ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทองต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ ?  (อ่าน 5823 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

ง่า.. หนูมาสิงอยู่บอร์ดนี้สองสามวันแล้วอ่ะค่ะ ยิ่งอ่านกระทู้เก่าๆก็ยิ่งสนใจ อยากลงนะหน้าทองบ้างค่ะ ตอ้งเตรียมอะไรไปบ้าง เห็นบอกว่าเอาแผ่นทอง หลายแผ่น เป็นทองคำเปลวใช่ไหมคะ ?  แล้วถ้าเราเลยลงนะ กับอาจารย์ที่อื่น เราไปลงของวัดบางพระได้อีกหรือเปล่า ? เห็นหลายท่านสักแล้วน่าสนใจมาก แต่อาชีพการงานคงไม่เอื้ออำนวยเท่าไหร่ และกัวเจ็บด้วยอ่ะ ถ้าเป็นคนผิวบาง แพ้ง่ายๆ ไปสัก ต้องบวมหลายวันแน่ๆเลยค่ะ เมื่อก่อนกลัวนะเห็นคนสักเยอะๆ แต่พอดีได้มาเขียน เว๊ปไซท์ของร้านสักประเภท Tattoo สวยงาม ก็รู้สึกว่ามานเป็นศิลปะ เพิ่งจะมาเห็นการสักยันต์เป็นเรื่องเป็นราวไม่นานนี้เอง มีคนชวนให้ไปงานไหว้ครูของที่วัด ...โอ้โห..ดูรูปแล้ว ผู้คนมากมายมหาศาล คนที่เค้าจะพาไปก็สักยันต์หลายยันต์  ของขึ้นให้เห็นก็บ่อย  น่าสนใจมากๆอยากได้อัญเชิญมาคุ้มครองบ้าง  แต่เห็นแล้ว ก็กัวเจ็บเหมือนเดิมอ่ะ  :075:
    :065:   :075:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: ลงนะหน้าทองต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 01:48:07 »
555 เจ็บแน่นอนครับน้องกุ๊งกิ๊งแต่อยู่ที่ใจกับความเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ที่เราฝากตัวเป็นศิษย์ครับ....

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: ลงนะหน้าทองต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 01:52:19 »
.

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 02:05:43 »
ลงนะเมตตา (นะหน้าทอง) ไม่ต้องเตรียมอะไรมา นอกจาก ค่ารถ ค่าครู ค่าอาหาร ลงนะหน้าทองไม่เจ็บ
เพราะ ไม่ได้สัก จะทำการปิดทองที่หน้า และ ลิ้น สำหรับผู้หญิง  (ที่กุฎิใหญ่ หลวงพ่อสำอางค์)  แต่ที่ กุฎิ
หลวงพี่ติ่ง มีแบบสัก และแบบไม่สัก ถ้ากลัวเข็ม บอกกับท่านว่าไม่ลงเข็ม ท่านจะลงทอง และแป้ง ผัดหน้า
ให้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 02:27:57 »
ลงนะเมตตา (นะหน้าทอง) ไม่ต้องเตรียมอะไรมา นอกจาก ค่ารถ ค่าครู ค่าอาหาร ลงนะหน้าทองไม่เจ็บ
เพราะ ไม่ได้สัก จะทำการปิดทองที่หน้า และ ลิ้น สำหรับผู้หญิง? (ที่กุฎิใหญ่ หลวงพ่อสำอางค์)? แต่ที่ กุฎิ
หลวงพี่ติ่ง มีแบบสัก และแบบไม่สัก ถ้ากลัวเข็ม บอกกับท่านว่าไม่ลงเข็ม ท่านจะลงทอง และแป้ง ผัดหน้า
ให้
   ค่อยยังชั่ว ..เห็นเข็มแล้วกัวค่ะ  จะไปให้ได้ค่ะพี่ ไปคนเดียวก็จะไป   สู้ๆ  :093:

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 05:15:23 »
หลวงพี่ติ่งมือหนักจิง  โดนทิ่มไปที่หน้าผากและที่หน้าน้ำตาแทบเล็ดเลยครับ 555   หลวงพีท่าน friendly มากครับ

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 05:51:13 »
คุณ กุ๊งกิ๊ง ทำ เวปไซทสวยดีนะครับ yingyoungterk :)

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 08:31:25 »
คุณ กุ๊งกิ๊ง ทำ เวปไซทสวยดีนะครับ yingyoungterk :)
   อ๊ะ..ไปแอบดูมาแล้วหรอ ??  โอ๊ววแม่เจ้า.ช่างไวแท้.. :o

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2550, 04:48:54 »
เพราะ ไม่ได้สัก จะทำการปิดทองที่หน้า และ ลิ้น สำหรับผู้หญิง? (ที่กุฎิใหญ่ หลวงพ่อสำอางค์)? แต่ที่ กุฎิ
ให้
?  ค่อยยังชั่ว ..เห็นเข็มแล้วกัวค่ะ? จะไปให้ได้ค่ะพี่ ไปคนเดียวก็จะไป?  สู้ๆ? :093:

ไปมาแล้วค่ะ ได้ไปทั้งกุฎิหลวงพ่อสำอางค์ กับหลวงพีติ่งเลยค่ะ  ..  ของหลวงพ่อคนเยอะมากๆ ไหลไปเลย คงเพราะไปวันหยุด
หลวงพ่อติ่ง  ..ก็ลงเข็ม..หง่า.. ก็เจ็บนิดๆนะ ..ได้ยินเสียงเข็มเจาะหน้าผากจึ๊กๆเลย.. แต่ทนได้ค่ะ
รู้สึกดีนะ.. ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำค่ะ
 :)

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.พ. 2550, 06:47:26 »
จากกรุงเทพไปไม่ลำบากนะคะ นั่งรถไปเรือ่ยๆก็ถึงนะ หนูไปขึ้นรถที่สายใต้ค่ะ แล้วลงที่แยกท่านา ต่อรถเมล์แดงถึงวัดเลย.. หง่า..ไม่นึกว่าวัดจะกว้างขนาดนี้..  แดดร้อนด้วย วันหลังไปต้องติดร่มติดหมวกไปด้วยคงดี..

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.พ. 2550, 06:52:05 »
จากกรุงเทพไปไม่ลำบากนะคะ นั่งรถไปเรือ่ยๆก็ถึงนะ หนูไปขึ้นรถที่สายใต้ค่ะ แล้วลงที่แยกท่านา ต่อรถเมล์แดงถึงวัดเลย.. หง่า..ไม่นึกว่าวัดจะกว้างขนาดนี้..? แดดร้อนด้วย วันหลังไปต้องติดร่มติดหมวกไปด้วยคงดี..

รูปไม่ติดอ่ะ.. ??

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.พ. 2550, 07:48:18 »
 :o :P  เข็มหนัก ของแน่น  ;) :)

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ