ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเขี้ยวเสือนี้ทีครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
ช่วยดูเขี้ยวเสือนี้ทีครับ
« เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 12:10:46 »
คือผมเพิ่งได้มาแบบฟลุคๆ หรือเพราะ บารมีหลวงพ่อเปิ่นก็ไม่รู้ครับ  :001:

แต่ผมไม่แน่ใจ จึงอยากถามดังนี้

1เป็นเขี้ยวเสือหรือเปล่าครับ เป็นเสืออะไรหรือครับ

2.คนให้เช่าเขาบอกเป็นของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เห็นว่าประมาณปี 29หรือ 2กว่าๆ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ เห็นเขาบอกว่าทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสก

ผมไม่แน่ใจน่ะครับ เพราะมันได้มาแบบแปลกๆ และถ้าจริงคงเว่อสุดๆ

ขออภัยนะครับ รูปไม่ชัด พอดีถ่ายกะมือถืออะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2553, 12:16:13 โดย monkey »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือนี้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 12:18:21 »
ดูจากรูปแล้วแปลกตามาก เหมือนไม่ใช้เขี้ยว
รอท่านอื่นมาช่วยพิจารณา ดีกว่า
ว่าใช้ของวัดบางพระหรือเปล่า (ไม่คุ้นตาเลย)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ช่วยดูเขี้ยวเสือนี้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 12:42:58 »

ลองถ่ายใหม่มาลงอีกทีนะครับ เบลอๆนะครับไม่ค่อยชัดเลย

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 01:31:11 »
ด้วยความเคารพครับ ตามความคิดผม
ผมว่าคล้ายกับเรซิ่นครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 07:44:01 »
แล้วเช่ามาที่ไหนหละครับ   เห็นด้วยกับคุณก็อตคุงครับ มองเมินๆเหมือนเนื้อเรซิ่นพลาสติกอย่างไงอย่างงั้นเลยครับ

ถ้ารู้ว่ากลัวไม่ใช่เขี้ยวเสือ ไม่มาเช่าที่วัดบางพระไปเลยครับ  สบายใจ ไม่ต้องกลัวมาปลอม เงินเข้าวัดเพื่อไปบูรณะสิ่งต่างๆภายในวัดก็ำได้ ได้บุญอีกต่างหาก   :058:

เขี้ยวเสือมีทั้งทันท่านสร้างและลูกศิษย์ท่านสร้างครับ   :015:  :054:  :053: ใช้ได้เหมือนกัน ขอให้เป็นวัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2553, 07:48:46 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 09:57:50 »
ผมดูๆแล้วเหมือนเรซิ่นแกะจากพลาสติกเลยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 08:28:39 »
เช่าที่กุฎิใหญ่ แน่นอที่สุดครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 11:44:42 »
เช่าที่กุฎิใหญ่ แน่นอที่สุดครับ...

แพงครับ ปลั๊ก
แต่ถ้าผมมีตังค์ก็ขอบูชานะ
ซึ่งถ้าถึงวันนั้น แล้วมาบอกว่า วางไว้โชว์นะ ...ฮึ้มมมมมมม :005:

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 10:03:09 »
เรซิ่นครับ..

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ม.ค. 2553, 02:21:19 »
ภาพไม่ชัดเลยคับ เพื่อความแน่ใจคุณดูตั้งแต่ปลายเขี้ยวขึ้นมาประมาณครึ่งนึงนะคับ
1.สีจะไม่เหมือนบริเวณช่วงโคน 2.ช่วงปลายเขี้ยวขึ้นไปเกือบครึ่งจะมีลักษณะเป็นมันๆคล้ายเนื้อกระเบื้องอะคับ เพราะถ้าเป็นเรซิ่นทำไม่ได้

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ม.ค. 2553, 02:55:55 »
รายละเอียดภาพไม่ชัด นะครับ ในขณะนี้ คิดว่าไม่น่าใช้ จากเซียน พญาไม้
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี