ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ สุริยุปราคา-จันทรุปราคา  (อ่าน 3174 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญ สุริยุปราคา-จันทรุปราคา

(ศึกษาและสะสมครับ)

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: เหรียญ สุริยุปราคา-จันทรุปราคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 12:33:39 »
เหรียญราหู นี้ ออกที่ สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง เมื่อปี 2538
ตั้งใจว่าจะให้ หลวงพ่อเกษม เขมโก อธิฐานจิต ในวันสุริยุปราคา แต่ไม่ทันหลวงพ่อเข้านิพพานไปก่อน
ดังนั้น จึงนิมนต์พระเกจิอาจารย์หลายรูป มาอธิฐานจิตปลุกเสก เหรียญรุ่นนี้แทน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตอบ: เหรียญ สุริยุปราคา-จันทรุปราคา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 01:51:07 »
สวยงามครับ...ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 03:38:01 »
ขอบคุณพี่เจมส์สำหรับภาพเหรียญราหุครับ...

...ขอบคุณพี่โยคี สำหรับข้อมูลครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 03:52:28 »
ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมกันนะครับ
แกะแม่พิมพ์ได้สวยงามมากครับ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 06:21:19 »
ขอบคุณพี่เจมส์ สำหรับภาพสวยๆ นะครับ แล้วก็ขอบคุณข้อมูลจากพี่โยคีนะครับ ...  :016: