ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือรุ่นแรก  (อ่าน 2737 ครั้ง)

หน้าเสือรุ่นแรก

• บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 04 พ.ย. 2549, 10:26:01 »
หน้าเสือรุ่นแรก พี่ๆท่านใดพอดูเป็นบ้างครับ ช่วยฟันธงให้ทีครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: หน้าเสือรุ่นแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2549, 01:51:51 »
สวยจัง ^ ^

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ย. 2549, 10:11:12 »
รุ่นนี้ทันหลวงปู่ครับ มีติดตัวไว้อุ่นใจครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2549, 10:20:38 »
ขอบคุณครับที่ตอบ
ผมรู้ว่ารุ่นนี้ทันครับ สร้างปี 2523 สร้างไม่เกิน 500 เหรียญ ราคาเช่าหาน้องๆปี 19 หน้าเสือรุ่นนี้ หายากเพราะสร้างน้อยไม่ถึง500เหรียญ
 แต่ตอบต้องการทราบว่าเหรียญนี้แท้หรือเก๊

เพราะเท่าที่ทราบมาเหรีญยรุ่นี้ของแท้จะต้องมีเส้น แต่กระผมก็ไม่ทราบว่าเส้นตรงไหน ถ้าพี่ท่านไหนพอทราบก็ช่วยฟันธงให้ทีนะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ย. 2549, 01:19:46 »
เหรียญรุ่นนี้ มีเก็บไว้ในกรุจำนวนมาก อยากรู้กรุอยู่ไหนลองคุยกับหลวงพี่ญา ท่านอาจจะบอก เพราะท่านเก็บกับมือ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม