ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานไหว้ครูวัดบางพระ จากกล้องผู้ใหญ่บ้านจนๆ  (อ่าน 7199 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ปีนี้ไปตั้งแต่ตีสาม ได้พบเพื่อนๆหลายคน ขอโทษต้นน้ำด้วย ที่ไม่ได้อยู่คุยด้วยนาน พี่เดินด๊องๆ ไปเรื่อยๆดูนู่นดูนี่แล้วก็รองเท้ากัด
โชคดี ปีนี้ไปกับน้องตะกรุดเลยไม่ค่อยง่วง (แต่น้องหลับกรนสนั่นเลยนิ)  ปีนี้ดีครับ พี่น้องเรายังอยู่กันครบ

นำภาพจากหมู่บ้านเล็กๆของผู้ใหญ่จนๆ มาฝากเล็กน้อยครับ
ขอบคุณครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 11:13:06 โดย job@love »

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

• สัตตมะ
  • **
...

ผมชอบภาพนี้มากๆเลย... ดีที่วัดเราลาดยางแล้ว ถ้าเป็นลานดิน ฝุ่นคงฟุ้งตลบนะครับ

• สัตตมะ
  • **
...

...สาธุ...บารมีหลวงปู่และครูอาจารย์ แห่งวัดบางพระในปัจจุบันทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณท่านกุ๊งกิ๊งมากครับ นำเอาภาพสวยมาให้ชมครับ ฝรั่งแต่ละคนสุดยอดครับ พี่ๆเราแต่ละคนก็ใช่ย่อย

กล้องห่วยๆของผม ไม่สามารถถ่ายได้ขนาดนี้ ตอนทำพิธีก็ไม่ค่อยได้ถ่าย พยายามนั่งทำสมาธิให้ได้มากที่สุด
แต่ก็นะ ต้องคอยหลบซ้ายหลบขวาครับ ดีนะ ที่พี่ๆของขึ้นแล้วส่งเสียงมาก่อน จึงหลบกันทัน ตรงที่ผมนั่ง ทางผ่านตลอดเลย...
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน ...  :016:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอบคุณท่านกุ๊งกิ๊งมากครับ นำเอาภาพสวยมาให้ชมครับ
       ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณกุ้งครับ ภาพสวยๆทั้งนั้นเลย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่กุ้งมากครับ สำหรับบรรยากาศ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพบรรยากาศที่นำมาให้ชม :089:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับผม :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ คุณกุ้ง กับภาพบรรยากาศงานพิธีค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ภาพสวยครับ  ขอบคุณมากครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ภาพสวยงามมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 02:19:05 โดย rockska »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่กุ้งนะครับไม่ได้เจอพี่กุ้งนานเลย พี่กุ้งมาเราดีใจ พี่กุ้งจากไปเราคิดถึง :001:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ

ไหว้ครูปีนี้แรงสมเป็นปีเสือจริงๆ

:002:  :002:  :002:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณมากๆครับสำหรับภาพบรรยากาศงามๆ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
----ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ  ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
 :054:
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ที่พี่ๆนำมาฝาก เสียดายมากค่ะ ที่พลาดไม่ได้ไป ปีหน้าต้องไปให้ได้ค่ะ
นั่งดูอยู่หน้าคอมขนยังลุกซู่เลยค่ะ นับถือ นับถือ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
ภาพสวยทั้งนั้นเลย  แหล่ม :015: :015: :015:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สวัสดีครับ...

ฝีมือการถ่ายถาพยอดเยี่ยมจริงๆเลยครับ... :053: :053: :053:

:054: สุดท้าย..ขอขอบพระคุณมากนะครับที่ท่านได้นำภาพแห่งความทรงจำนี้มาให้ชื่นชมกันทั่วหล้า...  :016: :015:

:114:สวัสดีครับ...

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เยี่ยมครับถ่ายได้สวยงามมากๆเลย ดูแล้วขนลุกเลยครับ
วันที่30มิย.วันครบรอบมรณะหลวงปู่อย่าลืมไปวัดกันน๊ะครับ
จิ๋ว ศิษย์หลวงปู่สายวัดตะกลำ
:100:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"