ผู้เขียน หัวข้อ: คืนจันทร์ลอยกระทงเมื่อเต็มดวง ณ วัดตะเคียน  (อ่าน 6741 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ค่ำคืนนี้มีพิธีการอาบน้ำมนต์จันทร์เพ็ญ ใครอาบจะได้รับตะกรุดหล่อโบราณครับ ...

บรรยากาศทั่วๆ ไปบริเวณตู้พระ

ออกเดินสำรวจวัดทั่วๆ ไปในค่ำคืน

บรรยากาศทางน้ำ พายเรือขายของยังมีให้เห็นอยู่ในกรุงเทพ ฯ

ขนมรังผึ้ง (ใส่เหล็ก) หอมหวานชวนชิมจริงๆ ครับท่าน

บรรยากาศดีมากครับ เที่ยวไปก็เพลินไปด้วยครับ

กระทงหลงทาง ใครหนอ ...

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มัวแต่เที่ยวเพลิน อ้าว หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ มานิครับ ... !!! !!!

หลวงปู่ท่านนั่งปรกนานมากครับ ตั้งใจเต็มที่ได้ยินมาแว่วๆ ว่าท่านอายุ ๙๘ เข้าไปแล้ว

ยังตั้งใจมาปลุกเสกแทนหลวงปู่แย้ม ที่อาพาธในวันพระจันทร์เต็มดวงด้วยครับ ...  :016:

บรรยากาศสุดท้ายที่หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ ท่านกลับวัดแล้ว ... ผ้ายันต์ยังคงปลิวไหว  :089:

• อัฏฐมะ
ต่อไปคือการจองเสือจันทร์เพ็ญ เนื้อทองแดง ออกวันพระจันทร์เต็มดวงประมาณ 200 กว่าตัวเศษ

ทำให้ผู้คนที่มารออย่างล้นหลาม โถมถลาเข้าไปที่ศาลาวัดอย่างรวดเร็ว โดยไม่ทันตั้งตัว หมู่คนนับร้อย

เบียดกันแน่นขณะ ไม่ว่ามาจากทางไหน ก็รุมเบียดกันเข้ามาจุดเดียว จึงทำให้มีคนผิดหวังไม่น้อยเลย

กระผมติดคนที่ ๐๔๗ ครับ ได้มา 1 ตัว สวยมากเลยครับ ....  :016:

แจกบัตรคิว ครับ ...  :089:

ผู้คนนั่งรอกันแน่นศาลา ล้วนมีจุดมุ่งหมายเดียวคือการบูชาเสือจันทร์เพ็ญ

ยังมีคนไม่ได้อีกมากมายครับ น่าเสียใจด้วยครับ ...  :089:

ทุกคนล้วนดีใจที่ได้รับเสือกันถ้วนหน้า และยังคงมีผู้ผิดหวังอีกมาก

ส่วนผู้ร่วมอุดมการณ์ ชาวเว็บของเราน่าจะได้รับเสือกันทุกคนนะครับ

ทั้งหมด !!!   จัดแถว รอรับเสือกัน ...  :016:

ได้เวลารับเสือกันแล้วครับ ...  :089:

สิ้นสุดการรับเสือกันสักทีนะครับ คงเหนื่อล้าไม่น้อยที่เบียดเสียดเข้าไปกัน ...  :016:

• อัฏฐมะ
อ้าว ... ใครอยากได้ผ้ายันต์ ไปรับที่หน้าตู้วัตถุมงคลนะจ้ะ ...  :095:

ปิดท้ายด้วยภาพดอกไม้ไฟ ที่ยิงขึ้นฟ้าหลังงานจบลงนะครับ ...  :089:

• อัฏฐมะ
เก็บตกภาพความประทับใจในค่ำคืนพระจันทร์เต็มดวง !!!

ขออภัยที่ภาพมาช้าหน่อยนะครับ อยู่ระหว่างเดินทางเพิ่งมาถึง ...  :007:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน ขอกราบนมัสการหลวงปู่เก๋ครับ

ตอนแรกกะจะเช่า แต่เห็นคนแล้วไม่ไหว ตรงบริเวณตู้พระ คนใส่เสื้อขาวถ้าจำไม่ผิดเป็น คุณ คนอัศจรรย์ จากเว็บคนนนครับ

เพราะว่าเขาจะมาวัดอยู่บ่อยๆ  

แต่ขอยินดีกับทุกท่านที่ได้เสือเดือนเพ็ญด้วยนะครับ พระครูสงบแอบกระซิบมาว่า เสือรุ่นนี้หลวงปู่ท่านตั้งใจปลุกเสกมากๆเลยครับ

แต่ศาลาแทบแตก  :005:  จุดมุ่งหมายทางเดียวคือเสือเดือนเพ็ญแต่ได้สมปราถนาแล้วนะครับ ท่าน Ronaldo 2007 ท่านโจร และพี่เอ็ก

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับเสียดายจังไม่ได้ไปขอบคุณครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับสำหรับภาพงานอาบน้ำเพ็ญ วัดตะเคียน ...

..บรรยากาศคึกคักมากครับ คนเยอะจริงๆ..

...ยินดีกับท่านRonaldo 2007 พี่jaturong ท่านโจรสลัด ด้วยนะครับ ได้ของดีกันทั่วหน้าเลย... :002:

...ต้นน้ำกับเอ็มมี่ รอรับสายสินจ์นะครับ 1 ใน 9เส้น ที่อยุ่ด้านหลังหลวงปู่เก๋ เลยนะครับ.... :025:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
แล้วเสือจันทร์เพ็ญหลวงปู่แย้มเป็นคนเสกหรือเปล่าครับท่านโจรสลัด

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
น่าเสียดายมากครับที่ผมไม่ได้ไปเพราะแฟนอยากไปลอยกระทงที่เกาะลอยเลยพลาดได้ของดีดีไว้บูชาเลย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แจ่มค่ะ ท่านโจรสลัด
บรรยากาศ คึกคัก เสียดายไม่ได้ไปแจมด้วย
ดอกไม้ไฟสวยมาก   25;

พี่เอ็กซ์มีของฝากต้นน้ำ เอ็มมี่ ลืมเปรี้ยวปี้ดได้ไง...งอล งอล

ขอบคุณสำหรับภาพด้วยค่ะ เหมือนได้ร่วมงานด้วยเลย

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับภาพ บรรยากาศ งานต่างๆ :054:

ผมเสียดาย ลืมเอากล้องไปครับ  ขึ้นไปเดินปิดทอง บนภูเขาทอง  ก่อนวันลอยกระทง 1 วัน  และอีกวัน ก็ไปที่ สะพาน พระรา 8

ไปดูหนุ่มสาว สมันใหม่ เขาเข้าวัด ลอยกระทงกันครับ  บางคู่ ช่างดูดดื่ม ใต้แสงจันทร์  เล่นกัน แบบ เม้าทูเม้า  ต่อหน้า คนเป็น ร้อยเป็น พัน  นั่นละครับ

ส่วนตัวผม ก็ไปลอยกับ  แฟน  ตอนกลางวัน ก่อนไปทำงานนั่นละครับ  พอเลิกงาน หลังเที่ยงคืน  ก็ไปกับ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ทำงานนั่นละครับ

เสียดายจริงๆ  ไม่ใด้เก็บภาพ บรรยากาศมาให้ชม  บังเอิน  แฟนเอาไปถ่ายภาพ ลูกชาย คนเล็ก ที่โรงเรียน เขาจัดงาน แต่งชุดไทย นั่นละครับ  ผมก็เลย ลืมหยิบกล้อง

ขึ้นรถมาด้วย  อดเลยครับ งานนี้  งานภูเขาทอง และ ลอยกระทง สะพาน พระราม 8 :050:

• ก้นบาตร
แล้วเสือจันทร์เพ็ญหลวงปู่แย้มเป็นคนเสกหรือเปล่าครับท่านโจรสลัด

ขอตอบแทนนะครับ เสือจันทร์เพ็ญหลวงปู่แย้มท่านปลุกเสกไว้ก่อนหน้าแล้วครับ  รุ่นนี้ท่านตั้งใจสร้างมากๆ

ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้จะเรียกว่าชาเย็น

แล้วหลวงปู่เก๋ท่านเมตตา มาปลุกเสกให้อีกที คือดับเบิ้ลสุดยอดครับ   :005:   

พูดแล้วยังเสียดายเลย  :070:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอแจมด้วยคนนะคะ

ริมแม่น้ำเจ้าพระยา จ.นนทบุรี

ดอกไม้ไฟ ประดับฟ้า

เรือประดับไฟ

กระทง ทำจากขนมปัง สวย ๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณท่านโจรสลัดและพี่นาวค่ะสำหรับภาพคืนวันเพ็ญ :001:

ยินดีกับพี่ๆด้วยนะคะได้ของดีกลับมาบูชากันถ้วนหน้า
ได้มาด้วยความศรัทธาและความอดทน :095:

กระทงขนมปังกับเรือประดับไฟสวยมากเลยค่ะพี่นาว  :025:

ที่วัดบางพระของเราก็ครึกครื้นดีค่ะมีสการำวงด้วย :007:
ฮึ๊ยๆๆชิกกะชิกๆๆ :052:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอบคุณท่านโจร ที่นำภาพมาให้ชมกัน เหมื่อนกับได้ไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านโจรสลัดสำหรับภาพงาน นะครับผม น่าไปมากเลย :005: :015: :114:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :004:ผมก็อยู่แถวนั้นทำไมถ่ายไม่ติดบ้างเลย อดเป็นนายแบบเลยแย่จัง :004: เสียดายนะครับไม่รู้จักหน้าท่านโจรสลัดแล้วก็พี่น้องท่านอื่นในเวปที่ไปวัดตะเคียน ไม่งั๊นคงมีโอกาสได้คุยกัน ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอบคุณท่านโจรสลัดและพี่นาวค่ะสำหรับภาพคืนวันเพ็ญ :001:

ที่วัดบางพระของเราก็ครึกครื้นดีค่ะมีสการำวงด้วย :007:
ฮึ๊ยๆๆชิกกะชิกๆๆ :052:

...มีสายรายงานว่ามีหนุ่มร่างใหญ่รับมาจากบ้านแถวรามอินทรา มาเที่ยวงานลอยกระทงวัดบางพระ....

....อยากรู้จังว่าใคร... :095:

...เห็นว่าเข้าไปขออนุญาตคุณแม่ให้ด้วยนิ.... :095: :095: :095:

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
เสียดายอะไรครับพี่ชาญ ไม่ได้ถ่ายรูปหนุ่มสาว หรือ บรรยากาศ (แซวเล่นด้วยความเคารพนะครับพี่ ไม่ทราบจะจำผมได้ไหมเอ่ย  :075:)

ขอบคุณครับ กับภาพ บรรยากาศ งานต่างๆ :054:

ผมเสียดาย ลืมเอากล้องไปครับ  ขึ้นไปเดินปิดทอง บนภูเขาทอง  ก่อนวันลอยกระทง 1 วัน  และอีกวัน ก็ไปที่ สะพาน พระรา 8

ไปดูหนุ่มสาว สมันใหม่ เขาเข้าวัด ลอยกระทงกันครับ  บางคู่ ช่างดูดดื่ม ใต้แสงจันทร์  เล่นกัน แบบ เม้าทูเม้า  ต่อหน้า คนเป็น ร้อยเป็น พัน  นั่นละครับ

ส่วนตัวผม ก็ไปลอยกับ  แฟน  ตอนกลางวัน ก่อนไปทำงานนั่นละครับ  พอเลิกงาน หลังเที่ยงคืน  ก็ไปกับ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ทำงานนั่นละครับ

เสียดายจริงๆ  ไม่ใด้เก็บภาพ บรรยากาศมาให้ชม  บังเอิน  แฟนเอาไปถ่ายภาพ ลูกชาย คนเล็ก ที่โรงเรียน เขาจัดงาน แต่งชุดไทย นั่นละครับ  ผมก็เลย ลืมหยิบกล้อง

ขึ้นรถมาด้วย  อดเลยครับ งานนี้  งานภูเขาทอง และ ลอยกระทง สะพาน พระราม 8 :050:

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
เสียดายพลาดงานและของดีๆ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -

ขออนุญาต ท่านโจรสลัด นะครับ เพิ่มเติมหน่อย
ในบรรดาเครื่องรางของขลังยอดนิยมของท่านมีอยู่ด้วยกัน 3 ชนิด คือ ตะกรุดหนังเสือ ปลัดขิก และเสือปืนแตกซึ่งได้รับความนิยมมาก จนกระทั่งมูลค่าในการเช่าบูชาพุ่งขึ้นไม่หยุด โดยเฉพาะรุ่นแรกๆ จนทำให้มี "ของปลอม" ออกมาแจมด้วย ซึ่งถึงปัจจุบันนี้ท่านได้อนุญาตให้จัดสร้างออกมาแล้วรวม 4 รุ่น โดยเสือปืนแตกทุกรุ่นสร้างแบบงานหล่อโบราณ ในรูปลักษณะเสือกำลังกระโจนหรือกระโดด มีขนาดความยาวประมาณ 5.5 ซ.ม. สูงประมาณ 1.6 ซ.ม. และต้องมี "ยันต์มหาเบา" อันเป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่แย้ม

สำหรับเสือปืนแตกรุ่น 4 ช่วงนี้กำลังเป็นที่สะสมบูชากันอย่างมาก เนื่องจากเกิดประสบการณ์ความศักดิ์สิทธิ์ให้ลูกศิษย์ได้ตื่นตะลึงกัน อีกแล้ว โดยเสือรุ่นนี้เข้าพิธีปลุกเสกใต้โบสถ์เสือ-มังกรศักดิ์สิทธิ์ เมื่อ วันศุกร์ที่ 25 ก.ย.2552 ท่าม กลางฝนฟ้า คะนองที่เทกระหน่ำจนฉ่ำเย็นเป็นเวลานับชั่วโมง เกจิอาจารย์ที่นั่งปรกอธิษฐานจิตก็ไม่ใช่อื่นไกล แต่เป็น 2 เกจิอาจารย์ที่รักใคร่ศรัทธาของหลวงปู่แย้ม คือ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม และคือ "หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ" จ.นนทบุรี ส่วน "หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน" ด้วยเหตุที่กายสังขารของท่านไม่แข็งแรง นั่งนานๆ ไม่ไหว คณะศิษย์จึงนำไปให้ท่านอธิษฐานจิตเดี่ยวในห้องที่จำวัด

ใครรู้จักพี่ที่อยู่กับหลวงปู่แย้มบ้างครับ ศิษย์เอกหรือป่าวครับ

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

• ก้นบาตร
เสือรุ่นแรก ของปลอมไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ เพราะว่าทำเรียนแบบได้ยาก ไม่เหมือนเสือรุ่น 2 รุ่น 3 ซึ่งมีปลอมมาก

และเสือรุ่นแรกถ้าจำไม่ผิดราคาบูชาตอนแรก องค์ละ 29 บาท  ตอนนี้เป็นหมื่นแล้ว

แต่เสือรุ่น 4 ตอนนี้ก็เหลือไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่แล้วครับ รีบๆเช่ากันหน่อย เดี๋ยวจะไม่ทันเอาครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ขออนุญาต ท่านโจรสลัด นะครับ เพิ่มเติมหน่อย
ในบรรดาเครื่องรางของขลังยอดนิยมของท่านมีอยู่ด้วยกัน 3 ชนิด คือ ตะกรุดหนังเสือ ปลัดขิก และเสือปืนแตกซึ่งได้รับความนิยมมาก จนกระทั่งมูลค่าในการเช่าบูชาพุ่งขึ้นไม่หยุด โดยเฉพาะรุ่นแรกๆ จนทำให้มี "ของปลอม" ออกมาแจมด้วย ซึ่งถึงปัจจุบันนี้ท่านได้อนุญาตให้จัดสร้างออกมาแล้วรวม 4 รุ่น โดยเสือปืนแตกทุกรุ่นสร้างแบบงานหล่อโบราณ ในรูปลักษณะเสือกำลังกระโจนหรือกระโดด มีขนาดความยาวประมาณ 5.5 ซ.ม. สูงประมาณ 1.6 ซ.ม. และต้องมี "ยันต์มหาเบา" อันเป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่แย้ม

สำหรับเสือปืนแตกรุ่น 4 ช่วงนี้กำลังเป็นที่สะสมบูชากันอย่างมาก เนื่องจากเกิดประสบการณ์ความศักดิ์สิทธิ์ให้ลูกศิษย์ได้ตื่นตะลึงกัน อีกแล้ว โดยเสือรุ่นนี้เข้าพิธีปลุกเสกใต้โบสถ์เสือ-มังกรศักดิ์สิทธิ์ เมื่อ วันศุกร์ที่ 25 ก.ย.2552 ท่าม กลางฝนฟ้า คะนองที่เทกระหน่ำจนฉ่ำเย็นเป็นเวลานับชั่วโมง เกจิอาจารย์ที่นั่งปรกอธิษฐานจิตก็ไม่ใช่อื่นไกล แต่เป็น 2 เกจิอาจารย์ที่รักใคร่ศรัทธาของหลวงปู่แย้ม คือ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม และคือ "หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ" จ.นนทบุรี ส่วน "หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน" ด้วยเหตุที่กายสังขารของท่านไม่แข็งแรง นั่งนานๆ ไม่ไหว คณะศิษย์จึงนำไปให้ท่านอธิษฐานจิตเดี่ยวในห้องที่จำวัด

ใครรู้จักพี่ที่อยู่กับหลวงปู่แย้มบ้างครับ ศิษย์เอกหรือป่าวครับ

จำไม่ผิดจะเป็นท่าน kill นะครับคนเสื้อดำ :001:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน

[/quote]
จำไม่ผิดจะเป็นท่าน kill นะครับคนเสื้อดำ :001:
[/quote]

เห็นจากด้านข้างคงจำผิดคนมั่ง หลวงพี่ :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันภาพบรรยากาศในวันงานลอยกระทงมาให้ได้ชมกัน  :054:
เสียดายจังที่ไม่ได้ไปลอยกระทงเลย :065: (กลัวลอยไปแล้วจะหลงทางด้วยแหละ) :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณคุณack01กะคุณโจรสลัดด้วยครับ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ได้รับชมภาพแสงสีอย่างจุใจเลย

ออฟไลน์ f_dukdik

• ทุติยะ
  • **
  • ไม่มีคำว่าอดตาย ในหมู่คนขยัน
 :053: :053:ตื่นตาตื่นใจจริงๆคะ :053: :053:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติเสริมข้อมูล เสือรุ่น4 เนื้อพิเศษลูกศิษย์เรียกกันว่าสีโอเลี้ยง มีอยู่ประมาณ 200 ตัว ผู้ครอบครองไม่น่าจะเกิน 20 คน ( เท่าที่นึกจำหน้าได้คลาดเคลื่อนขออภัย ) ส่วนใหญ่อยู่กับลูกศิษย์ใกล้ชิด ปลุกเสกและแช่ในขันน้ำมนต์เทียนชัย สีผิวจะคล้ายสีนวะโลหะมีคราบดำเกาะที่ผิวคล้ายคราบผิวไฟ ตัวนี้ของผมเองครับ
( ที่หลวงพี่สิบทัศน์ถามคนเสื้อดำในภาพ เค้าชื่อน้องชินนะครับ แต่ไม่ทราบชื่อที่เค้าใช้เล่นในเวบนะครับ พอจะรู้จักกันอยู่ครับ ลูกศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน )

ออฟไลน์ PoseidonYa-Ha!!

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์อยู่ดีเพราะมีครู
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปภาพด้วยคับ เต็มที่เลย หึๆ
น่าเสียดายผมเองไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อแย้มเลยคับ หาบูชายากด้วย  :070: