต์ 5 แถว  หรือภาพยันต์ 5 แถว ล่ะครับ...

....พุทธคุณของยันต์ไม่จำเป็นต้อง เป็นภาพอักระที่เขียนเป็นแถว 5 แถวก็ได้นะครับ

เป็นยันต์อะไรก็ได้ ที่มีพุทธคุณตามที่เราคาดหวังในยันต์ 5 แถว....

...ถ้าต้องการเพียงภาพสิ่งที่เขียนเป็นแถว 5 แถว...

...สักที่ร้านไหนก็ได้ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:43:20 »
ได้เห็นคำตอบดีดีเยอะเลยนะครับผม  :114:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 08:03:04 »
ที่วัดบางพระก็มีนะครับ ยันต์ 5 แถว ถ้าขอพระอาจารย์ท่านก็สักให้ครับ ส่วนผมเป็นกระทู้เจ็ดแบกครับ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 10:39:38 »
อนุโมทนาครับ สำหรับคำชี้แนะที่ดีดีครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 03:19:17 »
สำนักแุุุถวพระโขนงก็มีนะครับ
รู้สึกเหมือนเคยเจอในกระทู้เก่าๆ
แล้วก็อาจารย์ชัย วัดลาดกระบัง 1

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 08:09:30 »
อย่ายึดติดว่าจะหาที่ใกล้ๆเพื่อที่จะสะดวกไปสักเลยครับ เพราะยันต์จะติดตัวไปจนวันตาย ศึกษาแล้วตัดสินใจดูว่า ศรัทธาที่ไหน ก็ไปกราบตัวเป็นศิษย์ที่นั่น ยันต์ทุกยันต์มีพุทธคุณ ลองบอกวัตถุประสงค์ที่จะสักแล้วให้อาจาร์ยที่จะสักให้พิจรณา เมตตาลงให้ก็น่าจะดีน่ะครับ พุทธคุณของยันต์ หลักๆน่าจะมาจากตัวเราด้วยน่ะครับ เพราะผมคิดว่า คนไม่ดีมีของดี ก็จะไม่ได้รับการช่วยเหลือใดๆครับ

ตามนี้เลยครับ......ขอให้มีความศรัทธาแล้วไปฝากตัวเป็นศิษย์เลย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 04:35:05 »
ยันต์เก้ายอด....และยันต์แปดทิศ.....เจ๋งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆความหมายดีมากมาย...ศึกษาให้ดี...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 04:55:20 »
แถวบางนาหรือ ครับ

ผมว่ามาวัดบางพระดีกว่าครับ แน่นอนที่สุดและอาจารย์ก็มีเมตตามากเลย

:114:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 06:25:48 »
ผมก็อยู่แถวอุดมสุขครับ แต่ไปวัดบ่อยจนแทบจะไปอยู่วัดได้เลยนะครับ พยายามสิครับอยากได้สิ่งที่ดีเราก็ต้องพยายามระยะทางมันอยู่ที่ใจครับ ถ้ามาวัดได้คงไม่ผิดหวังแน่นอนครับ 13;

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 06:49:20 »
ถ้าไม่ยึดติดกับสำนักแนะนำลองหาที่ใกล้ที่สุดครับแถวอ่อนนุช แต่ถ้าแนะนำให้ผมเลือกวัดบางพระหมดหัวใจครับ มีของดีให้ศึกษามากมายครับ เชิญชวนครับผม

ออฟไลน์ pinkygirlink

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 08:23:29 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ คะ

จะลอง ไป วัดบางพระดูนะคะ

^^ 

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 12:06:52 »
หลวงพี่นันวัดบางพระก็สัก5แถวได้ครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 12:36:56 »
วัดเราเรียกยันต์กระทู้ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 07:16:21 »
ขอนำรูปกระทู้เจ็ดแบก

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 08:23:24 »
เมื่อคืนเพิ่งมีกระทู้พิพาทเรื่องยันต์นี้และถูกลบไปแล้ว เหตุใดจึงมีการขุดกระทู้เดิมเรื่องยันต์นี้มาตอบอีกครับ มันดูแปลกๆน่ะครับ

ออฟไลน์ มัชฌิมา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 10:20:09 »
ขอโทษนะครับที่วัดบางพระ สักให้ตามรูปเลยใช่ป่าวครับ คือสักตามแนวนอน หรือสักตามแนวตั้งครับครับ รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ
[shake]ไม่มีความสุขใดเท่าการชนะใจตัวเอง[/shake][/glow]

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 10:27:39 »
อืม

แล้วแต่ศรัทธาของคนนะครับ

ศรัทธาที่ใหนไปที่นั่นของแบบนี้ติดตัวจนตาย

เป็นบุญเป็นกรรมร่วมกันมาครับ

อย่าคิดว่าไกล้ไกล  ไปตามแรงศรัทธาดีกว่า
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 12:42:37 »
จขกท. คงขีดเส้นใต้ได้รับคำตอบไปแล้วมั้งครับ ดีไม่ดีป่านนี้ คงได้ของดีไปแล้ว

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 06:15:15 »
ถ้าไม่ยึดติดกับสำนักแนะนำลองหาที่ใกล้ที่สุดครับแถวอ่อนนุช แต่ถ้าแนะนำให้ผมเลือกวัดบางพระหมดหัวใจครับ มีของดีให้ศึกษามากมายครับ เชิญชวนครับผม
หากเป็นย่านอ่อนนุช ก็อาจารย์เหน่ง อ่อนนุช

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 07:03:55 »
แต่ไม่อยากสักยันห้าแถวหรือไม่มั่นใจในการสัก
ผมแนะนำให้ไปหาวัตถุมงคลทีมียันห้าแถวก้อได้คับ
ผมเคยเหนมีคับ ถ้าจำไม่ผิดอาจารโด่ง วัดทุ่งเว้าท่านก็ทำนะ
พุทธคุณดี  พิธีดี เจตตนาดี ดีหมดทุกอย่างคับ
                   ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ auy

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 02:58:09 »
แนะนำ อิติปิโสแปดทิศค่ะ ที่วัดบางพระ กุฏิพระอาจารย์ต้อย

ออฟไลน์ yimyim

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 09:19:39 »
สวัสดีทุกท่าน

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ สนใจสัก ห้าแถว ศึกษามาพอสมควร เหลืออย่างเดียวที่ยังสงสัย
คือเรื่อง เข็มที่สัก สะอาด ปลอดภัยไหมคะ ต้องขออภัยหากเป็นการละลาบละล้วง รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วย
แล้วถ้าสนใจ ควรไปวันไหน เวลาได และต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าครูไหม

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 09:35:34 »

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ สนใจสัก ห้าแถว ศึกษามาพอสมควร เหลืออย่างเดียวที่ยังสงสัย
คือเรื่อง เข็มที่สัก สะอาด ปลอดภัยไหมคะ ต้องขออภัยหากเป็นการละลาบละล้วง รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วย
แล้วถ้าสนใจ ควรไปวันไหน เวลาได และต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าครูไหม

ขอบคุณค่ะ
ปลอดภัยได้ครับเข็มสักสะอาดแน่นอนครับ   ไปได้ทุกเมื่อถ้าว่างๆครับทางวัดมีครับค่าครู  (ยินดีต้อนรับครับ) :002: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2553, 09:39:05 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 11:45:14 »
ควรให้ค่าครูเท่าไหร่คะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:04:39 »
ควรให้ค่าครูเท่าไหร่คะ

คลิ๊กที่ลิงค์ข้างๆนี่มีคำตอบมากมายครับ   http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 12:05:15 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:44:20 »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลค่ะ แต่เอ...ตามข้อมูลบอกว่า อาจารย์จะเป็นผู้พิจารณาว่าควรจะสักอะไรให้เรา งั้นถ้าเราประสงค์อยากสักห้าแถวอย่างเดียวเท่านั้น ก็แปลว่า อาจจะไม่ได้งั้นเหรอคะ
เอ่อ ขออภัยที่รบกวนค่ะ ยิ่งอ่านยิ่งมีคำถาม หึหึ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:49:05 »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลค่ะ แต่เอ...ตามข้อมูลบอกว่า อาจารย์จะเป็นผู้พิจารณาว่าควรจะสักอะไรให้เรา งั้นถ้าเราประสงค์อยากสักห้าแถวอย่างเดียวเท่านั้น ก็แปลว่า อาจจะไม่ได้งั้นเหรอคะ
เอ่อ ขออภัยที่รบกวนค่ะ ยิ่งอ่านยิ่งมีคำถาม หึหึ

แล้วทำไมถึงต้องสักยันต์ห้าแถวหล่ะ ครับ ยันต์อื่นๆที่ สืบทอดกันมาแต่โบราณ

และมีครูอาจารย์หลายๆท่านนิยมใช้ เช่นพุทธซ้อน หรือเพราะเจ้าห้าพระองค์ จะดีไหม ครับ

ถ้าอยากได้ก็ลอง ขอดูครับ สมหวังก็มี ผิดหวังก็มีครับ ถ้าใจอยากได้ห้าแถวอย่างเดียวลองขอเลยครับ

ตัวผมเองไม่มีรอยสักห้าแถว และไม่เคยคิดที่อยากจะสักเลยครับ ยันต์ห้าแถว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 12:50:36 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 08:44:05 »
สำหรับคนที่จะเริ่มสักยันต์ ก่อนสักต้องเข้าใจก่อนนะครับว่า สิ่งที่ท่านอยากได้
และอยากให้เกิด กับตัวท่านนั้น มิใช่แค่ได้ยันต์ไปก็จบ ..... สิ่งสำคัญท่านต้องมีศรัทธาและเชื่อมั่นที่จะปฏิบัติตาม
ข้อปฏิบัติที่ครูอาจารย์แต่ละสำนักท่านกำหนดไว้... ถ้าไม่ทำความเข้าใจความตั้งใจของตนเองก่อน ค่อยตัดสินใจ
มันจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดีนะครับ เพราะรอยสักจะติดตัวเราไปตลอด  :050:

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 08:50:28 »
อยากสักห้าแถวเพราะอะไรถามตัวเองก่อนดีกว่าไหม

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 01:38:10 »
โค๊ด: [Select]
[quote author=pinkygirlink link=topic=10133.msg97507#msg97507 date=1245869430]
คือ อยาก สัก ยันต์ 5 แถวมาก ๆเลย

มีที่อื่นอีก มั้ยค่ะ นอกจากอาจารย์หนู

บ้านอยุ่ แถว บางนา อ่ะคะ มีที่ไหนใกล้ ที่สุด

ขอบคุณคะ
[/quote]

สวัสดีค่ะ อืมกิ๊ฟก้อเป็นคนนึงที่สัก 5 แถวที่วัดบางพระน่ะ กิ๊ฟสักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอหลวงพี่ท่านท่านเมตตาให้ ก้อลองตัดสินใจดีๆน่ะว่าชอบเรื่องพุทธคุณ หรือตามแฟชั่นกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 01:39:51 โดย คุณนู๋กิ๊ฟ >.<" »

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 03:29:55 »
ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบค่ะ
เรื่องตามแฟชั่นนั้นคงไม่
อยากสักห้าแถวเพราะประทับใจในความหมายของแต่ละแถว
และยังมีเหตุผลส่วนตัวอื่นๆ
รู้ตัวค่ะว่าอยากทำอะไร ไม่ต้องห่วงค่ะ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 04:21:04 »
ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบค่ะ
เรื่องตามแฟชั่นนั้นคงไม่
อยากสักห้าแถวเพราะประทับใจในความหมายของแต่ละแถว
และยังมีเหตุผลส่วนตัวอื่นๆ
รู้ตัวค่ะว่าอยากทำอะไร ไม่ต้องห่วงค่ะ

ด้วยความเคารพครับ
ความหมายของแต่ละแถว
ที่คุณทราบมานั้น ใช่ความหมายของยันต์ของวัดบางพระหรือเปล่าครับ
แต่ละทีี่แต่ละสำนัก อักขระเลขยันต์ไม่เหมือนกันครับ
คาถาที่ใช้ลงก็คนละบทคนละตัว พุทธคุณก็ต่างกัน

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 05:24:02 »
คงต้องรบกวนคุณพี่ช่วยอธิบายความหมายของห้าแถววัดบางพระด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 05:30:11 »
คงต้องรบกวนคุณพี่ช่วยอธิบายความหมายของห้าแถววัดบางพระด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

จะสักจริงๆ หรือครับ เดี๋ยวรอผู้รู้ละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 05:32:04 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 05:55:19 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=14487

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 06:44:27 »
มีทุกที่ละครับ
วัดก็มีไม่ใช่เหรอครับ (ไม่แน่ใจนะครับ)
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 04:06:34 »

ขอบคุณคะ

ถ้าศรัทธาในพุทธคุณของยันต์ 5 แถว ก็อยากให้มาที่วัดบางพระนะค่ะ
หลวงพี่นันค่ะ ท่านเมตตาสักให้ค่ะ เพราะเราก็ไปสักกับท่านมาค่ะ
การเดินทางไม่น่าจะลำบากนะค่ะ บางนาเอง
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 05:27:43 »
ทำไมต้อง 5 แถว..? :062:

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 05:40:09 »
ทำไมต้อง 5 แถว..? :062:

ถ้าถามเราก็บอกได้คำเดียวว่าศรัทธา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 03:15:48 »
หากศึกษา ศรัทธา มุ่งมั่น

เชิญมาที่วัดบางพระ ได้เลยคะ :001:

กรณีตัวอย่างที่มีสมาชิกบางท่าน มาให้คำแนะนำ ตามข้อความด้านล่าง
ก็ลองพิจารณาดูให้ละเอียด ศึกษาเพิ่มเติม อีกสักหน่อย

บางสิ่งศรัทธา มุ่งมั่นแล้ว ต้องเข้าไปสัมพัส และศึกษาจริง
จากสถานที่ และ ผู้รู้จริง เป็นกำลังใจให้นะคะ  :089:

เป็นเพียงคำแนะนำ ผิดถูกตามพิจารณา

สวัสดีค่ะ อืมกิ๊ฟก้อเป็นคนนึงที่สัก 5 แถวที่วัดบางพระน่ะ กิ๊ฟสักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอหลวงพี่ท่านท่านเมตตาให้ ก้อลองตัดสินใจดีๆน่ะว่าชอบเรื่องพุทธคุณ หรือตามแฟชั่นกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2553, 03:19:08 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 09:07:06 »
ผมมี 5 แถว กับ  9ยอด   
ถ้าอยากเพิ่ม เก้ายอด ให้เป็น 29 ยอด จะได้ไหมครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 09:17:32 »
ผมมี 5 แถว กับ  9ยอด   
ถ้าอยากเพิ่ม เก้ายอด ให้เป็น 29 ยอด จะได้ไหมครับ

ได้ครับ
ถ้าพื้นที่บริเวณหลังของคุณเหลือ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 10:55:02 »
มาที่วัดบางพระเราสิครับ พระอาจารย์แป๊ว กับ พะอาจารย์นัน ท่านสักให้ผู้หญิงบ่อยๆนะครับ เท่าที่ทราบและพบเห็นมา
ยินดีต้อนรับจากใจครับ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 01:08:27 »
5 แถวไปวันแรกขอได้ครับ ไปวันแรกถ้าขอยันต์ครูท่านจะให้ครับ

ผมวันแรกไปก็ขอ 5 แถวเลย(รอบ 2 ) ผมไปกุฏิพระอาจารย์แป้วครับ ถ้าจะไปก็ขอก่อนสักเลยครับ ผมว่าได้

เอารูปมาฝากครับ

แฟนผมไปวันแรกขอ พระเจ้า ๕ พระองค์ ครับ  ลองไปดูยันต์นี้อีกยันนะ ผมก็อยากได้รอพระอาจารย์ท่านเมตตาอยู่ครับ

ขอบคุณค่ะ

จากกุฏิพระอาจารย์แป้ว

เข็มสัก ไม่มีเปลี่ยนเข็มครับ ไม่เหมือนสักเครื่อง 

ใช้วิธีเช็ดด้วยกระดาษทิษชู่ แล้วจุ่มแอลกอฮอล์ล้างแผล แล้วเช็ดด้วยผ้าอีกที แล้วก็เก็บเข้าที่ โดยเข็มจะมีหลายอันมาก (เป็น 10)

ส่วนหมึก จะเทใส่ฝาน้ำเปล่า ใช้แล้วทิ้ง คนต่อคนครับ ไม่มั่ว ไม่ปนแน่นอน

อันนี้เรื่องความสะอาด พอสำหรับคุณไหมพิจารณาเอาเองครับ

ผมว่าควรไปวันธรรมดา คนจะไม่เยอะครับ  ไปกี่โมงก็ได้ แต่ไม่ควรไปยามวิกาลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 01:24:34 โดย black123 »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 02:03:37 »
ถ้าเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วจริงๆ ทุกคนจะรู้ครับ ว่าแต่ละยันต์ได้มาด้วยความอดทน(ในการกวาดวัด)
และรอคอย(ต่อคิวเพื่อนที่มารอสักเป็นเวลานานมาก)

ค่าครูแค่25บาท อย่ารู้เกินครูเลยครับ ท่านเมตตาให้อะไรก็เอาตามนั้นเถอะครับ

สิ่งที่ขอมันอาจไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดที่คุณควรได้รับ

ถ้าคุณคิดว่าคุณขอได้ทุกอย่าง ลองขอยันต์เป็นรูปดูนะครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 08:17:50 »
ถ้าเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วจริงๆ ทุกคนจะรู้ครับ ว่าแต่ละยันต์ได้มาด้วยความอดทน(ในการกวาดวัด)
และรอคอย(ต่อคิวเพื่อนที่มารอสักเป็นเวลานานมาก)

ค่าครูแค่25บาท อย่ารู้เกินครูเลยครับ ท่านเมตตาให้อะไรก็เอาตามนั้นเถอะครับ

สิ่งที่ขอมันอาจไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดที่คุณควรได้รับ

ถ้าคุณคิดว่าคุณขอได้ทุกอย่าง ลองขอยันต์เป็นรูปดูนะครับ

นั่นคือครั้งแรกครับ ผมทราบว่าทำอะไำรพลาดไปครับ เพราะไม่ได้ทราบว่าเราควรเตรียมอะไรไปบ้าง เพื่อนที่พาไปบอกให้ขอเลย ผมก็ขอ

หลังจากครั้งแรกแล้วแต่ความเมตตาครับ ตอนขอครั้งแรกท่านก็บอกว่าวันแรกเอาไปยันต์เดียวก่อน ผมก็รับทราบดังนั้น

แต่พอสักลูกศิษย์จนหมด ท่านเรียกให้ผมขึ้นไปสักอีกรอบครับ คนสุดท้ายของวันครับ 5 ทุ่มเห็นจะได้

เรื่องการรอคอย และกวาดลานเนี่ย รู้ซึ้งดีครับ เมื่อวาน บ่ายแดดเปรี้ยงๆ ตกมันหยดติ๋งๆเลยครับ พญานาค 4 ด้าน

หลายท่านที่นั่งคุยกัน มากันตั้งแต่เช้า ได้ 6 โมงเย็น บ่อยไป ไม่ได้ก็มีเยอะครับ ของอย่างนี้อยู่ที่บุญวาสนาและความอดทน

ผมคงไม่ขออะไรหรอกครับ แล้วก็คงไม่ขอรูปด้วยครับ ผมชอบยันต์มากกว่าครับ แล้วก็คงไม่สักมากมายครับ

ขอให้ได้ยันต์ครูให้ครบผมก็พอใจแล้วครับ....หากไปเจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 02:11:23 »
หากศึกษา ศรัทธา มุ่งมั่น

เชิญมาที่วัดบางพระ ได้เลยคะ :001:

กรณีตัวอย่างที่มีสมาชิกบางท่าน มาให้คำแนะนำ ตามข้อความด้านล่าง
ก็ลองพิจารณาดูให้ละเอียด ศึกษาเพิ่มเติม อีกสักหน่อย

บางสิ่งศรัทธา มุ่งมั่นแล้ว ต้องเข้าไปสัมพัส และศึกษาจริง
จากสถานที่ และ ผู้รู้จริง เป็นกำลังใจให้นะคะ  :089:

เป็นเพียงคำแนะนำ ผิดถูกตามพิจารณา

ง่ะ ฟัง ดู เหมือน กิ๊ฟ ผิด เลย อ๊ ก๊ ขอ โทด แล้ว กัน น๊ ค๊ :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 11:30:15 »

ง่ะ ฟัง ดู เหมือน กิ๊ฟ ผิด เลย อ๊ ก๊ ขอ โทด แล้ว กัน น๊ ค๊ :054:
[/quote]

อะนะ...จริงหรือนี่   คุณนู๋กิ๊ฟ>.<  
ไม่เอาน่า  :069:  อย่าใจหมู อิ อิ  36;  be happy  ^^
ลองเปิดใจอ่านทบทวนอีกหลาย ๆ รอบนะคะ  

ต้องขอโทษ หากใช้ภาษายากไปทำให้เข้าใจผิด    
และขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะ ด้วยความยินดี  :089:
( ใช้ภาษา Hi5  น่ารักได้ใจ )  :025:

หากมีข้อสงสัยประการใดติดต่อทางข้อความส่วนตัวนะคะ

:001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2553, 11:34:06 โดย ตาหวาน »

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 12:12:25 »
มีที่ราม2ครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าจะมีพุทธคุณเท่าอาจารย์หนูไหมแต่เรื่องปัจจัยคนล่ะเรื่องแน่นอนครับ แต่ที่นี้ก็มีของที่แรงเหมือนกันนะครับชื่ออ.อ๋องราม2ตำหนักฤาษีตาไฟถ้าอยากรู้ที่อยู่หรือรายละเอียดต่างๆลองโทรมานะครับ087589XXXXโต้งครับ

กฏ กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์
อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2553, 01:17:33 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 07:48:57 »
ตามนั้น คัฟ  พี่ๆๆ น้องๆๆ ตอบหมด แล้ว

คาถา ที่ ลง แต่ล่ะสำนักไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 11:21:26 »
ขออนุญาตินะครับ ผมพึ่งเข้ามาใหม่อาจจะยังไม่คุ้นเคยกันผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

ตัวผมเองเป็นศิษต์สายสาลีโขครับ ยันต์ 5 แถวที่พี่ๆหาคำตอบกันนั้นคือบารมี 30 ทัศครับเขียนและใช้

ครั้งแรกโดยพระอาจารย์ ขาว รักการ ศิษต์บรรพชิตที่อยู่รับใช้หลวงพ่อ สมภพ เตชปุญโย มาตั้งแต่ยังเป็นสามเณร

ยันต์ 30 ทัศนี้จะอยู่ในเหรียญสีหบรรลือล้อมองค์หลวงปู่เผือกครับ ถ้าสักจะอยู่ด้านหลังร้อยเป็นสังวารเหนือยันต์

องค์พระสักเป็นสามแถวยาวครับ พระอาจารย์ ขาวนำมาเขียนและสักให้ศิษต์เก่าๆสายพ่อแก่ที่อยู่ทางปากเกร็ด

ปทุมธานีครับ อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา อิติโพธิมันุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโมฯ
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 12:52:02 »
ที่วัดบางพระมีครับแต่ไม่ใช่5แถวที่คิด แต่เป็นกระทู้เจ็ดแบก กับฝนแสนห่า
ขอดูรูป "ฝนแสนห่า" หน่อยนะครับ อยากเห็นครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2553, 12:56:10 โดย npn »
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

• ตติยะ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 02:14:13 »

อะนะ...จริงหรือนี่   คุณนู๋กิ๊ฟ>.<   
ไม่เอาน่า  :069:  อย่าใจหมู อิ อิ  36;  be happy  ^^
ลองเปิดใจอ่านทบทวนอีกหลาย ๆ รอบนะคะ 

ต้องขอโทษ หากใช้ภาษายากไปทำให้เข้าใจผิด   
และขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะ ด้วยความยินดี  :089:
( ใช้ภาษา Hi5  น่ารักได้ใจ )  :025:

หากมีข้อสงสัยประการใดติดต่อทางข้อความส่วนตัวนะคะ

:001:

[/quote]

เหอะๆๆ พี่ มะ ได้ ใช้ คำ ที่ เข้า ใจ ยาก หรอก ค๊ กิ๊ฟ ไม่ เข้า ใจ เอง ต๊ หาก อิ อิ
ขอบ คุน น๊ ค๊ ที่ แนะ นำ ค๊

ออฟไลน์ Jued

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 01:39:10 »
จะที่ไหนก็อยู่ที่ศรัทธาครับ จะดีหรือไม่ดีก็อยู่ทีตัวเราทำครับ

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 04:41:34 »
หากอยากสักยันต์ต้องถามตัวเองก่อนว่าเราศรัทธาในสิ่งที่เรากำลังจะได้รับหรือปล่าว....หากสักตามกระเเสเเฟชั่นผมคิดว่าอย่าสักเลยครับ...ได้ของดีไปอยู่กับตัวเเล้วหากทำตัวไม่ดีก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ...เจ็บตัวปล่าวๆ

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 11:20:40 »
ต้องขออณุญาติครับนอกเรื่องครับ

ขออนุญาตินะครับ ผมพึ่งเข้ามาใหม่อาจจะยังไม่คุ้นเคยกันผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

ตัวผมเองเป็นศิษต์สายสาลีโขครับ ยันต์ 5 แถวที่พี่ๆหาคำตอบกันนั้นคือบารมี 30 ทัศครับเขียนและใช้

ครั้งแรกโดยพระอาจารย์ ขาว รักการ ศิษต์บรรพชิตที่อยู่รับใช้หลวงพ่อ สมภพ เตชปุญโย มาตั้งแต่ยังเป็นสามเณร

ยันต์ 30 ทัศนี้จะอยู่ในเหรียญสีหบรรลือล้อมองค์หลวงปู่เผือกครับ ถ้าสักจะอยู่ด้านหลังร้อยเป็นสังวารเหนือยันต์

องค์พระสักเป็นสามแถวยาวครับ พระอาจารย์ ขาวนำมาเขียนและสักให้ศิษต์เก่าๆสายพ่อแก่ที่อยู่ทางปากเกร็ด

ปทุมธานีครับ อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา อิติโพธิมันุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโมฯ

ลองศึกษาดีๆนะครับสายสาลีโขท่านขาวอยู่รับใช้ช่วงสามเณรจริงครับ แต่ตอนเป็นพระไม่ได้อยู่รับใช้นะครับ