ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย (แบบตกค้าง)  (อ่าน 2493 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เริ่มที่ พระปิดตารุ่นแรก ครับ

และพระผงลอยองค์ หลวงพ่อประเทือง รุ่นยอดขุนพล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เห็นแล้วคิดถึงหลวงพ่อครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เยี่ยมเลยครับ มีเหมือนกันรุ่นยอดขุนพล  :058: เดี๋ยวนำมาให้ชมครับ

เดี๋ยวพระปิดตาต้องไปหาก่อน  :001:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากได้ง่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นี่เป็นพระปิดตา รุ่นอื่นๆ นำมาร่วมแจมนะครับผม ...  :089:

นี่เป็นพระยอดขุนพล ของหลวงพ่อ อีกแบบนึงนะครับ ...  :089:

นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานนะครับ เพื่อการสะสม ...  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ปิดตารุ่นแรกของจริงๆแล้ว คงต้องเป็นองค์เนื้อสีขาวตะกรุดเงินของท่านโจรสลัดครับ...

...ปิดตาบัวผุดตะกรุดทองคำก็เป็นปิดตาบัวผดรุ่นแรกครับ...

...ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ มีแต่ของดีๆเยอะเลยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดทั้ง 2 ท่านเลยครับขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม

งี้เดี่ยวรอพี่ขุนแผนเอามาแจมละหละ  :095: สงสัยมีเยอะ  รุ่นแรกอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 10:45:48 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เก็บตกมาอีกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 02:41:27 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย (แบบŨ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:27:21 »
สุดยอดทั้ง 2 ท่านเลยครับขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม

งี้เดี่ยวรอพี่ขุนแผนเอามาแจมละหละ  :095: สงสัยมีเยอะ  รุ่นแรกอะ

ไม่เยอะหรอกครับ เดี่ยวจะไปหาในถุงมาให้ชมครับ

น่าจะมีอยู่แต่รูปหล่อรุ่นยอดขุนพล มีแน่นอนครับ  :015:  :053:  ปิดตาน่าจะมีครับ เดี่ยวหามาให้ชมครับ  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 07:27:40 โดย ขุนแผน »