ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใด.......ทราบบ้างครับ  (อ่าน 923 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่านใด.......ทราบบ้างครับ
« เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 08:15:01 »
ท่านใดพอจะมีข้อมูลของพระองค์นี้บ้างครับ :054:แท้หรือเปล่าครับ :062:

ขอบคุณครับ :089:

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ตอบ: ท่านใด.......ทราบบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 12:27:15 »
พระปิดตาหลังแบบ เอกลักษณ์พระปิดตาสายเมืองชล
แต่ด้านหน้าเหมือนปิดตาหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

ดูแล้วแท้แน่นอนครับ เป็นพระใหม่

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ตอบ: ท่านใด.......ทราบบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 12:39:03 »
 :093:ท่านผู้รู้เรื่องพระปิดตาช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ :093:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต