ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อข้าพเจ้าได้ไปสักยันต์ที่วัดบางพระ...  (อ่าน 5188 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

สมัยนั้นเป็นปี พ.ศ.2531 ข้าพเจ้าพำนักอยู่ที่ปากน้ำ จ.สมุทรปราการ ได้อ่านหนังสือพระเครื่องเล่มหนึ่ง ซึ่งได้ลงประวัติของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เล่าเรื่องการสักยันต์และอิทธิบารมีของหลวงพ่อเปิ่น อ่านแล้วทำให้ศรัทธาและประทับใจรู้สึกอยากจะไปสักยันต์บ้าง จึงได้นั่งรถบัส กรุงเทพฯ-นครปฐม ไปลงที่อ.นครชัยศรี ซึ่งข้าพเจ้านึกขึ้นมาได้ว่ามีญาติคืออาและน้องๆลูกของอา บ้านอยู่แถวๆวัดตุ๊กตาตรงข้ามวัดกลางบางแก้ว จึงได้แวะไปสอบถามเส้นทางที่จะไปวัดบางพระ แต่น้องไม่รู้จักและได้พาไปสอบถามเพื่อนของน้อง เพื่อนของน้องก็บอกว่าไม่เคยไป และให้ยืมรถมอเตอร์ไซด์ขี่ไป บอกว่าให้ไปสอบถามระหว่างทางก็แล้วกัน                                                                                                   เมื่อขี่รถไปตามเส้นทางที่จะไปวัด ข้าพเจ้าได้เหลือบตาไปเห็นป้ายว่าวัดกลางบางพระ จึงได้เข้าไปสอบถามหาหลวงพ่อที่จะสักยันต์ แต่บังเอิญไม่ใช่ที่วัดนี้ เขาบอกว่าต้องขี่รถเลยไปอีก วัดนั้นต้องติดแม่น้ำ ชื่อว่าวัดบางพระ  เมื่อได้ถึงที่หมายที่ถูกต้องแล้ว ได้ไปติดต่อเพื่อจะทำการสักยันต์ ได้ไปที่กุฏิไม้เก่าๆฃึ่งอยู่ริมน้ำ ได้นั่งรอคิวพอประมาณและเมื่อใกล้จะถึงคิวสักแล้วได้นั่งจับให้เพื่อนซึ่งไม่รู้จักกันมาก่อน ซึ่งเขาได้สักยันต์ 9 ยอด ที่หลัง ส่วนข้าพเจ้าเมื่อถึงคิวแล้วได้นึกในใจว่าจะสักรูปหนุมานลายไหนก็ได้ ส่วนหลวงพี่ที่จะทำการสัก รุ้สึกว่าอารมณ์ไม่ค่อยจะดี ได้พูดเสียงดุๆว่า จะสักรูปอะไร ข้าพเจ้าได้บอกว่าขอหนุมาน แต่พลวงพี่ไม่ยอมให้ บอกเอานี่ไปแล้วกัน สาวๆเยอะดี (หลวงพี่ที่สักข้าพเจ้าจำชื่อท่านไม่ได้ ต้องขออภัยด้วย ท่านตัวเล็กๆสักเต็มตัว) ใครรู้ช่วยบอกด้วย?  ข้าพเจ้าได้ตอบว่าแล้วแต่หลวงพี่จะสักก็แล้วกัน หลวงพี่ถามว่าจะลงหมึกหรือน้ำมัน ข้าพเจ้าก็นึกขึ้นมาในใจว่า ในชีวิตนี้ต่อไปภายหน้าเราจะไม่สมัครรับราชการใดๆเป็นแน่ จึงได้ตอบกลับไปว่า ขอลงหมึกครับ                                                                                                         เมื่อสักเสร็จแล้วได้ลงไปล้างตัวที่แม่น้ำ และเข้าไปกราบหลวงพ่อเปิ่น ให้หลวงพ่อครอบครูที่สัก...นั่นคือรูปนกสาริกา และเมื่อเสร็จสิ้นภารกิจแล้ว ได้ขี่รถมอเตอร์ไซด์ออกจากวัด ระหว่างทางได้ขี่รถตามหลังรถสองแถวซึ่งมีสาวๆโรงงานเต็มคันรถ สาวๆได้กรี๊ดกร๊าดและพูดจาแทะโลมข้าพเจ้าตลอดทาง จนข้าพเจ้าต้องขับแซง เพื่อรีบจะเอารถไปคืนเพื่อนของน้อง และได้คิดในใจว่า สาริกาที่ได้สักลงไปนั้นมีเสน่ห์ขนาดนี้เชียวหรือ...                                                                                                                                                                                                                  2 อาทิตย์ต่อมาข้าพเจ้ารู้สึกแปลกใจมากมีนกสาริกาบินมาเป็นฝูง เกาะหลังคาบ้านเต็มไปหมด                                                                                                                                                                                                          เรื่องที่เล่ามาจากผู้ชายเฉิ่มๆก็มีเพียงเท่านี้...ด้วยความรักและปรารถนาดี...ธรรมะรักโข

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับดีครับรักษาไว้ให้ดีนะครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุนที่นำมาเสนอคับท่าน :053:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุนที่นำมาให้อ่านคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นของที่ดีมากๆเลยคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เมตตาสุดยอดครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านธรรมะรักโขมากครับสำหรับประสบการณ์ดีๆ ในฐานะศิษย์รุ่นพี่..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณสำหรับประสบการณ์ดีดีนะครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตัวจริงเสียงจริงกับการสักยันต์มหาเสน่ห์ สาริกา ที่วัดบางพระในสมัยพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นยังอยู่.. สาริกา สาริกา บินกันเป็นฝูงปานนี้สุดยอดค่ะท่านพี่

cho presley       

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
สมัยนั้นสาวๆโรงงานเต็มคันรถ สาวๆได้กรี๊ดกร๊าดและพูดจาแทะโลมข้าพเจ้าตลอดทาง จนข้าพเจ้าต้องขับแซง เพื่อรีบจะเอารถไปคืนเพื่อนของน้อง และ                                                                                                                                                            
2 อาทิตย์ต่อมาข้าพเจ้ารู้สึกแปลกใจมากมีนกสาริกาบินมาเป็นฝูง เกาะหลังคาบ้านเต็มไปหมด                                                                                                                                                               
น่าอิจฉาจังครับ  :025:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณธรรมะรักโขมากครับสำหรับเรื่องราวดีๆที่น่าประทับใจครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
(หลวงพี่ที่สักข้าพเจ้าจำชื่อท่านไม่ได้ ต้องขออภัยด้วย ท่านตัวเล็กๆสักเต็มตัว) ใครรู้ช่วยบอกด้วย?

ข้าพเจ้า...ดูภาพถ่ายพระอาจารย์ที่สัก...ของวัดบางพระจากกระทู้เก่าๆแล้วจำเค้าหน้าได้....นั่นคือ...หลวงพี่ติ่ง นั่นเอง
กราบนมัสการขออภัยหลวงพี่ติ่งด้วยครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ธรรมมะรักโขมากครับ สำหรับประสบการณ์ดีๆ
ได้สักกับหลวงลุงติ่ง สมัยสักหมึกด้วย สุดยอดจริงๆ ครับ  :015:

ขอบพระคุณสำหรับรูปลอยสัก ที่หาชมได้ยากมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2552, 09:48:39 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gwankclub

• สิบตาเห็นไม่เท่าตาดู >.<
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - my_gwank@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ->noname<-
    • Yahoo Instant Messenger - ->คืออะไรอ่ะ<-
    • อีเมล
[shake]ดีครับ แจ่มจิงๆขอบุณด้วยที่มานำเสนอ[/shake]
ตาดูหูฟัง ไม่มีตาหูก็ใช่ใจแทน

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
สวยมากครับ  :001: