ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดบางพระมาคับ.  (อ่าน 2160 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ไปวัดบางพระมาคับ.
« เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 02:30:09 »
วันนี้เพิ่งเดินทางไปวัดบางพระมาคับ...พอถึงวัดซื้อดอกไม้ธูปเทียนในราคา 80บาท :074:(เหมือนก่อนไม่แพงแบบนี้เลย.)

พอซื้อเสร็จมุ่งหน้าสู่กุฎิหลวงน้าต้อยทันที...

วันนี้ไม่ค่อยมีคนเลยคับ กะว่าจะลงหมึก แต่หลวงพี่ที่อยู่กุฎิเดียวกับหลวงน้าที่นั่งข้างๆท่านเวลาสักบอกว่า เข้างานก่อนแล้วค่อยเอาหมึก...

ก็ไม่เป็นไรคับแล้วแต่ท่านจะกรุณา ลงน้ำมันเสร็จไป1ยันต์ (แต่ไม่รู้ว่ายันต์อะไรคับ)

หลวงน้าต้อยพูดขึ้นมาว่า ลงยันต์พุดซ้อนให้อีก...โหหดีใจคับหลวงน้าต้อยท่านใจมากๆคับ...

พอลงเสร็จหลวงพี่ที่นั่งสักข้างๆหลวงน้าก็เป่าให้แล้วส่งทองคำเปลวแล้วบอกว่าให้หลวงน้าต้อยลงนะให้...

พอหลวงน้าเป่าเสร็จนั่งคุยกะท่านสักพักใหญ่ ท่านส่งสีผึ้งให้แล้วบอกว่า เขาหาผู้ใหญ่เอาสีผึ้งทาปากแล้วนึกถึงหลวงปู่ด้วยน่ะ...

วันนี้ถือว่าเป็นวันดีคับ...หลวงน้าต้อยใจดีมากๆคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2552, 02:31:48 โดย Pluk_101 »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ไปวัดบางพระมาคับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 02:32:32 »
วันนี้เพิ่งได้มาคับ.

รูปบนเป็นยันต์พุดซ้อนคับ ส่วนยันต์อันล่างไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไรคับ

ไม่ชัดยังไงก็ขออภัยด้วยน่ะคับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2552, 02:35:05 โดย Pluk_101 »

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 02:53:23 »
วันนี้เพิ่งเดินทางไปวัดบางพระมาคับ...พอถึงวัดซื้อดอกไม้ธูปเทียนในราคา 80บาท :074:(เหมือนก่อนไม่แพงแบบนี้เลย.)
เดี๋ยวนี้บุหรี่ราคาขึ้นแล้วนี่ และอีกหน่อยคงจะไปมากกว่านี้นะ :004:

วันนี้ไม่ค่อยมีคนเลยคับ กะว่าจะลงหมึก แต่หลวงพี่ที่อยู่กุฎิเดียวกับหลวงน้าที่นั่งข้างๆท่านเวลาสักบอกว่า เข้างานก่อนแล้วค่อยเอาหมึก...

งง ครับ? คือแบบไม่เข้าใจศัพท์ที่ว่า เข้างานก่อนแล้วค่อยเอาหมึก   :049:

และหลวงพี่ที่นั่งข้างๆ หลวงพี่ต้อยเวลาสัก  :010:
ผิดถูกประการใดก็ต้องขอโทษนะครับ เพราะ ไปทีไร ไม่เคยเห็นมีพระสงฆ์นั่งข้างหลวงพี่ต้อยสักครั้งเลยครับ  :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 03:27:11 »
เดี๋ยวนี้บุหรี่ราคาขึ้นแล้วนี่ และอีกหน่อยคงจะไปมากกว่านี้นะ :004:

งง ครับ? คือแบบไม่เข้าใจศัพท์ที่ว่า เข้างานก่อนแล้วค่อยเอาหมึก   :049:

และหลวงพี่ที่นั่งข้างๆ หลวงพี่ต้อยเวลาสัก  :010:
ผิดถูกประการใดก็ต้องขอโทษนะครับ เพราะ ไปทีไร ไม่เคยเห็นมีพระสงฆ์นั่งข้างหลวงพี่ต้อยสักครั้งเลยครับ  :054:

งง ครับ? คือแบบไม่เข้าใจศัพท์ที่ว่า เข้างานก่อนแล้วค่อยเอาหมึก

คือ หลวงพี่ท่านกลัวว่า เอาหมึกไปแล้ว จะสมัครงานไม่ได้มั้งคับ...(เพราะตอนไปผมขอท่านสักหมึก แต่ท่านเห็นว่าผมยังไม่ได้ทำงานมั้งคับ.)

ผิดถูกประการใดก็ต้องขอโทษนะครับ เพราะ ไปทีไร ไม่เคยเห็นมีพระสงฆ์นั่งข้างหลวงพี่ต้อยสักครั้งเลยครับ 

ผมก็ไม่ค่อยทราบอ่ะคับ หลวงพี่ท่านจะตัวผอมๆมีอายุหน่อยอ่ะคับ...ผมสักกับท่านดสร็จท่านก็ให้ผมไปเป่ากับหลวงน้าต้อยอ่ะคับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 03:40:43 »
พระอาจารย์ที่นั่งอยุ่ด้านข้างพระอาจารย์ต้อย ท่านมีศักดิ์เป็นหลานของหลวงปู่เปิ่นครับ

เคยดูแลหลวงปู่เปิ่น ในสัมยที่ท่านยังดำรงค์สังขารอยุ่

ปกติท่านจะอยุ่ที่วัด ที่จ.สุพรรณบุรี ท่านมาพักผ่อนที่วัดบางพระ ได้มาจำวัดที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ...

...ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ถ้าอยากบูชาในราคาถูก ทำบุญเข้าวัดด้วย เชิญที่บริเวณซุ้มดอกไม้หน้ากุฏิใหญ่นะครับ....

...ยินดีด้วยนะครับได้ของดีรักษาดีๆนะครับหมั่นภาวณาสวดมนต์นะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 04:46:24 »
ดีใจด้วยนะครับ  ได้ของดีติดตัว ...  ดีแล้วครับที่ลงน้ำมัน  เผื่อๆ เรื่องการเรื่องงานไว้ก่อน  ขอให้ได้เพิ่มอีกนะครับ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 05:11:02 »
....น่าจะเป็นพระอาจารย์ปราโมทย์นะครับถ้าจำไม่ผิด...นานๆท่านจะมาช่วยพระอาจารย์ต้อยสัก... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:14:17 »
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อต้อยครับ :054: :054: :054:ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆนะครับได้ยันต์มาก็ระลึกนึกถึงหลวงปู่และครูบาอาจารย์นะครับ :017:
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:15:43 »
พระอาจารย์ที่นั่งอยุ่ด้านข้างพระอาจารย์ต้อย ท่านมีศักดิ์เป็นหลานของหลวงปู่เปิ่นครับ

เคยดูแลหลวงปู่เปิ่น ในสัมยที่ท่านยังดำรงค์สังขารอยุ่

ปกติท่านจะอยุ่ที่วัด ที่จ.สุพรรณบุรี ท่านมาพักผ่อนที่วัดบางพระ ได้มาจำวัดที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ...

...ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ถ้าอยากบูชาในราคาถูก ทำบุญเข้าวัดด้วย เชิญที่บริเวณซุ้มดอกไม้หน้ากุฏิใหญ่นะครับ....

...ยินดีด้วยนะครับได้ของดีรักษาดีๆนะครับหมั่นภาวณาสวดมนต์นะครับ...

อ๋อคับผม....เหมือนท่านพูดไม่ค่อยเก่งเลยคับ :002:

ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ถ้าอยากบูชาในราคาถูก ทำบุญเข้าวัดด้วย เชิญที่บริเวณซุ้มดอกไม้หน้ากุฏิใหญ่นะครับ...

ก็ตอนแรกผมนึกว่าราคาเท่ากันทั้งวัดคับ แต่พอทราบจากคุณack01แล้ว คราวหลังต้องเดินไปซื้อแล้วล่ะคับ... :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:20:28 »
ดีใจด้วยนะครับ  ได้ของดีติดตัว ...  ดีแล้วครับที่ลงน้ำมัน  เผื่อๆ เรื่องการเรื่องงานไว้ก่อน  ขอให้ได้เพิ่มอีกนะครับ 

ขอบคุณมากๆคับ...ไปคราวหน้าต้องลงหมึกให้ได้คับ...บอกหลวงน้าต้อยเรียบร้อยแล้วคับ...

วันนี้ท่านใจดีมากๆคับ ให้สีผึ้งมา ท่านบอกว่า เข้าหาผู้ใหญ่ให้ทาสีผึ้งแล้วนึกถึงหลวงปู่ไว้คับ...

แล้วพอพระอาจารย์สัดยันต์รูปแรกเสร็จหลวงน้าให้แถมยันต์พุดซ้อนให้อีกรูปคับ...

ท่านใจดีมากๆคับ
...

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:24:37 »
....น่าจะเป็นพระอาจารย์ปราโมทย์นะครับถ้าจำไม่ผิด...นานๆท่านจะมาช่วยพระอาจารย์ต้อยสัก... :058:

หรอคับ...พอดีไม่ได้ถามชื่อท่านเลยคับ...ไปคราวหลังต้องกราบเรียนถามชื่อท่านแล้วล่ะคับ...

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 09:27:14 »
ยินดีด้วยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 12:04:34 »
ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:53:37 »
ถ้าอยากได้ราคาเดิมก็  หน้ากุฏิบูชาวัตถุมงคลครับ เข้าวัดด้วย และก็ที่กุฏิหลวงพี่แป้วครับ ถ้าตรงห้องน้ำแพงครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ