ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ตะกรุดขาดเอวในกุฏิใหญ่.  (อ่าน 3732 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
จะขอสอบถามชาววัดบางพระหน่อยคับว่า ตะกรุดที่ให้เช่าในกุฏิใหญ่ครับ ราคาเท่าไรหรอครับ แล้วทันหลวงปู่ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2552, 08:18:14 โดย เด็กวัดหนัง »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถาม ตะกรุดขาดเอวในกุฏิใหญ่.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 05:46:12 »
ตะกรุดบูชาประมาณ 200-300 นะครับไม่แน่ใจทันไม่ทันนึกถึงหลวงปู่ครับ :002:
รักและศรัทธา

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถาม ตะกรุดขาดเอวในกุฏิใหญ่.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 06:52:52 »
ตะกรุดบูชาประมาณ 200-300 นะครับไม่แน่ใจทันไม่ทันนึกถึงหลวงปู่ครับ :002:

ขอบคุณมากๆครับ... :004:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 07:29:01 »
ไปสอบถามหลวงพี่ ที่อยู่ที่ตู้เองเลยจะดีกว่า ครับ ท่านจะบอก อันไหนทันหรือไม่ทัน ครับ

เพราะเห็นมีหลายแบบนะครับ ส่วนมากจะไม่ทัน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 07:30:29 »
ไปสอบถามหลวงพี่ ที่อยู่ที่ตู้เองเลยจะดีกว่า ครับ ท่านจะบอก อันไหนทันหรือไม่ทัน ครับ

เพราะเห็นมีหลายแบบนะครับ ส่วนมากจะไม่ทัน

ขอบคุณมากๆคับ  :004:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 12:26:52 »
ถ้าไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสก ก็พระสายวัดบางพระ ปลุกเสก ดีทั้งนั้น  ตะกรุดบางรุ่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปลุกเสกด้วย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 06:15:48 »
ถ้าไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสก ก็พระสายวัดบางพระ ปลุกเสก ดีทั้งนั้น  ตะกรุดบางรุ่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปลุกเสกด้วย

ขอบคุณมากๆคับ พอดีอยากทรายราคาอ่ะคับ เพราะวันพฤหัสนี้ว่าจะไปเช่าอยู่คับ.

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 11:49:29 »
เข้าไปถามชอบอันไหนถามราคาพอใจเช่าง่ายไหม

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 11:51:06 »
ใครไปวัดยังไงก็รบกวนฝากถามด้วยน่ะครับ...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 11:57:48 »
ไปพรุ่งนี้แล้วมาถามดูที่วัดง่ายกว่าจะได้รุ้แบบที่ชอบด้วยฝากคนอื่นดูจะไปได้อะไรต้องดูด้วยตาหรือใช้หูดู

ใครไปวัดยังไงก็รบกวนฝากถามด้วยน่ะครับ...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 04:18:25 »
มาลองดูที่วัดได้เลยครับ มีให้เลือกหลายอย่างทั้งตะกรุดหนังเสือ ตะกรุดโทน ราคาอยู่ประมาณ 300 - 500 บาทครับ

วันไหนโอกาศดีๆ จะไปเช่าเสือหมอบ ข้อมือบ้าง :001:

ราคานี้เห็นเมื่อ 6 เดือนที่แล้วนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ    :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 05:19:11 »
ขอบคุณครับ... :053:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 05:54:18 »
แนะนำตะกรุดเสาร์ 5 มีปี 36 กับ 40 ครับ ที่ทันหลวงปู่ ราคาไม่แน่ใจน่าจะ 500  ขึ้นอะครับ

แต่ปี 40 ด้านในเป็นรูปหลวงปู่นั่งเสือ จะคาดเอวได้ใหมไม่แน่ใจ ลองถามๆดูละกัน ครับ อิอิ (ส่วนตัวคงไม่เอาไปคาดเอว)

ไปมาอาทิตย์ที่ผ่านมา เห้นมีเสือนั่งที่ทันหลวงปู่ด้วย งดงามมากอิอิ

ส่วนไม่ทัน ก็ 3 ห่วง ต้องถามหลวงพี่ที่ตู้นะครับบอกท่านเลยครับตะกรุด 3 ห่วง เพราะไม่ได้เอาขึ้นโชว์บนตู้ ประมาณ 200 บาท(แต่รู้สึกจะทันหลวงปู่ทิมเสก แถมพระอาจารย์เสกให้ด้วย) ตะกรุด 3 ก็มีคนเจอประสบการณ์มาและครับ

หนังเสือถักน่าจะ 200 บาท
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ตะกรุดเล็กๆ น่าจะ 100 อะครับ อิอิ

สาธุบุญด้วยครับ ทำบุญกับวัดสบายใจครับแท้แน่นอน ลองไปดูวัดนกนะครับที่วัดนกก็มีวัตถุมงคลของวัดบางพระ
เพราะหลวงพ่อเจต วัดนกก็ศิษหลวงปู่เปิ่นเหมือนกัน ถ้าจะไม่ผิด วัดนกเป็นวัดที่หลวงปู่เคยอุปถัมอยู่

(1.เป็นการแนะแนวทางเฉยๆนะครับ ส่วนตัวผมไม่มีผลประโยชน์อะไรกับทางวัดหรือเวปบอร์ดมีแต่ความศรัทธาครับ ซึ่งผมบอกใว้เพื่อเป็นแนวทางเฉยๆ)

2.ส่วนตัวผมไม่รับจัดหาวัตถุมงคลใดๆทั้งสั้น อยากได้ของดีเชิญทำบุญที่วัดครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2552, 06:06:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 06:37:51 »
แนะนำตะกรุดเสาร์ 5 มีปี 36 กับ 40 ครับ ที่ทันหลวงปู่ ราคาไม่แน่ใจน่าจะ 500  ขึ้นอะครับ

แต่ปี 40 ด้านในเป็นรูปหลวงปู่นั่งเสือ จะคาดเอวได้ใหมไม่แน่ใจ ลองถามๆดูละกัน ครับ อิอิ (ส่วนตัวคงไม่เอาไปคาดเอว)

ไปมาอาทิตย์ที่ผ่านมา เห้นมีเสือนั่งที่ทันหลวงปู่ด้วย งดงามมากอิอิ

ส่วนไม่ทัน ก็ 3 ห่วง ต้องถามหลวงพี่ที่ตู้นะครับบอกท่านเลยครับตะกรุด 3 ห่วง เพราะไม่ได้เอาขึ้นโชว์บนตู้ ประมาณ 200 บาท(แต่รู้สึกจะทันหลวงปู่ทิมเสก แถมพระอาจารย์เสกให้ด้วย) ตะกรุด 3 ก็มีคนเจอประสบการณ์มาและครับ

หนังเสือถักน่าจะ 200 บาท
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ตะกรุดเล็กๆ น่าจะ 100 อะครับ อิอิ

สาธุบุญด้วยครับ ทำบุญกับวัดสบายใจครับแท้แน่นอน ลองไปดูวัดนกนะครับที่วัดนกก็มีวัตถุมงคลของวัดบางพระ
เพราะหลวงพ่อเจต วัดนกก็ศิษหลวงปู่เปิ่นเหมือนกัน ถ้าจะไม่ผิด วัดนกเป็นวัดที่หลวงปู่เคยอุปถัมอยู่

(1.เป็นการแนะแนวทางเฉยๆนะครับ ส่วนตัวผมไม่มีผลประโยชน์อะไรกับทางวัดหรือเวปบอร์ดมีแต่ความศรัทธาครับ ซึ่งผมบอกใว้เพื่อเป็นแนวทางเฉยๆ)

2.ส่วนตัวผมไม่รับจัดหาวัตถุมงคลใดๆทั้งสั้น อยากได้ของดีเชิญทำบุญที่วัดครับ

ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณคุณ เอ็มเมืองไร่ขิงมากๆครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆครับ พรู่งนี้จะไปที่วัดแล้วครับ เลยมาหาข้อมูลครับ ไงก็ขอบคุณมากๆครับ ถ้ายังไงแล้ว พรู่งนี้จะมาบอกน่ะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 06:39:26 »
โชคดีครับ ขอให้สมหวัง ครับ อ่อที่กุติใหญ่มีลงนะหน้าทองด้วยนะครับ ทำบุญ 20 บาท ลง3 แผ่น ชุดใหญ่ 60 บาท ลง 9 แผ่น  หลวงพ่อสำอางค์ท่านลงให้

สาธุบุญด้วย ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2552, 06:40:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 06:55:03 »
อนุโมธนาบุญด้วยครับ  :054:  สาธุๆ      

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 07:43:53 »
โชคดีครับ ขอให้สมหวัง ครับ อ่อที่กุติใหญ่มีลงนะหน้าทองด้วยนะครับ ทำบุญ 20 บาท ลง3 แผ่น ชุดใหญ่ 60 บาท ลง 9 แผ่น   หลวงพ่อสำอางค์ท่านลงให้

สาธุบุญด้วย ครับ อิอิ

ขอบคุณครับ...พรู่งนี้พอถึงวัดแล้วจะตรงไปที่กุฏิหลวงน้าต้อยก่อนเลยครับ...

พอดีบอกท่านไว้ว่าถ้าได้งานทำแล้ว จะไปลงหมึกกะท่าน (เพราะตอนนั้นไปจะขอหมึกแต่ท่านยังไม่ให้ครับ พอตอนนั้นยังไม่ได้ทำงาน)

แล้วก็อขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆมากๆเลยน่ะครับ
...
:053: