ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาถามเรื่องพระผงของหลวงพ่อหน่อยครับ  (อ่าน 1484 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

[shake] ขอความกรุณาถามเรื่องพระผงของหลวงพ่อหน่อยครับ

[/shake]

องค์นี้ใช่ปี2534รุ่นแรกนั่งเสือหรือเปล่าครับ (ตะกรุดทองคำ)ด้านหลังเป็นยันต์แม่ทัพครับ อยากทราบจำนวนการสร้างด้วยครับ ขอโทษด้วยนะครับไม่กล้าแกะกรอบเกรงพระจะหักครับ ขอบคุณครับ

องค์นี้ด้านหน้าเป็นสมเด็จ (ตะกรุดทองคำ) พี่ที่สนิทกันเขาบอกว่าเป็นของหลวงพ่อ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ อยากทราบจำนวนการสร้างด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เรียน พี่คนรักษ์พระครับ
องค์แรก ไม่ใช่พระผงนั่งเสือ รุ่น เสาร์ห้า ปี 2534 ครับ
ดูเนื้อและพิมพ์แปลกไปจากที่เคยเห็นครับพี่ 
พระสมเด็จไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เรียน พี่คนรักษ์พระครับ
องค์แรก ไม่ใช่พระผงนั่งเสือ รุ่น เสาร์ห้า ปี 2534 ครับ
ดูเนื้อและพิมพ์แปลกไปจากที่เคยเห็นครับพี่  
พระสมเด็จไม่ทราบครับ

ขอบคุนพี่บางแก้วฟ้าคับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 09:33:24 โดย สโตกแมน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ด้วยความเคารพ องค์แรก ไม่แท้ครับ ส่วนองค์ที่สอง ผมไม่ทราบครับ   :054:

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
องค์แรก รุ่น ๕ เสาร์ อยู่ในชุดสร้างโรงพยาบาล ในภาพไม่แท้ครับ รุ่นนี้หลวงพ่อต้อย เป็นผู้ดูแลครับ
องค์ ๒ ไม่เคยเห็น

ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ