ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้านวันที่ไปและการเดินทางครับ  (อ่าน 921 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
คือผมมีความตั้งใจแน่วแน่แล้วครับว่าจะไปขอความเมตตาจากหลวงลุงติ่ง

แต่ผมเปนคนบ้านนอกครับ เข้ากรุงเทพไม่ถึง 5 ครั้งได้

และไม่ได้ร่ำรวยอะไรมากมายที่จะไปด้วย taxi เวลาไปไหน

จึงอยากเรียนถามพี่ๆครับ ว่าควรไปวันเวลาช่วงไหนที่หลวงลุงท่านจะว่างบ้างครับ

เพราะขึ้นไปจากนครศรี ด้วย รถไฟชั้นสาม (ปวดก้นกันทีเดียว)

กะว่าไปแล้วจะขอความเมตตาขอสัก2-3ยันต์น่ะครับ แต่ควรดูท่านอื่นที่ไปด้วย ถ้าคนแยะคงไม่เหมาะ จึงอยากถามช่วงที่ว่างๆอะครับ

เป็นวันปกติหรือวันหยุดจะว่างกว่า

ปล ผมพยายามศึกษาและจดเส้นทางการเดินทางไว้แล้วนะครับ แต่อยากรบกวนแนะการเดินทางโดยมีจุดเริ่มที่หัวลำโพงได้ไหมครับ อ่อนประสบการณ์ครับไม่เคยขึ้นกรุงเทพคนเดียว

แล้วทางวัดยังให้คนนอกค้างได้ไหมครับ เกรงว่าจะกลับไม่ทัน

ขอบคุณพี่ๆที่เมตตานะครับ ผมอ่อนจริงๆแต่อายุถึงแล้ว :075:

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
ตามประสบการณ์ที่ผมไปมา วันธรรมดาคนจะน้อยกว่า แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ บางวันคนเยอะคนน้อย ส่วนการเดินทางๆรถไฟผมไม่แน่ใจว่าลงสถานีไหนสะดวก ไม่จำเป็นไปถึงกรุงเทพ ลองถามคนที่รถไฟดูว่าสถานีไหนใกล้ นอกจากสถานีนครปฐม นครชับศรี ขอให้โชคดีและสมหวังครับ
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
เอ่อ ขอบคุณครับ ผมเพิ่งคิดได้ว่าผมลงรถไฟที่นครปฐมเลยดีกว่านี่เนาะ  :075:

แล้วค่อยวัดดวง และศรัทธาหาทางไปต่อ

ขอถามอีกนิดนะครับ ปกติสักเสร็จแล้วเราถามหลวงลุงท่านได้ไหมครับว่าเมตตาสักอะไรมาให้

ผมเห็นหลายท่านมักมาสอบถามต่อในนี้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
ถามได้ครับอาจารย์ท่านใจดีทุกองค์ แต่โดยมากเราไปใหม่ๆเราจะไม่กล้าคุยกับท่าน ถ้ามาไกลๆแบบนี้ก็ยกพานหลายรอบเลย เพราะเราไม่มีโอกาสมาวัดได้บ่อย เรียนอาจารย์ท่านท่านคงเมตตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...ผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วยก็แล้วกันนะครับพี่น้องที่เคารพ... :058:
...ธรรมดาแล้วกุฏิหลวงพี่ติ่ง..คนไม่เยอะครับสะดวกไปวันไหนก็ไปได้แต่ขอให้ไปแต่เช้าหน่อย..
...ยิ่งเป็นวันธรรมดาด้วยก็ยิ่งดี..จะได้ยกได้หลายพาน..บอกท่านไปเลยว่ามาไกล..
...ถามได้เลยครับว่ายันต์อะไร...หลวงพี่ติ่งท่านใจดีมากมาย.. :054:
...อ้อ..ไหนๆก็ไหนๆแล้ว..ได้ยันต์ครูแล้ว...ก่อนกลับขอเพชรพญาธรท่านสักหนึ่งยันต์จะแจ่มมากมายเลยครับ..อิอิ.. :005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ