ผู้เขียน หัวข้อ: "สมบัติผลัดกันชม" วัตถุมงคลหลวงพ่อ สืบวัดสิงห์ ของดีเมืองนครปฐมที่ไม่ควรมองข้าม  (อ่าน 9921 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:เป็นเหรียญที่ข้าพเจ้าพอจะมีเก็บสะสมบ้างครับ :002: :002:

:001: :001: 1.เหรียญเสมารุ่นแรก พศ 2551 เหรียญนี้ประสบการณ์เยอะมาก ทั้งที่ผู้อื่นบอกเล่าและตัวข้าพเจ้าได้ประสบด้วยตนเอง :001: :001: ข้อมูล ประสบการณ์ ตามลิงค์(http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,13226.msg121486.html#msg121486)

:001: :001: 2.เหรียญยันต์เฑาะห์สีหราชา เหรียญนี้เท่าที่สอบถามจากหลวงพ่อท่านบอกว่า สร้างหลังเหรียญเสมา ประมาณ2เดือน เนื่องจากมีญาตโยมที่เป็นผู้หญิงบอกกล่าวกับท่านว่าเหรียญเสมารุ่นแรกใหญ่เกินไปไม่เหมาะกับเด็กและผู้หญิงคล้องใส่ เหรียญเป็นเหรียญที่ประสบการณ์เยอะมากอีกเหรียญหนึ่ง ทำการปลุกเสกพร้อมเหรียญรุ่นแรก(คณาจารณ์ร่วมปลุกเสก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อเอื้อม วัดวังแดงใต้ หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ และเกจิอีกหลายรูป) :001: :001:

:001: :001: 3.เหรียญเสมาหนุมานเหิรหาว เป็นอีก1เหรียญที่ขอแนะนำเป็นเหรียญประสบการณ์เยอะตั้งแต่เริ่มสร้าง คนพื้นที่น่าจะรู้กันดี:001: :001:

:001: :001: 4.เหรียญไตรมาส เหรียญนี้หลวงพ่อท่านตั้งใจทำและปลุกเสกตลอดพรรษาที่ผ่านมา :001: :001:

:001: :001: 5.ตะกรุดหนังกลองตะโพน ประสบการณ์ที่พบเจอด้วยตนเองก็ถือว่าสุดยอดครับ :001: :001:

:001: :001: 6.ตะกรุดนวหรคุณ เกื้อหนุนชีวิต ประสบการณ์นั้นไม่ต้องบรรยายครับ(เคยลงอยู่ในนิตยสารลานโพธิ์) :001: :001:

:001: :001: 7.ตะกรุดวิปัสสีตรีราชา เป็นตะกรุดที่ข้าพเจ้านำมาใหม่หลังจากมพบประสบการณ์ด้วยตนเอง:001: :001:

:001: :001: :001: :001:

:001: :001:ถ้าข้อมูลที่ข้าพเจ้านำเสนอผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
มายกชุดอีกแล้ว schoolbus :016: :053: :015:

ขาด  สมเด็จหลังสิงห์ สิงห์หล่ออีก นะท่านschoolbus :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ทนไม่ไหวแล้วเอามายั่วทำไม... 15; .ไปแน่...วัดสิงห์.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดครับท่าน หลวงพ่อสือท่างเก่งครับ

เป็นอีก ๑ เกจิที่ควรกราบไหว้ครับ  :054:   

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับของดีดีที่นำมาให้ชมนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยังไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่านเลยครับ ขอบคุณสำหรับภาพวัตถุมงคลที่นำมาให้ชมนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณนะคะที่นำมาให้ชมกัน สวยๆทั้งนั้นเลย :050:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
โอ้เห็นแต่ละอย่างแล้วบอกได้คำเดียวสุดยอดครับเพ่... :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
หลวงพ่อสืบท่านเก่งจริงครับพระเถระของนครปฐมอีก 1 รูป
ใว้ต้องไปกราบท่านที่วัดบ้างแล้วครับ ยังไม่มีโอกาศได้ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 09:42:22 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
บางคนตั้งฉายาว่า " หลวงพ่อสืบ ปืนเสีย " เพราะเอาของท่านไปลองยิงแล้วปืนแตกครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี มีโอกาสจะได้เป็นกราบท่านเพื่อเป็นศิริมงคล