ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ nat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 11:40:27 »
ถ้าจะไปสักหนุมานกับอาจารเสือจะดีไหมครับ ใครมีรูปหนุมานช่วยแบ่งผมดูด้วยนะครับแล้วขอความเมตตาบอกด้วยนะครับว่าสักมาจากที่ไหนเพราะตอนนี้สนใจมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 11:45:43 »
ก็สักที่วัดไงหนุมานมีให้ดูในกระทู้เก่าๆๆลองหาดูครับ
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ BALL

• จตุตถะ
  • ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
    • MSN Messenger - weraroj@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 12:38:13 »
สักที่ไหนก็เหมือนๆกันครับ  สำคัญอยู่ที่ความเชื่อและแรงศรัทธาครับ
แต่วัดบางพระ หนุมานก็มีเยอะนี่ครับ  ไม่ลองเลือกซักรูปหล่ะครับ
[/size]

ออฟไลน์ nat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 01:32:48 »
ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2550, 12:24:55 »
ถ้าจะไปสักหนุมานกับอาจารเสือจะดีไหมครับ ใครมีรูปหนุมานช่วยแบ่งผมดูด้วยนะครับแล้วขอความเมตตาบอกด้วยนะครับว่าสักมาจากที่ไหนเพราะตอนนี้สนใจมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ nat จะไปหาอ.เสือเมื่อไหร่ครับ สนใจเหมือนกันอยากไปดูด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ โยมรังสิต

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2550, 05:16:49 »
ไหว้ครูที่ผ่านมาเห็นหนุมาณเชิญธงที่วัดบางพระขึ้นมากันป้าว เพราะศรัทธาแรงกล้า