ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่ๆน้องๆ ช่วยดู หลวงปู่ทวด ให้ผมทีครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
คือผมได้มากจาก ป๊า ของผมอะครับ

ได้ก่อนจะไป ตปท.

อยากทราบว่าเป็นรุ่นอะไรอะครับ  ของปีไหน

แท้หรือไม่

รบกวนช่วยช่วยดู และ ให้ข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 06:19:22 โดย • ชินจัง • »
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แท้แน่นอน
เป็นพระหลวงปู่ทวดวัดประสาทบุญญาวาส สามเสน สร้างปี 2506-07-08
3 ปีติดกัน แยกลำบาก ว่าสร้างปีไหนแน่
(อยู่บริเวณข้างหลังโรงพยาบาลวชิระ)
พิมพ์ที่เห็นคือ พิมพ์ใหญ่ ปีกแคบปลายมน เนื้อว่าน สีเทา

พุทธคุณล้ำเลิศ เพราะปลุกเสกหมู่ ร่วม 300 เกจิอาจารย์
 7วัน 7 คืน ต่อเนื่องกันไป
เป็นสุดยอดพิธีพุทธาภิเษกอีกหนึ่งในปฐพีเลยทีเดียว
คณาจารย์ยุค 2500 มากันครบครับ
หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก 
หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
และ อีกมากมาย หลายรูปล้วนมีอภิญญาแก่กล้า

เนื้อที่นิยมที่สุดคือเนื้อสีขาว เนื่องจากมีความเชื่อกันว่า
สร้างจากผงสมเด็จบางขุนพรหมชำรุดล้วนๆ ที่เปิดกรุได้ในปี 2500
อย่างไรก็ตาม ทุกแบบ ทุกพิมพ์ ล้วนมี ผงสมเด็จบางขุนพรหมจากกรุ ชิ้นเล็ก ใหญ่ ปนอยู่ทุกองค์
เรียกว่า ดีนอกคือ พิธีพุทธาภิเศกดี และ ดีในคือ มวลสารสุดยอดทั้งนั้น

รักษาดีๆนะท่าน  หายากขึ้นทุกวันแล้วครับ     

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ภาพเล็กจังครับ ฟันธงยากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

คลิกที่รูปสิครับจะได้ดูว่าใหญ่นะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ภาพเล็กจังครับ ฟันธงยากครับ

ภาพเล็กยังไงครับท่าน ขนาดภาพก็ 4000 คูณ 3000 แล้วครับ.. :005:

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณสำหรับ คำคอบครับ  :054: