ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบคาถาบูชากุมารทอง  (อ่าน 3615 ครั้ง)

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอทราบคาถาบูชากุมารทอง
« เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 10:14:18 »
รบกวนพี่ๆๆเพื่อนๆๆสมาชิกวัดบางพระ
ใครรู้คาถาบูชากุมารทองใช้บอกทีครับ
ขอบพระคุณมากครับ :047:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอทราบคาถาบูชากุมารทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 11:10:47 »
เสิดหาในช่องค้นหาข้อมูลได้เลยครับ
มีบอกไว้พอสมควร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ti

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 07:32:51 »
ผมชื่อ ติ นะครับส่วนเรื่องคาถากุมารทองนะต้องแล้วแต่คคับว่าเอามาจากไหนให้คาถามาหรือเปล่าถ้าเปนกุมารประเภทที่เสกขึ้นมาจากอาคมนั้นปกติต้องมีคาถากกำกับอยุ่แล้ว
ส่วนถ้าเปนแบบตามเรามาเองจากไหนก็แล้วแต่เราก็แค่บอกหรือพูดปากเปล่าแค่นั้นเองครับแต่ทั้งนี่ทั้งนั้นต้องขึ้นอยุ่กับคนบุชาด้วยนะครับอย่างน้อยศีล5อย่าให้ขาดและก้ต้องหมั้นนั่งสมาธิบ่อยๆครับของผมเองก้เลี่ยงไว้ประ3องค์ก็ศึกามาจากผู้รุ้มาเรื่อยๆก้รุ้ไปเองจะเชื่อหรือไม่อย่าไงก้ขึ้นอยุ่กับตัวบุคคลนะครับเพะนี่เปนควมรุ้ที่ผมรุ้เลยบอกต่อครับ...

ออฟไลน์ aikkab

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 06:22:54 »
คาถาบูชากุมารทองวัดบางพระ
กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ