ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเข็มสักค่ะ ด่วนมากค่ะ  (อ่าน 1442 ครั้ง)

ออฟไลน์ sasin_kim

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่าจะหาบูชา(เค้าเรียกซื้อหรือบูชาไม่รู้ค่ะ) เข็มสักยันต์ ได้ที่ไหนคะ  ที่วัดบางพระนี่มีหรือป่าวคะ พอดีเพื่อนจากสิงคโปร์เค้าฝากหาให้ หนูไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: ถามเรื่องเข็มสักค่ะ ด่วนมากค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2552, 05:29:32 »
ลองสอบถามพระอาจารย์ตูุน
เคยได้ยินท่านคุยกันว่า  ทำเข็มให้พระอาจารย์ที่วัด
ผิดพลาดขออภัยด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถามเรื่องเข็มสักค่ะ ด่วนมากค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2552, 07:21:01 »
ที่วัดบางพระไม่มีให้เช่าซื้อครับ
เข็มสักยันต์เป็นของสูง ของมีครู
โดยส่วนมากพระอาจารย์ท่านจะลับเข็มเอง หรือไม่ก็มีศิษย์ทำมาถวายครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 05:54:57 »
เคยเห็นในตู้บูชาวัตถุมงคลที่กุฏิหลวงพี่ติ่งนานมาแล้ว
เป็นเข็มโบราณ มีเล่มเดียว ด้ามจับเป็นรูปอะไรจำไม่ได้แล้ว
และไม่รู้ว่าแกเอาไว้ให้เช่า หรือ วางเอาไว้เฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 06:06:15 »
จะนำไปบูชาหรือครับ   :062: