ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง นิดนึงครับ....  (อ่าน 1846 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
สอบถามเรื่อง นิดนึงครับ....
« เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 08:37:31 »
คือ... ผมมีเรื่องกับเพื่อน กันเองเนี่ยละครับ.......

ศิษย์ สำนักเดียวกัน มี หนุมาน9 เหมือนกัน

ต่อย กัน ผิดไหมครับ แล้วจะเกิดไรขึ้น กับตัวผม... คือ ตอนนี้ ก็ได้ขอโทษ จับมือ เป้นเพื่อนกันที่เรียบร้อยแล้ว...
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: สอบถามเรื่อง นิดนึงครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 08:58:08 »
ศิษย์อาจารย์เดียวกัน

ถ้าไม้ได้ถือโทรด

โกรดเคืองกันเเล้ว

ปรับความเข้าใจกันแล้ว

ก็ไม่น่าจะเป็นไรหลอกคับ

รักกันไว้คับนับถืออาจาย์คนเดียวกัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สอบถามเรื่อง นิดนึงครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 10:00:26 »
ต่อยกัน เรื่องเล็ก ครับ เห็นแถวนี้เขามีคมแฝก :005: :005: :005: นานแล้ว :093: :093:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 10:39:32 »
คนเราเข้าผิดกันได้ แต่เหนือสิ่งอื่นใด เมื่อผิดแล้ว "อภัยให้กัน" ขอโทษซึ่งกันและกัน มิตรภาพจะคงยังอยู่อีกยาวครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 08:45:13 »
สวัสดีครับ

ไม่ผิด กติกาครับ แต่ว่าผิดศลีครับ

แล้วที่ว่าเกิดอะไรขึ้น ผลคือไม่เกิด แต่เจ็บครับ

ผมโพสตามความจริง ครับ

ผมก็เหมือนครับ วางมวย บ่อยเมื่อ

เมื่อคืนผมก็ผิดศลี ข้อ 5 .....  :002: ไม่ได้วาง

มวยนะแต่ ชกหน้าปัดรถ แตกเลย ....  :002:

ดีนะที่มือผมไม่แตกด้วย .....  :048: อารมเสียครับ

กับแฟนน้องสาว .... :002:

ส่วนการให้อภัยกันเป็นเรื่องที่ ประเสริฐสุดครับ

มิตรภาพไม่ได้หามาง่าย ๆ ครับ

ปล. ข้อความอาจจะแรงไปหน่อยครับแต่เป็นเรื่อง

ทุกประการครับ(ไม่ได้อวดตัวนะครับ) _/|\_
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 08:48:11 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:45:37 »
เอาน่าครับอย่าไปคิดมาก เป็นตลกไม่โกรธกัน ตลกเขารุ่นเดียวกันหมด ...  :007: :007: :007:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 06:50:15 »
มันต้องมีกันบ้างครับ  จบแล้วให้จบ  อย่าผูกใจเจ็บ เล่นในเกม จบในเกม

ชนะใจได้ ประเสริฐสุด

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 08:37:29 »
เหอะๆๆเรื่องธรรมดามากครับ  ไม่มีไรเสียหายอย่าไปเครียจ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ย. 2552, 09:01:26 »
ลูกผู้ชายชกกัน.. เดี่ยวแปปๆ ก็จับมือเป็นเพื่อนกัน จบเป็นจบ!... ถ้าทำใจคิดได้ว่าคือศิษย์สำนัก/วัดเดียวกัน.. อันนี้ยิ่งจบไว..!
จะว่าไปศิษย์วัดเดียวกัน..สำนักเดียวกัน ก็เยอะมากโข! อาจมีทุกมุมโลกก็เป็นได้...

มิตรภาพเป็นสิ่งที่ต้องให้ออกไป มิใช่รับไว้อย่างเดียว!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 09:02:54 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 03:39:31 »
++นิดนึงครับ

ครูบาอาจารย์สมัยก่อนถึงต้องสักเครื่องหมายอย่างใดอย่างหนึ่งเป็นสัญลักษณ์เพื่อไม่ให้ ศิษย์พี่ศิษย์น้องมีเรื่องกัน เรียกว่ากันไว้ก่อน

เช่นอาจารย์ลำเจียก วัดบัวขวัญ สักใบโพธิ์ไว้ที่มือ อาจารย์บุญรอด บางกะปิ สักนะไว้ที่ลูกกระเดือก  เป็นต้น

แต่ถ้าไม่ตั้งใจก้อไม่ใช่ปัญหาครับ ลูกผู้ชาย ไม่มีอะไรมากหรอกครับ

ผิดถูกอยู่ที่เจตนานะครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 03:53:04 »
ถ้าจำไม่ผิดหลวงพี่พันธ์เคยบอกว่าให้สังเกตุณ์ สาริกาที่ท้องเเขนครับ
เเละอ.หนู ราชบุรี สักธงข้างหู
  ผิดพลาดขออภ้ย

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 05:03:19 »
ถ้าจำไม่ผิดหลวงพี่พันธ์เคยบอกว่าให้สังเกตุณ์ สาริกาที่ท้องเเขนครับ
เเละอ.หนู ราชบุรี สักธงข้างหู
  ผิดพลาดขออภ้ย

ใช่ครับ อาจารย์หนู ทองศิริ (อาจารย์หนู ดำเนิน) ท่านจะสักยันต์ครู ไว้ที่ข้างหู 2 ข้างเป็นรูปธง

อาจารย์ป่อง น่วมมานา สักเป็นเหมือนตัวเฑาะว์ ไว้ที่ข้างฝ่ามือ

ประมาณนี้ครับ ด้วยความเคารพ