ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสักหมึกนายขนมต้มมาบ้าง ช่วยถ่ายรูปโชว์ด้วยครับ  (อ่าน 5495 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
อยากเห็นครับว่าท่าทาง ลวดลายจะเป็นอย่างไร เห็นบอกมาปากต่อปากว่า มีจริงมีจริงแต่ผมก็ไม่เคยเห็น เห็นแต่น้ำมันที่เพื่อนมันสักมาพอเป็นรอยจุดแดงๆ ก็มองไม่ค่อยชัด ดังนั้นใครที่สักหมึกนายขนมต้มมาช่วยถ่ายรูปมาลงทีครับ "สิบปากว่าไม่เท่าตาดู" ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ผมเคยถามหลวงพี่ติ่งว่าด้วยเรื่องรอยสักนายขนมต้ม ท่านบอกว่าไม่มีในตำราหลวงพ่อเปิ่น

• ปัญจมะ
งืมมมม แล้วท่านใดสักที่อื่นมาบ้างครับชวยนำรูปลงด้วยครับอยากเห็น  :o

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
กำ....แร้ว  อ. ท่านไหนสักล่ะอย่างงั้นอ่ะ นายขนมต้มอ่านะ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สักลายนายขนมต้ม ของวัดบางพระไม่เคยเห็นแต่เคยเห็นข่าวทีวี เมื่อประมาณปีที่แล้ว รู้สึกว่าจะเป็น ไอทีวี มีอาจารย์สักแถว จังหวัดประจวบคีรีขันต์ สักยันต์นายขนมต้ม สักไปลูกศิษย์ก็ของขึ้นกันไป ขึ้นนายขนมต้ม ประมาณ 5-6 คน ชกต่อยกันนัวเลย พวกคุณชอบกันอย่างนั้นหรือ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ไม่ถึงกะต่อยกันนัวหรอกคับเท่าที่เหนมาก็แค่รำแม่ไม้มวยไทยแค่นั้นเอง.....มีหลายสำนักคับที่สักยันต์ตัวนี้
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
เร็วๆนี้? ต้องไปเอาจาก? หลวงพี่นัน? ให้ได้? งิงิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2549, 08:10:03 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
เมื่อไหว้ครูปี 49 ผมก้อเหนึข้นอ่ะนายหนมต้มนั่งข้างหลังผมด้วย  ก้อเหนแค่รำมวยไปยให้ดูเฉยๆแร้วก้อลง

• ปัญจมะ
สงสัยจะขึ้นแบบท่าบูชาครูกระมังครับ บูชาเส็จก็ลง บางทีถ้าเกิดอันตรายจริงๆอาจขึ้นแล้วก้านคอเลยเป็นได้ครับ ที่ว่ามาเห็นเค้าพูดต่อๆกันมาน่ะ ฟังหูไว้หู = -**