ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบด้วยครับ  (อ่าน 1320 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ช่วยตอบด้วยครับ
« เมื่อ: 03 ม.ค. 2550, 09:50:32 »
ถ้าไปครอบครู เสียค่าครอบเท่าไหร่ครับ
และถ้าครอบแล้ววันไหว้ครูต้องไปอีกหรือเปล่าครับ
เพราะเห็นว่ามีพิธี 2 วัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ช่วยตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ม.ค. 2550, 10:36:59 »
ครอบครู วันที่ 1 มีนาคม ถ้าไม่สะดวก ไปวันไหว้ครู 3 มีนาคม ได้ ที่กุฏิ หลวงพี่ติ่ง
มีการครอบครู ดอกไม้ ธูปเทียน ราคาปกติ ค่าครู 200 บาท และก็มี กุฏิหลวงพี่ต้อย/
กุฏิ หลวงพี่ญา ไม่ทราบค่าครู
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม