ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความหมายหน่อยครับ  (อ่าน 783 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สอบถามความหมายหน่อยครับ
« เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 07:13:40 »
คือตอนที่ผมไปสักที่วัดน่ะครับ ตอนที่ท่านแทงเข็มลงไปเข็มแรกท่านก็บอกเลยว่า หนังดีนะเราเนี่ย ทำให้ผมสงสัย
น่ะครับว่าคำว่า หนังดี เนี่ยในความหมายของพระอาจารย์ท่านคืออะไร เพราะตอนที่ผมสักกับอาจารย์เดชท่านก็พูด
แบบนี้เหมือนกันน่ะครับ
ป.ล ก่อนหน้านี้ผมสักหนุมานกับพระอาจารย์พิน(เป็นพระอาจารย์ของอาจารย์เดชอีกที)
แล้วก็อาจารย์เวช ศิษย์หลวงปู่หน่าย แล้วก็มาที่วัดบางพระน่ะครับ